• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

vansy88

Dung lượng tối đa của Rofs2 là 32 MB, của Rofs3 là 13 MB
, nhung minh xem thấy nhiều rofs2 hon 100mb.mình ko hiểu cái này lám?

shido_katori

Active Member
Dung lượng tối đa của Rofs2 là 32 MB, của Rofs3 là 13 MB
, nhung minh xem thấy nhiều rofs2 hon 100mb.mình ko hiểu cái này lám?
Rofs2 của mấy cái FW C6 có max là 110.75 MB

shido_katori

Active Member
xem properties thì là 110, quăng nó vô cái Folder nào đó thì max là khoảng 113.200 MB, hồi đó làm > hơn Flash xong mở nguồn thì dt cứ rung hoài rung mãi như máy mat-xa =)) ( bình thường thì chỉ rung 1 cái )

samiboy007

Rofs2 C6 cho các máy thì Max tầm 113MB thôi chứ:O
Cái Rofs2 của tui chưa khi nào quá 91MB\-/
cái rofs2 c6 cho x6 của tôi có lần cook thêm nhiều thứ mà quên xóa những thứ ko cần thiết nên lên đến 129mb đấy.nhưng vẫn xài đc.tuy nhiên ram thì ôi thôi=))=))=))=))=))

shido_katori

Active Member
Lạ thật ! Mình mà cook wá dung lượng cho phép thì bị lỗi ko khởi động đc mà chỉ rung mãi thôi. Chắc X6 "ngoại lệ" wá

ml4u_4ever

Chủ thớt bày luôn cách xóa 1 phần mềm trong firmware không, mình thấy trong firmware có nhiều phần mềm không dùng tới muốn xóa đi nhưng không biết cách tìm đường dẫn, rất mong giúp đỡ

bunrieucua

Chủ thớt bày luôn cách xóa 1 phần mềm trong firmware không, mình thấy trong firmware có nhiều phần mềm không dùng tới muốn xóa đi nhưng không biết cách tìm đường dẫn, rất mong giúp đỡ
Bày bằng niềm tin à=))
Có soft xóa đó mà không triệt để đâu>:)
Chỉ còn cách xóa thủ công=))

samiboy007

dùng nokia fw clearn là đc r.có triệt để hay k thì chưa pít nhưng chưa thấy chưa có lỗi j.

bunrieucua

dùng nokia fw clearn là đc r.có triệt để hay k thì chưa pít nhưng chưa thấy chưa có lỗi j.
Dùng cái đó chỉ triệt để 1 số soft thôi.1 số không triệt để nó sẽ còn lưu lại icon lỗi trong menu đó:|

shido_katori

Active Member
bún riêu bữa nào chỉ tui xóa thủ công nhá, muốn xóa mà ko biết vào đâu xóa cho hết ;;)

shido_katori

Active Member
Dùng cái đó chỉ triệt để 1 số soft thôi.1 số không triệt để nó sẽ còn lưu lại icon lỗi trong menu đóClick here to enlarge
tui còn lỗi cái My Nokia xoá chưa hết dc, Flash xong nó vẫn có icon mà ấn vào thì ko vô ! vậy giờ bung Rofs ra rồi xoá cái j` nữa đây :|

bunrieucua

tui còn lỗi cái My Nokia xoá chưa hết dc, Flash xong nó vẫn có icon mà ấn vào thì ko vô ! vậy giờ bung Rofs ra rồi xoá cái j` nữa đây :|

my nokia dùng nokiafwclear là hết tận gốc mà pạn.
Căn cứ vào đây mà xóa nè.Tự hiểu nhé:p
private\10003a3f\import\apps\replyui_reg.rsc

resource\apps\SmartPromoUi_aif.mif
resource\apps\replyuiicons_aif.mif

sys\bin\SmartPromoUi.exe
sys\bin\ReplyUi.exe

atrau

Tình hình là sau khi dùng NokiaFWclear xóa vài ưng dụng không bao giờ sờ đến, flash thì thành ra thế này

Không chỉ các phần đã xóa sót lại icon mà trong folder ứng dụng cũng đẻ ra vài icon lỗi khác. Ai biết chỉ mình xóa triệt để với.
Mình dùng NokiaFWclear với rof2 nhưng trong rof3 lại có file mod dùng để sắp xếp icon trong menu, không biết có ảnh hưởng gì không.
À còn, làm sao để xóa game mặc định của 5233, mình thấy nó cái trong ổ C tới 4MB nhưng trong rom thì không thấy bộ cài đâu cả.