• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

anhtu0103

ai làm ơn hướng dẫn cool hs samsung omnia với , tìm oài trên mạng kô thấy 1 bài viết nào mong các pro chỉ giáo

po_ieu

cho em hỏi vài điều ạ...
1.em đang dùng n97 mini có thể dùng bản cfw của 5800 như của bác chủ thread đã post không?
2.nếu flash cfw vào điện thoại mà thất bại có sợ die phone hay hỏng fw không? lần trước em có con n73 cũng update fw nhưng dùng usb update gần xong thì nó đơ ra đấy rút cáp ra là hỏng fw và phải gửi lại hãng để sửa:(
cám ơn mọi người trước nhé

debor_vn2000

Pro nào hướng dẫn thêm ngôn ngữ vào rofs bằng NFE đc ko nhỉ. Mình làm theo hướng dẫn trong bài tổng hợp mà ko đc. Đang cần thêm ngôn ngữ tiếng Nga vào các bản cook của các bạn đưa lên 4rum mà ko đc. Hix

bunrieucua

CFW C6 v20.0.041 / 5800 v52 với 042 & 043 có gì khác biệt không mọi người nhỉ?
Vì mình thấy chúng đều dùng chung 1 core v52 + bộ phối hợp nên mới thắc mắc.
Trước giờ dùng v51 nên không để ý.Giờ đắn đo mún lên v52 nên tham khảo ý kiến mọi người tý:p

thankpda

KHÔNG BIẾT LỠ HẠ FIRMWAVE CON 5800 BÂY GIỜ TIÊU RÙI AI CỨU VỚI

Hôm nay lên diễn đàn thấy bản hoàn thiện hay quá nên J.A.F một phát nhưng không biết nên down bản firmwave thấp hơn bây giờ không làm gì được hết rồi bác nào giúp được em xin chân thành cám ơn!!!:(:)(:)(:)(:)((

chetvislo1

qua đã ....
1 5800 đã ra đi
:X

à mà 5800 đó die thì pm mình để mình mua cái màn hình nó nha
01296 8888 63

noknowanyone

Bình tĩnh nhé không việc gì đâu. Bạn download firmware gốc bằng navifirm bản >= bản bạn đang dùng về flash lại là ok. Không hỏng được đâu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

qua đã ....
1 5800 đã ra đi
:X

à mà 5800 đó die thì pm mình để mình mua cái màn hình nó nha
01296 8888 63

Không biết thì đừng nói làm bạn ý tưởng thật. Hạ fw mình thử vài lần rùi máy không lên được xong flash lại fw gốc là ok. Mình dùng 5230 v40 thử hạ xuống v20 thì die nhưng flash lại v40 là ok. Bạn nếu không nhớ bản cũ là bn thì cứ download 52.0.7 là mới nhất cho 5800 rùi là ok.

Chỉnh sửa cuối:

votinh484

Bình tĩnh nhé không việc gì đâu. Bạn download firmware gốc bằng navifirm bản >= bản bạn đang dùng về flash lại là ok. Không hỏng được đâu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Không biết thì đừng nói làm bạn ý tưởng thật. Hạ fw mình thử vài lần rùi máy không lên được xong flash lại fw gốc là ok. Mình dùng 5230 v40 thử hạ xuống v20 thì die nhưng flash lại v40 là ok. Bạn nếu không nhớ bản cũ là bn thì cứ download 52.0.7 là mới nhất cho 5800 rùi là ok.

Đúng rồi đó hồi trước mình xài 5800 v52 do ko nhìn kĩ, mình đã down về và jaf 1 bản cook và core của fw v51, lúc đó sợ muốn gần chết tưởng die máy, ai ngờ mình jaf lại fw v52, thì nó vẫn lên bình thường

danchoibn

Nokia Editor 0.7 cho dung dc cho 5230 dc ko vay minh ko thay co 5230 o day

lưu ý tiếng việt có dấu

Last edited by a moderator:

tiendungvt1989

Bạn ơi cho hỏi may Flash bằng JAF bị lỗi xong Dead phone...
có bào nào giúp Dead phone cho 5800 ko?
Máy bây giờ Dead phone rồi giờ ko biết làm thế nào ! Flash FW mới nhất v52.0.07 rồi mà ko dc !
máy hiện lên chữ Nokia xong tắt ngủm !
ACE nào biết thì chỉ và share bài post cách Dead phone 5800 bằng JAF giúp mình với nhà ! thanks nhìu nhìu...! :(

shido_katori

Active Member
Nokia Editor 0.7 cho dung dc cho 5230 dc ko vay minh ko thay co 5230 o day
xài dc !
Bạn ơi cho hỏi may Flash bằng JAF bị lỗi xong Dead phone...
có bào nào giúp Dead phone cho 5800 ko?
Máy bây giờ Dead phone rồi giờ ko biết làm thế nào ! Flash FW mới nhất v52.0.07 rồi mà ko dc !
máy hiện lên chữ Nokia xong tắt ngủm !
ACE nào biết thì chỉ và share bài post cách Dead phone 5800 bằng JAF giúp mình với nhà ! thanks nhìu nhìu...!
Flash lại = JAF ở chế độ DEAD USB là cứu lại dc , bài hướng dẫn bên box Firmware ak

thainguu

Giúp đỡ: mod bàn phím dial xài đc ở chế độ landscape??

Chào các bro, hồi trước em dùng CFW C6 thì hình như dùng được bàn phím Dial ở chế độ nằm ngang, về sau này khi flash các CFW của các bro (dựa trên FW C6) thì bàn phím chỉ hoạt động ở chế độ portrait.

Vậy bác nào có thể mod lại và hướng dẫn em ghép vào CFW ko? Đang xài máy ở landscape mode mà bấm DIal thì phải xoay máy bất tiện quá!!

Mod cho em xin đất, hoặc chuyển vào mục thích hợp vì ko biết post ở đâu!

samiboy007

Chào các bro, hồi trước em dùng CFW C6 thì hình như dùng được bàn phím Dial ở chế độ nằm ngang, về sau này khi flash các CFW của các bro (dựa trên FW C6) thì bàn phím chỉ hoạt động ở chế độ portrait.

Vậy bác nào có thể mod lại và hướng dẫn em ghép vào CFW ko? Đang xài máy ở landscape mode mà bấm DIal thì phải xoay máy bất tiện quá!!

Mod cho em xin đất, hoặc chuyển vào mục thích hợp vì ko biết post ở đâu!

kái này hình như là k đc với cfw c6 thì phải.mình đã vào bật xoay tất cả nhưg cũg k đc.đốj vớj fw gốc thì xoay đc.

NguyenDuyThanh

Bạn biết tính năng search danh bạ ở C6 chứ, nó cần 1 ko gian ở trên để hiển thị danh bạ vừa tìm đc. Nếu xoay ngang thì ko có ko gian để làm việc ấy. Nếu muốn dialer xoay ngang thì dùng firmware gốc (nhưng sẽ ko có tính năng search danh bạ giống Sym^3). Mà chả hiểu các bạn cần dialer xoay ngang làm gì, chẳng lẽ gọi điện lại thích xoay ngang hơn xoay dọc :ar!

=> Tóm lại là hiện tại là ko thể.

samiboy007

Bạn biết tính năng search danh bạ ở C6 chứ, nó cần 1 ko gian ở trên để hiển thị danh bạ vừa tìm đc. Nếu xoay ngang thì ko có ko gian để làm việc ấy. Nếu muốn dialer xoay ngang thì dùng firmware gốc (nhưng sẽ ko có tính năng search danh bạ giống Sym^3). Mà chả hiểu các bạn cần dialer xoay ngang làm gì, chẳng lẽ gọi điện lại thích xoay ngang hơn xoay dọc :ar!

cfw c6.x6 thì mình k mod thêm đc pàn phím seach danh bạ lẫn bàn phím xoay.có lẽ do xung đột mod chăng?
Tóm lạj chưa tìm ra nguyên nhân.

Ducvabi

Mấy anh ơi, cho em hỏi!

Em thấy mấy cái firmware của các anh có nhiều cái Homescreen rất đẹp, em muốn có một file cài riêng giống như Vodafone hay là oRaTsU ý. Nhưng tìm mãi ko thấy, cook firmware thì ngại và ko biết làm. Anh nào có thì cho em với nhé!

bunrieucua

Em thấy mấy cái firmware của các anh có nhiều cái Homescreen rất đẹp, em muốn có một file cài riêng giống như Vodafone hay là oRaTsU ý. Nhưng tìm mãi ko thấy, cook firmware thì ngại và ko biết làm. Anh nào có thì cho em với nhé!
File sis để bạn cài HS thì cũng có bên box ứng dụng đó.
Nhưng mà nếu máy không flash để hack thì cũng chẳng cài được.
Dùng s60v5 thì tốt nhất nên học cách flash máy rùi kiếm 1 bản CFW nào ưng ý mà flash bạn à.Flash xong mún cài gì thì cài.Chẳng ai cấm được bạn nữa.Kể cả Nokia productions>:)

0908727527

Trên sym^3 xoay được kà :))

lanngoccuaanh

các bạn cho mình hỏi tí giả sử mình dow RM-555_12.0.110_prd.rofs2.V27 về, giờ mình muốn cook lại, bỏ bớt các phần mêm có trong rofs2 thì làm sao?
Mình chỉ bik cách bung sis rùi mà ko bik cách bở nó,hjc