• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

cuongpham208

Bạn nào cho mình xin cái bàn phím số tự tìm trong danh bạ c6 cho n97mini với thanks nhìu!!

nhoxjnhzai

Tình hình là sau khi dùng NokiaFWclear xóa vài ưng dụng không bao giờ sờ đến, flash thì thành ra thế này

Không chỉ các phần đã xóa sót lại icon mà trong folder ứng dụng cũng đẻ ra vài icon lỗi khác. Ai biết chỉ mình xóa triệt để với.
Mình dùng NokiaFWclear với rof2 nhưng trong rof3 lại có file mod dùng để sắp xếp icon trong menu, không biết có ảnh hưởng gì không.
À còn, làm sao để xóa game mặc định của 5233, mình thấy nó cái trong ổ C tới 4MB nhưng trong rom thì không thấy bộ cài đâu cả.

dùng core mới đi bác xoá đk cả game và mấy pm k dù đến, fw gốc nó mới thế

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

my nokia dùng nokiafwclear là hết tận gốc mà pạn.

đâu NFC k triệt sản đk my nokia đâu.xoá như bák búnthịtchó mới đk :)))))))

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

èo .chắc tại fw gốc.chứ mình dùng cfwc6.x6 dùng nfc xóa là mất hình mất dạng lun.
Ah.cái đấz chắx k phải do matrixmenudata.xml đâu hen.

atrau

Mình cảm thấy dùng file core của Nokia an toàn hơn.
Nếu để ẩn đi thì không hay lắm. Ai có cách nào xóa triệt để không vây :(

nhoxjnhzai

không thể xoá đc vì rof2 của nó có 20mb k chứa đk mấy soft cần xoá.Còn core mà bung bằg NE thì lỗi luôn jaf rồi tắt lịm

atrau

không thể xoá đc vì rof2 của nó có 20mb k chứa đk mấy soft cần xoá.Còn core mà bung bằg NE thì lỗi luôn jaf rồi tắt lịm

Mình cũng nghĩ thế, có lẽ để mấy file trống để nó ghi đè lên mấy file trong core có lẽ được. Vậy bạn có biết muốn xóa game mặc định thì phải xử lý file nào vậy.

nhoxjnhzai

Mình cũng nghĩ thế, có lẽ để mấy file trống để nó ghi đè lên mấy file trong core có lẽ được. Vậy bạn có biết muốn xóa game mặc định thì phải xử lý file nào vậy.

thì đó cái game cũng nằm trong core luôn chỉ có core mới của binh24 mới xóa đc game mặc định

atrau

thì đó cái game cũng nằm trong core luôn chỉ có core mới của binh24 mới xóa đc game mặc định

À không, ý mình bộ cài của nó là file nào trong core ấy. Khi flash nó đươc cài trong C nên trong ROM chắc có bộ cài nhưng mình tìm mãi không thấy file nào có tên nana hay file nào có dung lượng đủ cài ra đến 4MB cả.

bunrieucua

ko search cũng đc bác send link cho em với!
Bạn qua topic Mod trên chú ý của mình kiếm nhé.
Bài #1 nhé:D
Dùng FW gốc thì không bao giờ xóa được game của máy đâu nhé.Chỉ ẩn đi thôi.CFW lai ghép thì xóa vô tư nhé:))

atrau

Dùng FW gốc thì không bao giờ xóa được game của máy đâu nhé.Chỉ ẩn đi thôi.CFW lai ghép thì xóa vô tư nhé:))

Vậy nếu dùng FW nửa tây nửa ta thì xóa file n ào vậy bạn :D. Mình tìm hoài không thấy cái game đó.

ken2306

FLASH bản "[VIP™] Final by bunrieucua " thì lỗi :( flash mãi k đc

Mình FLASH bị lỗi J.A.F ,giúp mình
Phone rebooted but not in flash mode...

Lỗi nó bị là như thế này

Phone rebooted but not in flash mode...

vậy là bị gì. có người nói cài driver cable nokia, tôi đã làm
người nói đổi phiên bản j.a.f cũng mần luôn rồi.. nhưng lỗi vẫn bị lỗi..

Cứu với Cứu với

ken2306

thế mà k tks cái nhỉ :p bản mới thì chịu :)):)):))
Không phải..
flash hông có hư á bạn. tại vì đâu có flash đc đâu à. lúc nó ready thì bị như thế cái nó đơ luôn á. tôi cũng k biết biết gì