• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

shido_katori

Active Member
ai tẩy chay bún riêu dc, tui thèm món đó nhất đó. có exp gì mới thì phải share, ai giấu thì sình bụng chết ráng chịu

bltcuibap

Mình làm rồi reset lun rồi mà cài lại vẫn vào ứng dụng mình không hiểu có bik thiếu gì không

trancongtupc

Có ai có bản gốc của FW 5800 V52.0.101 chuẩn không cho mình xin với. Bản của mình làm mãi mà không được.

bltcuibap

C6 5800 bị lỗi format *#7370# nhấp vào nó bảo ngắt tất cả kết nối và cuộc gọi trước mình format không được ai biết sửa làm ơn chỉ mình với

boy_online01

C6 5800 bị lỗi format *#7370# nhấp vào nó bảo ngắt tất cả kết nối và cuộc gọi trước mình format không được ai biết sửa làm ơn chỉ mình với

Hôm qua mình cũng bị như vậy. Nếu bạn bấm và giữ phím đỏ ko dc thì flash lại máy nhé.

trancongtupc

Có Pro nào biết không giúp mình với.

Mình dùng Nokia 5800 mới down bản V52.0.101 nhưng khi thêm tiếng Việt vào Jaf xong chuyển chế độ tiếng Việt ở Home screen bi lỗi như hình dưới. Bác nào biết fix lỗi cho e xin. Thank.:-?

Chỉnh sửa cuối:

bltcuibap

Mình dùng Nokia 5800 mới down bản V52.0.101 nhưng khi thêm tiếng Việt vào Jaf xong chuyển chế độ tiếng Việt ở Home screen bi lỗi như hình dưới. Bác nào biết fix lỗi cho e xin. Thank.:-?

Bản 52.101 chỉ có tiếng Ý muốn tiếng Việt thì down core thôi còn roft2 thì lấy của 52.007 mà xài vẫn được không cần thêm ngôn ngữ mệt mà cần mình đưa cho bản đã hack 8 hs vip hehe.

trancongtupc

Bản 52.101 chỉ có tiếng Ý muốn tiếng Việt thì down core thôi còn roft2 thì lấy của 52.007 mà xài vẫn được không cần thêm ngôn ngữ mệt mà cần mình đưa cho bản đã hack 8 hs vip hehe.
Huong dan minh cu the duoc khong ban?

bltcuibap

Banj bik hack bằng jaf không mình đưa bản của mình cho co gì cook lại mình xài toàn gốc thôi

bltcuibap

Mình đang xài bộ effect full cho fw của mình nhưng sao mình không thấy hiện hiệu ứng ở màn hinh chủ nhưng đổi FW khác lại có ai bik sao không. Đang xài c6 52.101 ai bik thiếu file gi chỉ với

funnyclock

Làm cách nào để nâng số homscreen lên 3 hay 4 vậy, ý mình là HS gốc ấy, để mình tự do thêm Widget ra ngoài, mình không thích cái Omnia HS lắm!

cuticuti9999

cần patch khóa nhật kí điện thoại???

anh em nào có patch add vào rompatcher để khóa không cho xóa nhật kí điện thoại thì cho mình xin nhé,mình đang cần lắm.thanks các bạn nhiều=D>

thanhhaifire

bạn khóa đt lại thì ko ai đụng vào. làm gì có mod đó nhĩ ! coi có ai giúp đc bạn ko nha !

đếm ngược thời gian nào !

banhmj

[Need Help] change tap to swype.

chào các bạn. Mình vào luôn vấn đề chính nhé. Các bạn cho mình hỏi là bây giờ mình đang dùng 5233 cfw n97mn tap to unlock, bây giờ mình muốn đổi thành swype to unlock thì các bạn cho mình hỏi là tap to unlock và swype to unlock nằm ở forder nào để thay thế. Tiện thể có cái swype to unlock mod nào đẹp cac bac share cho mình với nhe. Cám ơn !

GaTuHai

Member
Mình đang tập tành cook, nhưng sao font full + symbol mình down về chỉ có 2 file: S60SC_C.ttf 3807KB và S60TCHK_C.ttf 3495KB trong khi trong rofs 2 có đến 4file lận mà ? Vậy chỉ sử dụng 2flie này thôi thì có được không, các bạn giúp mình với
Thanks

Anther1991

Mình đang tập tành cook, nhưng sao font full + symbol mình down về chỉ có 2 file: S60SC_C.ttf 3807KB và S60TCHK_C.ttf 3495KB trong khi trong rofs 2 có đến 4file lận mà ? Vậy chỉ sử dụng 2flie này thôi thì có được không, các bạn giúp mình với
Thanks

Bạn nhìn 2 font đó, thấy thích cái nào thì chọn nó. Xong copy font đó ra 4 bản rồi đặt tên y hệt 4 file trong rofs2 rồi chép đè vào là được. Mod 7 trang symbol thì cần phải chép file khác nữa, bạn tải mod đó trong topic mod nhé.