• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

truongtok2

cần pro giúp đỡ :

1: đổi màu khi mở khóa máy

2: đổi tên "mở khóa" thành tên khác

3: chỉnh lại menu 4x4 = 5x4 ko cột sóng và pin

pro nào thật sự biết làm thì bày em 1 tí...em còn gà nên các anh chỉ bảo tí......

em cảm ơn nhiều

kid9591

Pro nào có bản CFW samsung omina cho 5800 v52.0.101 không ạ?

Hôm qua hí hoáy nghịch up FW lên v52.0.101 xong r thấy xấu quá k down xuống được. H muốn flash cái FW samsung omina quá mà search chỉ có cho v52.0.007 tiếc hùi hụi. Pro nào CFW được cái này cho bản v52.0.101 thì cho e xin nhá. E xin cảm ơn ạ

bunrieucua

ý e là cái ss wiget ý bác ạ,cái có 3 màn hình ý,e bị kết cái đó:d
Đó không phải widget,đó là ở cái HS đó khi bạn bấm vào mục Tin nhắn nó hiện popup ngang ra như vậy.
CFW gốc làm gì có widget:|

LoiPT

Cho em hỏi em dùng Nokia editor beta 07 để cook FW.
nhưng khi hoàn thiện để đóng gói Repack thi hiện ra File REB-............ có 7kb
sao lại thế. là lỗi gì ạ

toanckak5

anh ơi . Sao em không thấy mod nhật ký cuộc gọi 365 ngày vậy . Mấy topic kia có . Nhưng link del hết rùi . Anh có không ? Cho em với . Thank anh nhiều.

bunrieucua

anh ơi . Sao em không thấy mod nhật ký cuộc gọi 365 ngày vậy . Mấy topic kia có . Nhưng link del hết rùi . Anh có không ? Cho em với . Thank anh nhiều.
Hỏi ở 1 topic thôi em không là bị "các cảnh sát giao thông" bắt đó:))

anhyeuemha115

sao mình cook file lang Tv vào fw gốc (RM588_50.6.002) của 5230 thì bị lỗi vậy nhỷ! sài thì bình thường nhưng forn hiển thị chữ cứ bị sao sao ấy, cách nhau nhiều

toanckak5

Cho em hỏi em dùng Nokia editor beta 07 để cook FW.
nhưng khi hoàn thiện để đóng gói Repack thi hiện ra File REB-............ có 7kb
sao lại thế. là lỗi gì ạ

đấy là do bác cho nhiều patcher vào cfw
quá đấy. Mjnk đã bị một lần khi cho 45
patch vào firm. Tốt nhất cho vào ổ C hoặc
e cho lành

toanckak5

sao mình cook file lang Tv vào fw gốc (RM588_50.6.002) của 5230 thì bị lỗi vậy nhỷ! sài thì bình thường nhưng forn hiển thị chữ cứ bị sao sao ấy, cách nhau nhiều

Ak đấy là do trong folder chứa font của bạn cook vô là font lỗi . Tải lại ở chung việt đi.