• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

GaTuHai

Member
Cám ơn bạn rất nhiều. Nhưng bạn cho mình hỏi thêm nếu mình chọn S60SC_C.ttf và copy ra 4 bản vậy thì mỗi bản đều là 3807KB vậy thì khi Mod vào máy có nặng quá không.Mình thấy trong các CFW khác Font nhẹ hơn nhiều và từng bản lại không đều nhau (vd: s60snr.ttf 993KB, s60ssb.ttf 987KB, s60tsb.ttf 999KB, S60ZDIGI.ttf 34KB), nhờ bạn giải thích thêm.
Thanks

girlhitech

các anh các chú cho em hỏi lỗi không hiện icon widget số liên lạc vip là do xung đột với cái gì ak??
sorry về câu hỏi ngớ ngẩn nhưng thực sự đây là lần đầu tiên gặp lỗi này ạ.mong các anh các chị giúp đỡ ak:D
chân thành cảm ơn mọi người.mong sớm nhận được sự giúp đỡ từ tất cả mọi người ạ

Luu_Tan_Vu

Cám ơn bạn rất nhiều. Nhưng bạn cho mình hỏi thêm nếu mình chọn S60SC_C.ttf và copy ra 4 bản vậy thì mỗi bản đều là 3807KB vậy thì khi Mod vào máy có nặng quá không.Mình thấy trong các CFW khác Font nhẹ hơn nhiều và từng bản lại không đều nhau (vd: s60snr.ttf 993KB, s60ssb.ttf 987KB, s60tsb.ttf 999KB, S60ZDIGI.ttf 34KB), nhờ bạn giải thích thêm.
Thanks
chỉ cần 1 font thôi bạn à

Dragon459

Manager
tình hình là em đang add 1 số mục vào folder suite nhưng vẫn hiện icon ở ngoài mục app.bác nào biết cách ẩn hay xóa thì xin giúp đỡ ạk
thanks all

prosoldgold

thắc mắc cài đặtPhoenix-Service-Software-2011.14.003.45843

Mh dùng win 7, mh tải Phoenix-Service-Software-2011.14.003.45843 về nhưng ko cài đặt đc nó thông báo bị lỗi "unable to execute file" ai biết cách giải quyết ko? giúp mh với, cảm ơn nhiều

prosoldgold

hì, mh tải phiên bản mà ok_never giới thiệu trong topic fw c5-05 đó, bản đó cài bị lỗi, mh tải bản khác về và đã xử lý xong con c5-03 cứng đầu rồi :D

ok_never

hì, mh tải phiên bản mà ok_never giới thiệu trong topic fw c5-05 đó, bản đó cài bị lỗi, mh tải bản khác về và đã xử lý xong con c5-03 cứng đầu rồi :D

Ngộ ta, mình dùng bản này có thấy vấn đề gì đâu. Bạn dùng bản nào thế?

tatthanhlx

Xin bộ Icon Full N8 or Anna tự thay Icon Folder app theo Themes cho C6 RM-612

Mod cho e xin 1 chỗ vài giờ để Xin cái này với , em tìm các bản Cook sẵn cho C6-00 RM-612 hoài mà không thấy . Thông cảm cho em với em hỏi mấy Topic rùi mà vẫn chưa tìm được .
Số là em đã dùng tất cả các bộ Icon N8 , Anna của a Binh24 và Extrac từ các FW của CFW C6 for 5xxx rồi mà vẫn không tài nào tìm được 1 bộ Icon Full N8 tự thay All Icon khi thay Themes cả , mong các Modder giúp em hoặc có thể làm giùm em 1 bản FW cho thằng C6-00 Full Icon N8 or Anna tự thay All Icon theo themes với .
Thanks all member relay . :(:(:(

quachphuthien_1

Cho mình hỏi là có thể dùng các bản CFW cho 5800 được edit lại từ các FW gốc của C6-00 để JAF vào lại C6-00 được không...

tatthanhlx

Cho mình hỏi là có thể dùng các bản CFW cho 5800 được edit lại từ các FW gốc của C6-00 để JAF vào lại C6-00 được không...

các file đã được mod lại tương thích vs phần cứng của 5k8 rùi bạn à, đưa qua C6 sẽ không boot máy lên được, mình thử làm rùi . bạn chỉ có thể dùng các mod viết cho CFW C6 for 5xxx add vào FW C6 thui , nhưng vẫn có nhiều mod xung đột trên FW gốc C6 lắm , mình đang đau đầu nhưng hỏi không ai sài C6 trả lời hết . Hix

bunrieucua

Bạn hỏi 1 vấn đề trong 1 topic thôi nhé!X-(
các file đã được mod lại tương thích vs phần cứng của 5k8 rùi bạn à, đưa qua C6 sẽ không boot máy lên được, mình thử làm rùi . bạn chỉ có thể dùng các mod viết cho CFW C6 for 5xxx add vào FW C6 thui , nhưng vẫn có nhiều mod xung đột trên FW gốc C6 lắm , mình đang đau đầu nhưng hỏi không ai sài C6 trả lời hết . Hix
Cái này bạn phải tự tìm hiểu thôi.
Vì 4rum bây giờ ít người dùng C6-00 lắm.
Nhìn vào số lượng OFW cho C6-00 thì bạn cũng biết rồi đấy!:|

tatthanhlx

Bạn hỏi 1 vấn đề trong 1 topic thôi nhé!X-(

Cái này bạn phải tự tìm hiểu thôi.
Vì 4rum bây giờ ít người dùng C6-00 lắm.
Nhìn vào số lượng OFW cho C6-00 thì bạn cũng biết rồi đấy!:|
đã tìm được bộ Anna Full nhưng còn bộ N8 thì em thua ời , có ai rãnh cho em Xin yahoo đễ em thảo luận về mấy vấn đề Icon và Matixmenu đi , em ham đẹp lắm nên mới mày mò YH em là ph_chithanh0520@yahoo.com

hehebb

xin fw nokia 5230 Rm-588 FW V50.6.1 tieng viet

mình nỡ up lên V50.6.1 cho 5230 của mình mà chưa có tiếng việt
bạn nào giúp mình được ko?
hướng dẫn cho mình chi tiết nhé vì mình ko phải dân chuyên,hj :))
thank nhiều nhé

thangku1989

không nên lập tops linh tinh nhá nếu bạn muốn xin chỉ cần vào tops 5230 mà xin, nhờ mod xoá dùm bài viết

duchoan87d

Xin giúp đỡ về cài thêm Tiếng Việt cho 5800 Hàn Quốc

Em có con máy đem từ Hàn Xẻng về, đã unlock và dùng ở VN okay, nhưng máy nó chỉ có tiếng Hàn và Tiếng Anh, em đã tìm hiểu trên mạng và làm theo hướng dẫn, nhưng không thể tìm thấy các file có đuôi là 96( tiếng việt) . HIx, Pro nào biết cách thì chỉ em với nha, máy em đã unlock bằng code thành công, thanks