• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

duongdinhqui

K BIẾT vì lí do gì mà mh k cái đc Sisware 4.7 trên win 7 nên k thẻ nào giải nén pm mà mh muốn.mh cần sụ trợ giúp.
các bạn giải nén dum mh theme này đẻ mh cook nha
http://www.mediafire.com/?prbua7v4cdq4c3l
thank các bác trước nhé

TIện thể cho e hỏi luôn là nếu e k muôn xoá theme mặc định đi mà chỉ muốn thêm theme e vừa giải nén,thì chỉ cóp những file giải nén đc vao Rosf2 thôi chứ,có fai xoá hay thay đổi UID j j đó của theme k ạ. thank all

Chỉnh sửa cuối:

truongtok3

pro nào biết làm menu 5x4 và đổi dòng chữ "kéo để mở khoá" khi mình mở khoá máy....ai biết thì úp file lên hoặc bày cho mình cụ thể nhé..mình đang còn gà trong lĩnh vực này

dungykienhd

mod tắt lim dim đèn màn hình

ai có share cho em cái.em chỉnh mãi mà máy nó vẫn lim dim là sao trời X_XX_X

bunrieucua

Có 1 vấn đề mà bạn lập topic hỏi thế này sao?
Mà hỏi không rõ ràng.
Bạn dùng máy gì? FW nào? Và bạn đã chỉnh thế nào?
Đề nghị nói rõ hơn!

dungykienhd

Có 1 vấn đề mà bạn lập topic hỏi thế này sao?
Mà hỏi không rõ ràng.
Bạn dùng máy gì? FW nào? Và bạn đã chỉnh thế nào?
Đề nghị nói rõ hơn!
e tìm cái mod chỉnh thời gian tắt đèn lim dim màn hình của cfw c6 cho 5800
theo hướng dẫn ở kia thì là điều chỉnh thời gian còn bao nhiu s thì nó lim dim.
e chỉnh nó về 0 nhưng chẳng thấy có tác dụng gì cả.
srr đã spam.mod nào chuyển giúp sang phần nào đó ở topic hướng dẫn hộ cái

bunrieucua

TIện thể cho e hỏi luôn là nếu e k muôn xoá theme mặc định đi mà chỉ muốn thêm theme e vừa giải nén,thì chỉ cóp những file giải nén đc vao Rosf2 thôi chứ,có fai xoá hay thay đổi UID j j đó của theme k ạ. thank all
Bung theme muốn dùng ra và ném các file theo đường dẫn tương tự vào rofs2 thôi em:|
pro nào biết làm menu 5x4 và đổi dòng chữ "kéo để mở khoá" khi mình mở khoá máy....ai biết thì úp file lên hoặc bày cho mình cụ thể nhé..mình đang còn gà trong lĩnh vực này
Chỉnh icon Menu thì bạn tìm topic Menu tuỳ ý... của anh NTV_79 xem nhé!
Đổi dòng chữ thanh trượt khoá thì bạn dùng trình edit các file ngôn ngữ(rxx - ví dụ như r01 và r96 chẳng hạn) -> bung ra và edit 2 file Popupclock.r01(EN) và Popupclock.r96(VN) theo ý bạn là được.
e tìm cái mod chỉnh thời gian tắt đèn lim dim màn hình của cfw c6 cho 5800
theo hướng dẫn ở kia thì là điều chỉnh thời gian còn bao nhiu s thì nó lim dim.
e chỉnh nó về 0 nhưng chẳng thấy có tác dụng gì cả.
srr đã spam.mod nào chuyển giúp sang phần nào đó ở topic hướng dẫn hộ cái
Cái lim dim đó nếu muốn mất hẳn bạn phải mod lại vào rofs2 và flash lại chứ dù có chỉnh bằng tay cũng không được đâu.

dungykienhd

em mod lại vào rofs2 mà.nhưng ko biết chỉnh sao cho đúng,anh cho em xin cái file đã mod sẵn được ko?e mới tập cook nên chưa rõ phải chỉnh chỗ nào cả

dungykienhd

hix.bao nhiu mod mà ko có mod nào giúp e sao?
bó tay.com
ai cho e xin cái mod loại bỏ lim dim màn hình trước khi khoá máy với.hix.e tự cook vào được nhưng chả bít phải chỉnh sao ca

dungykienhd

anh ơi em muốn mod cai bàn phím qwerty thế này vào fw thì phải làm sao hả anh?

em đang dùng bản cook c6 cho 5800 của hoangphonghd
cái bàn phím lại thế này

anh có file mod sẵn thì cho em xin nhé.
em cảm ơn nhiu

shido_katori

Active Member
anh ơi em muốn mod cai bàn phím qwerty thế này vào fw thì phải làm sao hả anh?

em đang dùng bản cook c6 cho 5800 của hoangphonghd
cái bàn phím lại thế này

anh có file mod sẵn thì cho em xin nhé.
em cảm ơn nhiu

cái hình ở trên là QWERTY cũ, cái ở dưới là N8 QWERTY thích hơn chứ bạn
topic này là chuyển từ QWERTY hình 1 sang QWERTY hình 2, mình nghĩ bạn nên lấy file 10283389.dll từ 1 CFW chưa chỉnh sửa mà bỏ vào ROM chứ ko dùng file 10283389.dll có sẵn trong FW để quay về dc

LoiPT

hix.bao nhiu mod mà ko có mod nào giúp e sao?
bó tay.com
ai cho e xin cái mod loại bỏ lim dim màn hình trước khi khoá máy với.hix.e tự cook vào được nhưng chả bít phải chỉnh sao ca
Mod đèn lim dim(sáng 25s - lim dim 15s - tắt trong 5s -> tổng cộng 45s là khoá) + đèn thông báo + Tuỳ chỉnh khoá phím trong Cài đặt(đã fixed lỗi 60s) Bạn em đây chưa. ở #1 mà. chỉnh thì tùy mình chỉnh hoặc có thể tham khảo thông số của các Cooker trên diễn đàn ý

dungykienhd

cái hình ở trên là QWERTY cũ, cái ở dưới là N8 QWERTY thích hơn chứ bạn
topic này là chuyển từ QWERTY hình 1 sang QWERTY hình 2, mình nghĩ bạn nên lấy file 10283389.dll từ 1 CFW chưa chỉnh sửa mà bỏ vào ROM chứ ko dùng file 10283389.dll có sẵn trong FW để quay về dc
em lấy thử cái file đó ở ROM của mấy cái cfw trước rồi nhưng vào nó bị lỗi, ko hiển thị đầy đủ các phím.như cái chuyển sang viết số + chèn ký tự + hoàn tất tin nhắn thì chỉ là 1 khoảng trống chứ ko phải là 1 nút hiển thị.ko bít có phải do thiếu hay thừa file nào đó trong Rofs2 ko nữa.file nào dùng được tốt anh chuyển lại cho em với được ko? thx a trước

cái topic trên kia thì em nghiên cứu kỹ rồi.chỉnh sửa mãi mà ko được nên em mới phải nhờ các mod đấy.em dùng cái phím n8 nhắn tin ko quen >> toàn bấm nhầm à,với cả cái nút xoá lùi lại nó ở dưới, ko tiện lắm

Chỉnh sửa cuối:

shido_katori

Active Member
em lấy thử cái file đó ở ROM của mấy cái cfw trước rồi nhưng vào nó bị lỗi, ko hiển thị đầy đủ các phím.như cái chuyển sang viết số + chèn ký tự + hoàn tất tin nhắn thì chỉ là 1 khoảng trống chứ ko phải là 1 nút hiển thị.ko bít có phải do thiếu hay thừa file nào đó trong Rofs2 ko nữa.file nào dùng được tốt anh chuyển lại cho em với được ko? thx a trước

cái topic trên kia thì em nghiên cứu kỹ rồi.chỉnh sửa mãi mà ko được nên em mới phải nhờ các mod đấy.em dùng cái phím n8 nhắn tin ko quen >> toàn bấm nhầm à,với cả cái nút xoá lùi lại nó ở dưới, ko tiện lắm

bạn qua cái topic trên đó, lúc cài N8 qwerty xong boy_online bảo phải cài thêm cái sắp xếp phím gì đó đó, bạn down cái đó về sau đó giải nén so sánh các file trong đó rồi copy từ Rofs cũ sang thử xem !

dungykienhd

Mod đèn lim dim(sáng 25s - lim dim 15s - tắt trong 5s -> tổng cộng 45s là khoá) + đèn thông báo + Tuỳ chỉnh khoá phím trong Cài đặt(đã fixed lỗi 60s) Bạn em đây chưa. ở #1 mà. chỉnh thì tùy mình chỉnh hoặc có thể tham khảo thông số của các Cooker trên diễn đàn ý
vấn đề ở đây là em dùng N-Desk để quản lý nên nhiều lúc cái đèn lim dim nó làm cho cái khóa của N-desk bị lỗi.cái này chẳng bít là lỗi gì nữa vì đây là dùng bản cfw c6v40 của pro DuyThanh.
giờ em chuyển dùng thử bản của hoangphonghd thì lại bị bức xúc với cái qwerty của N8,muốn sửa lại mà toàn bị lỗi.tìm tòi, lục lọi mãi mà chẳng sửa xong nên mới nhờ các pro giúp đỡ mà ~X( dùng bản của pro DuyThanh ổn nhất nhưng mà khó chịu với cái mod lim dim đèn màn hình >> lỗi khoá phim luôn 8-|

manhbeo

cần chạy bản FW cho 5800

xin lỗi vì không biết nên post bải ở đâu cả
em thấy các bản FW này hay quá,mà không biết cách up + sợ die máy :(
bác nào có thể up được FW mà ở gần chỗ em,có thể up giúp em được không ạ ?
em ở gần bến xe nước ngầm - HN ạ
em đang dùng máy 5800.
rất mong được mọi người quan tâm
Ps : bác nào giúp em được thì em cảm ơn ạ.sẽ có hậu tạ...hjjj
thank all

joeD

thì bạn cứ làm theo các bước chỉ dẫn là đc chứ j đâu mà sợ die máy chứ , khi CT đang hoạt động mà gặp sự cố giữa đường hay là bạn up sai bản thì nó mới die cứ làm theo các bước hướng dần là đc còn nếu ko dám làm thì đừng vào xem các bản cook chi nửa