• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

ngocthuan92

Mình up cái 5230 cảu mình lên bản 51.6.2 nhưng không có tiếng việt, ai có bản tiếng việt thì cho mình xin nha, cảm ơn rất nhiều !!!!
Hay ai biết cách nào làm có tiếng việt thì giúp mình nha. Mình cảm ơn rất nhiều !
Up lên làm gì thế bạn ....Qua bên dailymobile mà tìm :D

LoiPT

Mình up cái 5230 cảu mình lên bản 51.6.2 nhưng không có tiếng việt, ai có bản tiếng việt thì cho mình xin nha, cảm ơn rất nhiều !!!!
Hay ai biết cách nào làm có tiếng việt thì giúp mình nha. Mình cảm ơn rất nhiều !
bản AVS của mình có ver 51.6.002 cho 5230 đs, qua thử xem sao :)

le_van_tuan94

thế rofs2 có bộ nhớ trống ít thế mà xóa hết theme mặc định cũng chỉ dư ít thôi mà mỗi cái theme down về mod cái full icon ấy có tới 9mb đấy?
:-??

ngocthuan92

thế rofs2 có bộ nhớ trống ít thế mà xóa hết theme mặc định cũng chỉ dư ít thôi mà mỗi cái theme down về mod cái full icon ấy có tới 9mb đấy?
:-??
Bạn muốn nhét luôn cả icon pack của cái theme luôn à ?
Mình nghĩ k cần thiết...flash xong rồi cài theme
nếu muốn thì bạn xóa ứng dụng bằng Nokia cleaner đó...Xóa những cái ít dùng như Email, Quick Office, ...trống tới 10M đó

le_van_tuan94

ảnh đây chỉ mình nên xóa cái nào được không?

Chỉnh sửa cuối:

saker1990

Ai cho mình hỏi khi mình sắp xếp icon trong menu xong thì file lưu lại các sắp xếp đó được lưu ở đâu trong ổ C ?

coc3k

Member
Ai cho mình hỏi khi mình sắp xếp icon trong menu xong thì file lưu lại các sắp xếp đó được lưu ở đâu trong ổ C ?
của bạn đây
Trước hết là JAF máy! Sau đó mở máy xắp xếp Menu theo ý mình! Sau đó tắt máy khởi động lại rồi dùng FileBrowser hoặc Ex-Plore vào ổ C\private\200113DD\content Copy file matrixmenudata.xml rồi bung Rofs2 ra dán vào Rofs2\private\200113DD\content

le_van_tuan94

office trong file mình cook k có.xóa hết những cái trên trống tới 32 mb:mad:) flash vào máy thi die luôn :O

coc3k

Member
cho mình hỏi khi mình thay đổi theme thì tất cả các icon đều thay đổi theo theme mà chỉ duy nhất icon RealPlayer là không đổi theo cho dù theme đó đã full do gì ta mình đang dùng cfw n97

ngocthuan92

cho mình hỏi khi mình thay đổi theme thì tất cả các icon đều thay đổi theo theme mà chỉ duy nhất icon RealPlayer là không đổi theo cho dù theme đó đã full do gì ta mình đang dùng cfw n97
Bạn add thêm icon của realplayer ---> dùng siscontents