• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Cleonardo

chỉnh bình thường........................................

ngày mai rảnh mình sẽ úp bản cook của mình lên, bản mình là đẹp lắm

bắt GPS rất nhanh và mạnh nửa, mình không coók lung tung nên ổn định
Nói nhớ nha , ko tui phá đó .:D
Mà hèn gì thấy máy bác vietmap ngồi trong nhà mà bắt nhanh thiệt!

tiendaothp

chỉnh bình thường........................................

ngày mai rảnh mình sẽ úp bản cook của mình lên, bản mình là đẹp lắm

bắt GPS rất nhanh và mạnh nửa, mình không coók lung tung nên ổn định

Hi! Đang chờ bản mới của bạn đây! Kông có full bàn fim WT hơi buồn! Nhưng bù lại FW chạy cảm giác good lắm!

Khoaaa

Máy của mathanh có bị lỗ GPRS ko tự động ngắt kết nối đc ko ( lúc bị lúc ko,toàn là ngắt bằng tay)

0908727527

Máy của mathanh có bị lỗ GPRS ko tự động ngắt kết nối đc ko ( lúc bị lúc ko,toàn là ngắt bằng tay)

K tự động ngắt cũng có thể do mạng đấy :| Thỉnh thoảng e cũng vẫn bị để 1 hồi lâu thì hết

barclays

ai có thể tìm hiểu nguyên nhân vụ này đc không, để khi cook FW anh em biết mà tránh

tungtt

Tui đang dùng C6 chính cống Hacked cài Vietmap signed và bản XXX đều bị lổi như vậy các bro. chưa biết nguên nhân làm sao cả. 1 phiếu cho chủ topic

mduc70

các bác dùng bản cook thứ 3 của bac mathanh đã có sẵn vietmap, chỉnh được cấu hình vietmap rồi đó. thanhk bac mathanh nhiều!

BlackDemon

sau khi làm đến bước 5 phần flash thì em bị ntn, Bro Anther xem giúp em với
ErrorCook.bmp

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

sau khi làm đến bước 5 phần flash thì em bị ntn, Bro Anther xem giúp em với

Bạn tắt máy, tắt dấu CRT 308 đi rồi thử một lần nữa nhé. Tắt OVI suit và disable Antivirus nữa. Chúc bạn thành công.

Hero_4ever

Anther chỉ cho mình cách mod thay đổi App Circle của ứng dụng đang chạy với, mình tìm hoài trong đây mà ko có

BlackDemon

Bạn tắt máy, tắt dấu CRT 308 đi rồi thử một lần nữa nhé. Tắt OVI suit và disable Antivirus nữa. Chúc bạn thành công.

em đã qua đc bước 5, sau đó jaf chạy bình thường, sau khhi chạy xong có hiện lên thế này
untitled.bmp

em chọn yes lại ra thế này
ErrorCook.bmp

kết quả là bây giờ máy em kô khởi động được nữa, mỗi lần nhấn nút nguồn là máy chỉ run lên nhưng sau đó màn hình vẫn tối đen, em đã thử 4mat bằng 4nút, flash lại và chọn no nhưng vẫn không đc :(

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

thứ nhất: bạn xem lại tệp CFW của bạn có vượt quá dung lượng cho phép không?
thứ hai: có thể mod bạn thêm vào không đúng, gây lỗi hệ thống khiến máy không khởi động được
thứ ba: xem lại cách bạn JAF: chọn Manual Flash, Dead USb, Factory Set, Normal Mode, Use Ini, bỏ check CRT 308, và máy phải ở chế độ tắt

Jackdao

Mình dùng bản gốc của nó, thích j thì cài thêm vào thôi. Mọi thứ đều ổn, Vietmap chạy cũng ngon lành. Mỗi cái pin đi hơi nhanh

ku_khanh_pro

Mấy pro cho em hỏi:
5800XM_V20_RM356
có Cook FirmWare được không và Cook FirmWare để làm gì vậy
Em nghe nói muốn cài giao diện iphone thì phải Cook FirmWare hả
Mấy anh hồi âm sớm nha

SAOVIETmobile

Xin hướng dẫn Mod menu 3/4 thành 4/5

Anh em ai có thể giúp mình Mod Menu 3/4 thành 4/5 được không ?
Thank all

tuibkkk

[Help] Thắc mắc cook FW

Mình chỉ kết mỗi cái HS Iphone với FingerUse nên muốn xóa bớt các HS khác mà không biết xóa ở đâu
(chỉ là đỡ ngứa mắt chứ chắc cũng chả tiết kiệm được bộ nhớ nhỉ)

Mong anh em giúp đỡ cách xóa mấy cái HS như Orange, Vodafone, cả mấy cái mặc định như Basic, Contact Bar, Navigation Bar

Đã tiện thể hỏi luôn mấy prồ
Mình định làm cái FW chỉ có mỗi tiếng Việt thôi cho nó trong sáng nhưng mà vẫn muốn cả T9 tiếng Anh nữa

Vậy xóa thế nào để "ngôn ngữ nhập" vẫn có cả Tiếng Anh để xài T9

Mong sự chỉ giáo

mrng0k

Mình cũng bị lỗi vietmap , vào toàn bị đẩy ra.
Híc hwa flash 3 lần mới được
lần đầu thì cứ hiện màn hình khởi động.
lần 2 thì lỗi màn hình trắng xóa
lần 3 được nhưng vẫn hiện lỗi khi flash ( khi khởi động máy lại dùng oke)
Chắc tại mình chưa có kinh nghiệm flash.
Ai có bản cook hoàn chỉnh cho mình xin với , mình flash lại.
Cảm ơn nhiều