• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

muatuyet108

mình jaf cho n97 mini h nó không khởi động được lun gùi,có bạn nào biết cách sửa không vậy??? giúp với.
ah cho mình hỏi tí là ghi chú ở trên để n97 mini phải flash với bộ fw gốc mà trên navi thì mình kiếm fw v30 code 0591547(code máy mình) thì lại không có,nên mình down bộ fw của APAC VN(code:0585500) về jaf vào thì nó bị lỗi không khởi động lên lun,vậy phải lỗi ở đây không vậy?

kidkylin

cho kid hỏi có ai bị lỗi này ko?
Tình hình là có 1 chú c5-03 fw v21. Khi đang chạy 1 ứng dụng JAVA với chế độ Themes effects > ON. Trong lúc xoay ngang màn hình và đặt đứng trở lại thì phone bị restart. Lúc đầu cứ tưởng cfw hay themes effects mình mod lỗi nhưng khi dùng fw gốc vẫn bị tình trạng tương tự.
Ai có cao kiến gì xin chỉ giáo, thanks.
Chưa fix dc, up lại mong tìm cao nhân chỉ giáo :(

LoiPT

ai chỉ giúp cách làm modlandscapeandmenu cho FW gốc được không ạ ?
thấy bảo cứ thả File 10283389.dll vào là hoạt động được ạ? ai biết giúp nha
Dùng RomPatcher liệu có được không nhỉ. thấy có cách đó nhưng chưa thử :)

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

ai chỉ giúp cách làm modlandscapeandmenu cho FW gốc được không ạ ?
thấy bảo cứ thả File 10283389.dll vào là hoạt động được ạ? ai biết giúp nha
Dùng RomPatcher liệu có được không nhỉ. thấy có cách đó nhưng chưa thử :)
k xài nó cho fw gốc

LoiPT

qua daily kiếm patch đó cho fw gốc, k xài n97 nữa sao
hỳ không anh ạ. trước em học Cook CFW c6/n97 nhưng đã Cook FW gốc bao giờ đâu. giừ nhảy về FW gốc :)
nhìn lại thấy thích thích :)

Luu_Tan_Vu

hỳ không anh ạ. trước em học Cook CFW c6/n97 nhưng đã Cook FW gốc bao giờ đâu. giừ nhảy về FW gốc :)
nhìn lại thấy thích thích :)

chắc a sẽ cook 1 bản blaze fw gốc full all rm, chỉ tiếc cái landscape v2 chứ nói về nhanh thì fw gốc là nhất.

LoiPT

chắc a sẽ cook 1 bản blaze fw gốc full all rm, chỉ tiếc cái landscape v2 chứ nói về nhanh thì fw gốc là nhất.
v2 không thấy Patch cho nó anh nhỉ :) em dang cook đây chạy ngon ghê, dữ nguyên từ đầu đến cuối, định bỏ Theme tại nó sấu quá, nhưng dùng lại cảm giác như hồi mới mua máy hay hay :)

Luu_Tan_Vu

v2 không thấy Patch cho nó anh nhỉ :) em dang cook đây chạy ngon ghê, dữ nguyên từ đầu đến cuối, định bỏ Theme tại nó sấu quá, nhưng dùng lại cảm giác như hồi mới mua máy hay hay :)

Cook lại bản của a hả

LoiPT

ak anh vũ, bản của anh em chưa kiển tra ram nhưng nó tầm nhiêu nhỉ

LoiPT

cái này bị lỗi nên k có
lỗi ak, em thấy nó tắt thôi mà. sau phải tự tay cài nó lên :)
em dùng mấy bản HS đều vậy

có ai dùng được HS samsung không chỉ với nhá

Chỉnh sửa cuối:

linlinki

homecreen cho 5230

xin các pro làm cho em FW có HS như vodafone, orgeen, ....., vì mình thấy các HS đố rất đẹp, rất cần các sư phụ trong lĩnh vữc cook FW ra tay giúp đỡ em
xin chân thành cảm ơn!!!!!!!!=D>

Status
Không mở trả lời sau này.