• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn, Giải Đáp Thắc Mắc Về FW và CFW.

Status
Không mở trả lời sau này.

minh_phuong_

Anh Vũ cho em xin mod chạm để mở khóa vì với, em muốn flash thì cho mod này vào đâu( nếu thêm app adobe và quickoffice thì cho vào đâu) ghi rõ đường dẫn cho em) đang muốn thêm vào cfw n97 + c6 + glossy , tks anh nhiều

whithme

đuôi sis anh ơi chứ em không biết chép đè vào rofs2

Bạn dùng nokia editer bung rosf2 ra, rồi copy đè các folder vào rosf2. Repack lại rồi flash thôi mà.

Chủ top đã tổng hợp các bài hướng dẫn rồi đó.\-/

whithme

Anh Vũ cho em xin mod chạm để mở khóa vì với, em muốn flash thì cho mod này vào đâu( nếu thêm app adobe và quickoffice thì cho vào đâu) ghi rõ đường dẫn cho em) đang muốn thêm vào cfw n97 + c6 + glossy , tks anh nhiều

Bạn sang đây tìm mod cần nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?157470-TỔNG-HỢP-CÁC-MOD-APPS-PACK-MỚI-và-CŨ-CHO-CFW.

Bạn sang luôn đây xem nữ này http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-dẫn-giải-đáp-thắc-mắc-về-Cook-FirmWare.

\-/\-/\-/\-/

coc3k

Member
cho mình hỏi mình edit bàn phím bằng ModQWERTY-R thì có phải làm như sau
b1: copy file 10283389.dll vào thư mục ModQWERTY-R
b2: chạy file unpack.bat
b3: chạy file ModQWERTY-R.exe chọn start
b4: chạy flie pack.bat
b5: copy đổi tên file 10283389.dll.bat thành file 10283389.dll và copy 2 file 10283389.dll và peninputgenericvkb.dll vào rofs2 không sao mình làm như zậy mà nó ra bàn phím khác:-/

Luu_Tan_Vu

cho mình hỏi mình edit bàn phím bằng ModQWERTY-R thì có phải làm như sau
b1: copy file 10283389.dll vào thư mục ModQWERTY-R
b2: chạy file unpack.bat
b3: chạy file ModQWERTY-R.exe chọn start
b4: chạy flie pack.bat
b5: copy đổi tên file 10283389.dll.bat thành file 10283389.dll và copy 2 file 10283389.dll và peninputgenericvkb.dll vào rofs2 không sao mình làm như zậy mà nó ra bàn phím khác:-/
bạn copy 2 file đó là đúngnhưng cái 102 đó giữ nguyên kđổ tên

minh_phuong_

Help !

ai pro gửi cho em File Nokia suite với, đang flash mà lên web tải ko dc, ai co sẵn up lên giúp e với:(:(:)((

Truongtuan91

HELP [nokia 5233] flash bị dead phone

pro nào biết thi giúp e zới con 5233 của e flash bằng jaf bị lỗi dea phone mở nguồn không lên,khi e tháo pin ra flash lại thì tới dòng pooling phone nó hiện ra bảng báo lỗi như hình giúp em zới thank nhiều nhiều lun
attachment.php

LoiPT

bạn Flash lại ver = hoặc cao hơn, chú ý FW gốc chọn đúng code rồi Mới Flash. khi Flash tích đủ theo đường dẫn nha.
chú ý lập topic như vậy Mod Del đó nha

minhthong0824

khi jaf phải dùng đúng file core và roft2 của máy. lưu ý khi jaf nếu bản cfw dùng jaf thấp hơn fw hiện tại của máy (tức downgrade) thì sẽ deadphone, dùng navifirm tải bộ fw mới nhất của máy về jaf lại.

Truongtuan91

Anh ơi giúp e zới con 5233 của e flash bằng jaf bị lỗi dea phone mở nguồn không lên,khi e tháo pin ra flash lại thì tới dòng pooling phone thì màn hình nó bị chớp chớp đen rùi trắng rùi nó hiện ra bảng báo lỗi như hình giúp em zới thank nhiều nhiều lun

Truongtuan91

Anh ơi giúp e zới con 5233 của e flash bằng jaf bị lỗi dea phone mở nguồn không lên,khi e tháo pin ra flash lại thì tới dòng pooling phone thì màn hình nó bị chớp chớp đen rùi trắng rùi nó hiện ra bảng báo lỗi như hình giúp em zới thank nhiều nhiều lun
attachment.php

LoiPT

Bạn Flash lại là Ok đôi khi nó có lỗi như vậy thôi. Yên tâm nha. Flash Lại thôi

whitesmile

pro nào biết thi giúp e zới con 5233 của e flash bằng jaf bị lỗi dea phone mở nguồn không lên,khi e tháo pin ra flash lại thì tới dòng pooling phone nó hiện ra bảng báo lỗi như hình giúp em zới thank nhiều nhiều lun
attachment.php
đấy là do lúc đó máy tính k nhận usb thôi.
b flash lại là ok mà :)

Truongtuan91

mình đã flash lại nhiều lần bằng nhiều ver mà cũng zậy:(( hix chẳng bít sao nửa mình còn flash bang phoenix mà cũng chẵng được lun mình còn ghost máy tính lại cả chục lần mà cũng không thay đỗi help me:(:)((

hanquoclb

mình đã flash lại nhiều lần bằng nhiều ver mà cũng zậy:(( hix chẳng bít sao nửa mình còn flash bang phoenix mà cũng chẵng được lun mình còn ghost máy tính lại cả chục lần mà cũng không thay đỗi help me:(:)((

không được thì tìm CH nào uy tín rồi sửa lại thôi :D

LoiPT

như Minhthong nói bạn làm theo hướng dẫn là OK. Yên tâm là Flash bằng cáp khó Die máy lắm

Status
Không mở trả lời sau này.