• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN HẠ HBOOT TỪ 0009 và 0018 XUỐNG HBOOT 0007

boy_depzai125

Thanks mod nhiều,

Tôi làm đi làm lại, trở về relock, rom ship rồi chế độ sạc pin + tick vào debug -> lúc sử dụng tool Revu là nó văng ra, hiện màn hình Dot văng ra luôn. Không biết do lỗi gì máy tính với cái tool này không? đã thử cả chế độ Hboot + Bootloader để chạy tool này nhưng vấn vậy. Giờ phải lại phải Unlock online. Nản kinh.
Tình trạng bật lên rồi văng ra ngay chắc chắc là lúc bác chạy Tool Revolutionary chưa tắt HTC Sync ở Taskbar đi rồi.Bác tắt nó đi rồi hãy chạy thì sẽ ko bị gì nữa

jinsakura

mình đã unlock đc boot qua công cụ trực tuyến của HTC, giờ đến bước hạ boot về 007 theo hướng dẫn của bạn thì lại không được, Hboot của mình là 1.49.0018, CID là HTC_032, mình giải nén thư mục ADB ra ổ C rồi, chạy file flash.bat, sau đó gõ câu lệnh fastboot oem writecid HTC_001, nó không chạy mà báo thế này "INFOfail: [writecid] Invalid cid " bạn có thể giúp mình hạ boot để S-off đc không ? mới sắm máy hôm qua nên giờ mới vọc vạch

ancola66

Super V.I.P
mình đã unlock đc boot qua công cụ trực tuyến của HTC, giờ đến bước hạ boot về 007 theo hướng dẫn của bạn thì lại không được, Hboot của mình là 1.49.0018, CID là HTC_032, mình giải nén thư mục ADB ra ổ C rồi, chạy file flash.bat, sau đó gõ câu lệnh fastboot oem writecid HTC_001, nó không chạy mà báo thế này "INFOfail: [writecid] Invalid cid " bạn có thể giúp mình hạ boot để S-off đc không ? mới sắm máy hôm qua nên giờ mới vọc vạch
Không phải là HTC_001 mà là HTC__001
Nó là 2 cái gạch dưới chứ không phải 1 như bạn đã gõ

jinsakura

ah mà bác ơi, giờ hboot của e nó là 1.49.107 và vẫn còn chữ REVOLUTIONARY, giờ e muốn nó là unlock và 1.49.007 thì e làm thế nào ạ ? up bản rom ship nào đây ?

jinsakura

Up lại rom ship châu âu và tiến hành unlock bootloader qua htcdev như hướng dẫn
Thanks bro nhá, tiện thể cho hỏi bản rom cook nào dùng ổn định nhất nhỉ ? các chỉ tiêu về sóng sánh, wifi, game,video và hình ảnh 3D chuẩn chút, mình mới tham gia , đang lọ mọ đi đọc các bài, mỏi mắt quá đi mất

pnt_love_cty

C:\ADB_Flash_Tool>fastboot oem lock
... INFODevice was already locked!
OKAY

em làm đến đây báo thề này nhưng vào fastboot vẫn unlocked, ( máy em lúc đầu hboot 0011 sau 1 hồi hạ 007 không thành công giờ là 018 )

pnt_love_cty

C:\ADB_Flash_Tool>fastboot oem lock
... INFODevice was already locked!
OKAY

em làm đến đây báo thề này nhưng vào fastboot vẫn unlocked, ( máy em lúc đầu hboot 0011 sau 1 hồi hạ 007 không thành công giờ là 018 )
em đã fix được lỗi này các bác chép file rom trên vào thẻ nhớ->fastboot->sau đó nó sẽ chạy thanh trạng thái bên phải chờ chạy xong nó sẽ văng ra fastboot lại khi này các bác Gõ fastboot oem lock để relock lại bt->reboot máy-> vào lại fastboot->tiếp hiển thị thanh trang thái bên phải các bạn bấm volum up máy báo có update không bấm up để update -> chờ load xong bi giờ máy bạn đã là 007

hahduada

em đã fix được lỗi này các bác chép file rom trên vào thẻ nhớ->fastboot->sau đó nó sẽ chạy thanh trạng thái bên phải chờ chạy xong nó sẽ văng ra fastboot lại khi này các bác Gõ fastboot oem lock để relock lại bt->reboot máy-> vào lại fastboot->tiếp hiển thị thanh trang thái bên phải các bạn bấm volum up máy báo có update không bấm up để update -> chờ load xong bi giờ máy bạn đã là 007

bạn nói rõ ràng lại đc k :( vào fastboot thì sao nó có thanh trạng thái đc phải ở bootloader mới có chứ

nmmvnnnet

Mình nhầm không đọc kỹ dành cho máy Hboot 018, 09 ( không biết tỉ lệ thành công như thế nào ?) . Chứ còn đa số ở VN có Hboot châu Á thì không nên hạ Hboot , vì nó thành công theo kiếu hên xui và có nhiều người bị brick lắm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

jinsakura

Mình nhầm không đọc kỹ dành cho máy Hboot 018, 09 ( không biết tỉ lệ thành công như thế nào ?) . Chứ còn đa số ở VN có Hboot châu Á thì không nên hạ Hboot , vì nó thành công theo kiếu hên xui và có nhiều người bị brick lắm rồi.
ầy, mình cũng 0018 đây, ôm máy về cái là lao vào UNLOCK, S-off luôn, 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai. cầm cái máy nó nguyên bản quá cũng thấy ngại ngại, ngứa tay không chịu nổi .

airjordan

ầy, mình cũng 0018 đây, ôm máy về cái là lao vào UNLOCK, S-off luôn, 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai. cầm cái máy nó nguyên bản quá cũng thấy ngại ngại, ngứa tay không chịu nổi .
0018 là máy Châu Âu mà bạn. Mình mà có máy Hboot 0018 thì cũng hạ Hboot để S-off rồi :-<

jinsakura

0018 là máy Châu Âu mà bạn. Mình mà có máy Hboot 0018 thì cũng hạ Hboot để S-off rồi :-<
Chiến đi, phải có tinh thần Samurai như Mod Ancola66 ấy. xông pha đi bạn, lấy kinh nghiệm về cho anh em EVO 3D

quangphuc_bui

Mình unclock qua HTC DEV không được các bạn ơi.Máy mình software version 1.20.401.8 làm đến bước cuối nó đứng yên không hiện lên màn hình chọn yes hay no trên điện thoại.Mong các bác giúp dùm mình với

jinsakura

Mình unclock qua HTC DEV không được các bạn ơi.Máy mình software version 1.20.401.8 làm đến bước cuối nó đứng yên không hiện lên màn hình chọn yes hay no trên điện thoại.Mong các bác giúp dùm mình với

ai giúp mình với :((
máy của bạn Hboot bao nhiêu ? thử chọn lại device khác từ bước đầu tiên trên HTC Dev xem sao ? trên máy đã đánh dấu vào USB debug chưa ? tick vào fastboot chưa ?

jinsakura

@jinsakura máy mình 1.49.0018 đó bạn ơi mình tick hết rồi.mà có cái clip http://webcache.googleusercontent.c...nd-later-htc-unlock-method/+xda+htc+evo+3d+C: nó bảo sofware version phải Your software number should be 2.08.651.2 or LATER. If not, go do the software update under Settings->System Updates->HTC software update and start over mới làm dc mà máy mình chỉ có 1.20 mấy thôi.nên h muốn up software lên. :( hix
giống máy của mình, cũng 0018 đây. vậy là máy của bạn có phiên bản phần mềm đã quá cũ và cần up lên phiên bản mới hơn. bạn có thể up qua OTA hoặc down rom ship, phiên bản Châu Âu về up là máy của bạn sẽ có phiên bản phần mềm mới, và từ đó chắc là sẽ UNLOCK được.