• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN HẠ HBOOT TỪ 0009 và 0018 XUỐNG HBOOT 0007

quangphuc_bui

mà down link ota ở đâu vậy bạn.Chỉ mình với hoặc có bạn có link rom ship ko send mình đi.hjhj mới tập chơi nên ko bít j hết

jinsakura

oạch, chẳng lẽ bạn chưa dùng smartphone bao giờ ah ? up qua OTA là bạn up trực tiếp trên điện thoại qua wifi hoặc 3g ấy, nó hướng dẫn bạn rồi đó thôi, vào setting/thông tin điện thoại/ cập nhật.. ( hình như thế, nên dùng wifi, ) còn ship rom thì có ở bên ngoài box.

quangphuc_bui

OTA không có update dc software rồi,nó chỉ có mục software update chứ ko có HTC system update .Còn ship rom thì link del hêt rồi hix.Ko biết kiếm ở đâu nữa :(

jinsakura

OTA không có update dc software rồi,nó chỉ có mục software update chứ ko có HTC system update .Còn ship rom thì link del hêt rồi hix.Ko biết kiếm ở đâu nữa :(
nản với bạn. khi up rom thì nó sẽ up kèm tất cả những gì liên quan đến hệ thống ở máy của bạn lên. bạn đòi system update không thì mình bó chiếu. rành tiếng anh thì lên forum xda dev mà kiếm rom ship nha bạn.

chinmuoichin

HƯỚNG DẪN HẠ HBOOT TỪ 0009 và 0018 XUỐNG HBOOT 0007

Hiện nay đã xuất hiện 2 dòng máy có xuất xứ từ thị trường Turkish (HBOOT 1.49.0009) và của Châu Âu (HBOOT 1.49.0018). Với hai HBOOT này chúng ta có thể hạ cấp (Downgrade) nó xuống HBOOT 1.49.0007. Từ đó chúng ta có thể S-OFF bằng Tool REVOLUTIONARY

* Vì sao chúng ta lại cần S-Off trong khi HTC đã cho mở khóa trực tuyến với HTC ? Đơn giản vì với S-Off chúng ta có thể làm nhiều việc hơn >>> Vọc được nhiều hơn >>> Tối ưu hóa được nhiều hơn với EVO 3D của bạn.

* Dưới đây là bài hướng dẫn tôi đã thực hành trực tiếp trên máy của tôi :
EVO 3D HBOOT 1.49.0018

CHUẨN BỊ :

* Trước tiên máy của bạn phải được UNLOCK trực tuyến với HTCdev. Tham khảo hướng dẫn Unlock trực tuyến với HTCdev ở ĐÂY

* Tải bộ TOOL ADB_Flash_Tool ở ĐÂY

* Tải bản ROM với định dạng PG86IMG.zip ở ĐÂY

TIẾN HÀNH :

* Giải nén bộ Tool ADB_Flash_Tool trên ổ C

* Trên EVO 3D bật chế độ USB Debugging

* Khởi động lại máy vào chế độ Fastboot

* Kết nối máy với PC

* Chạy file Flash.bat trong thư mục ADB_Flash_Tool

* Gõ fastboot oem writecid HTC__001

* Đợi nó chạy xong thì gõ fastboot reboot để máy khởi động lại ( Như hình minh họa dưói đây )

* Máy khởi động lại xong thì lại khởi động lại vào chế độ fastbooot

* Kết nối với PC

* Chạy file Flash.bat trong thư mục ADB_Flash_Tool

* Gõ fastboot oem lock

* Đợi nó chạy xong thì trên màn hình Bootloader của bạn phía trên cùng sẽ xuất hiện dòng chữ mầu hồng : RELOCKED

* Khởi động lại máy

* Kết nối với PC và chép Bản rom PG86IMG.zip vào Thư mục gốc của Thẻ nhớ

* Khởi động lại máy vào chế độ HBOOT

* Máy sẽ tự động Load, Check file rom bạn vừa chép vào

* Khi nó hỏi Nhấn Volume up để Update hoặc nhấn Volume down để hủy thì bạn NHẤN VOLUME UP

* Quá trình Up rom sẽ bắt đầu, khi xong nó sẽ bạn nhấn Power để khởi động lại là OK

* Máy khởi động xong các bạn sẽ thấy trong ABOUT với thông số như thế này :

MÁY CỦA BẠN ĐÃ THÀNH BẢN QUỐC TẾ CHÂU ÂU với CID : HTC__001

*Bạn quay lại ĐÂY để tiến hành S-Off bằng Tool REVOLUTIONARY sau đó RECOVERYROOT
Anh Ân ơi link tải bản ROM với định dạng PG86IMG.zip die rùi, hic hic............

chinmuoichin

Sao tới đoạn : Gõ fastboot oem lock
Máy em không hiện chữ "relocked" mà vẫn là "unlocked"
Trên CMD thì báo :"
... INFOLock successfully...
OKAY"

vietonlinelc

ae cho e hỏi sau khi làm theo cách trên e đã hạ được hboot về 1.49.007 nhưng khi vào bôtloader nó hiện relocked ko như unlocked sau khi unlock,ae cho hỏi muốn s off hay recover có cần unlock lại hay là chạy tiếp,e đã thử unlock lạ nhưng ko dc.

ducdl2

Có vấn đề là khi bạn đã hạ Hboot xuống -0007 rồi mà updata qua ota nó sẽ trở lại là 0018 ngay.

meomeotom

Ok em tìm được rồi. Chân thành cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

vnreview

Sao tới đoạn : Gõ fastboot oem lock
Máy em không hiện chữ "relocked" mà vẫn là "unlocked"
Trên CMD thì báo :"
... INFOLock successfully...
OKAY"
Giống máy mình tối qua, bạn khởi động lại Fastboot và gõ lại lệnh đó một lần nữa là được luôn, tại sao nó lại không được ở lần đầu tiên thì chịu nhưng làm phát thứ hai chắc chắn được!

Link tải bản ROM với định dạng PG86IMG.zip bị die trên multiupload rùi giờ mình ko tải được. Hix!
À, mình dùng cách này để hạ Hboot từ 0018 xuống hay cách tổng hợp hạ Hboot cho các dòng máy EVO ở thị trường khác nhỉ!

meomeotom

Các bác ơi, em đã làm theo cách các bác hướng dẫn rồi. Giờ máy em Hboot 007, S-off, root hết rồi. Nhưng cái em thắc mắc là cái rom PG86IMG.zip để làm gì vậy. Do trước em cop vào thẻ, mỗi lần ấn Volume- và power, nó lại chạy hboot cái PG86IMG.zip đó, sau đó hết, em tức quá xóa đi rồi, hiện đang sử dụng rom VnEvo3D 3.5 ùa bác Hanoiwap. Cho em hỏi xóa cái rom đó đi có ảnh huởng gì ko? Nếu không thì trước đây mình dow về làm gì? Thanks các bác

vnreview

Các bác ơi, em đã làm theo cách các bác hướng dẫn rồi. Giờ máy em Hboot 007, S-off, root hết rồi. Nhưng cái em thắc mắc là cái rom PG86IMG.zip để làm gì vậy. Do trước em cop vào thẻ, mỗi lần ấn Volume- và power, nó lại chạy hboot cái PG86IMG.zip đó, sau đó hết, em tức quá xóa đi rồi, hiện đang sử dụng rom VnEvo3D 3.5 ùa bác Hanoiwap. Cho em hỏi xóa cái rom đó đi có ảnh huởng gì ko? Nếu không thì trước đây mình dow về làm gì? Thanks các bác

Bạn xoá đi là phải vì nó đã hoàn thành nhiệm vụ rồi. Đó là một bản ROM Stock Châu Âu để hoàn thành nốt nhiệm vụ đưa máy bạn trở thành một máy Châu Âu (HBoot 0007, S-OFF+ROM Stock Châu Âu hoàn chỉnh). Sau đó bạn có thể xoá bỏ bản ROM khỏi thẻ nhớ mà không ảnh hưởng gì đâu. Cứ xoá đi cho đỡ nặng thẻ nhớ vì đằng nào bạn cũng có dùng gì nó nữa đâu vì đã up ROM cook khác rồi mà.

zero2772002

Các bác ơi cho e hỏi là cái CID của e là HTC_203 nhưng là Hboot0018 . Trước e mua kiểm tra thì nó là 0007 . Sau 1 thời gian cài linh tinh ( ko root hay unlock , ... gì cả . Máy e chỉ cài phần mềm trên maket thôi ) hôm trước e ngứa tay ấn khôi phục cài đặt gốc thì kiêm tra thành Hboot 0018 . Thế máy của e bây giờ làm như nào cho nó về Boot 0007 hả bác .

tunglx

Link down bên megaupload chết rồi bác ơi. Có linh nào khác để down bản PG86IMG.zip ko ạ ?