• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN HẠ HBOOT TỪ 0009 và 0018 XUỐNG HBOOT 0007

Letulinh136

Chú ancola66 cho cháu hỏi là chút, máy của cháu khi mới mua về là máy châu âu HBOOT 1.49.0018 đã Downgrade xuống HBOOT 1.49.0007 + Unlocked.(Hình như giống máy của chú).Hiện tại nó chạy rom ship châu âu ShooterU_HTC_Europe_1.20.401.2 Vậy cháu có thể up rom ship châu á được ko? và có sảy ra lỗi Wi Fi ko ạ?

kangtahp

HELP! ANH ANCOLA CHO EM HỎI KHI EM ĐÃ UNLOCK BOOTLOADER ĐC BANG HTC DEV. NHƯNG KHI EM RELOCK LẠI THÌ KHÔNG ĐƯỢC ,Ở TRÊN MÀN HÌNH ĐIỆN THOẠI VẪN CỨ "UNLOCKER" MÀ KHI Ở CMD TRÊN MÁY MÀN DOS THÌ LẠI BÁO LOCK CESEFUL ,DẪN TỚI KHÔNG HẠ HBOOT ĐƯỢC ,MÁY EM VẪN BÁO HBOOT 018, MÀ MÁY KO RELOCK ĐC CÓ PHẢI CŨNG KHÔNG LOAD ROM ĐC KO ANH , HY VỌNG SẼ SỚM NHẬN ĐC CÂU TRẢ LỜI CUẢ ANH.

Tungt14

Chính xác là khi down xuống 0007 xong up qua OTA trở thành 0018 ngay. Các cao thủ cho biết cách khắc phục với

Letulinh136

Chính xác là khi down xuống 0007 xong up qua OTA trở thành 0018 ngay. Các cao thủ cho biết cách khắc phục với

đã s-off và unlock rồi thì 0007 hay 0018 chả sao cả. Mục đích chính ở đây là s-off mà bạn

babyto

CID:

1. 707: hTC_Asia operator, with CIDs HTC__044
2. 401: HTC_Europe operator, with CIDs HTC__001, HTC__032, HTC__Y13
3. 178: Vodafone_AU operator, with CID VODAP021
4. 166: Vodafone_CH-DE operator, with CID VODAP110
5. 162: Vodafone_DE operator, with CID VODAP102
6. 168: Vodafone_ELL operator, with CIDs VODAP006, VODAP026, VODAPD18, VODAP033, VODAP405, VODAP031, VODAP032, VODAPP25
7. 163: Vodafone_FR (SFR) operator, with CID VODAP203
8. 172: Vodafone_NL operator, with CID VODAPE17
9. 179: Vodafone_NZ operator, with CID VODAP022
10. 164: Vodafone_SPA operator, with CID VODAP304
11. 161: Vodafone_UK operator, with CID VODAP001
12. 605: W_VERIZON operator, with CID VZW__001
13.709: htc_asia_tw with CIDs HTC_621
14.708: htc_Asia_HK with CIDs HTC_622
15.T-Mobile CID T-MOB010
16. HTC__A07 - Russia

bác ơi, thế máy e mới tra nó ra htc_304 là ở đâu vậy bác,sao e thấy có vẻ mình...ngoại đạo bác ơi :(

darklife

Có ai biết số đt hoặc có cách nào liên lạc dc với bác Ân (ancola66) ko? e đang có việc muốn nhờ bác ấy!

bmw_m3_mine

HELP! ANH ANCOLA CHO EM HỎI KHI EM ĐÃ UNLOCK BOOTLOADER ĐC BANG HTC DEV. NHƯNG KHI EM RELOCK LẠI THÌ KHÔNG ĐƯỢC ,Ở TRÊN MÀN HÌNH ĐIỆN THOẠI VẪN CỨ "UNLOCKER" MÀ KHI Ở CMD TRÊN MÁY MÀN DOS THÌ LẠI BÁO LOCK CESEFUL ,DẪN TỚI KHÔNG HẠ HBOOT ĐƯỢC ,MÁY EM VẪN BÁO HBOOT 018, MÀ MÁY KO RELOCK ĐC CÓ PHẢI CŨNG KHÔNG LOAD ROM ĐC KO ANH , HY VỌNG SẼ SỚM NHẬN ĐC CÂU TRẢ LỜI CUẢ ANH.

Mình cũng bị nhưng tháo bin ra để 2 phút gắn lại, làm lại ok

venusian

Moderator
nếu đang update file zip mà bị hết nguồn thì máy có bị sao ko bác?

Trước khi Up Rom mới với tất cả các dòng máy bạn cứ xạc Pin trên 5o% đi cho ăn chắc.
Trường hợp mà đang up bị hết nguồn thì dễ bị die máy lắm :D

narut0kut3_288

ko sao dau, minh cung bi nhu vay, khoi dong lai may la lai binh thuong.

p/s: sorry, may o tiem net ko co unikey :(

Mình khởi động lại rồi mà vẫn vậy. Ak mà bạn có biết cách chuyển cái chữ mầu hồng lại thành Unlock không

narut0kut3_288

Bạn Unlock Bootloader bằng HTC DEV thì sẽ có chữ Unlock ngay mà.
thank bạn. Nhưng khi mình s-off, root,recovey xong hết rồi chạy. thì không cài được google play 3.5.16 và update phần mềm trong chỗ caajo nhật phần mềm mới nó toàn báo không cài đặt được và cập nhật lỗi là sao hả bạn

model91

thank bạn. Nhưng khi mình s-off, root,recovey xong hết rồi chạy. thì không cài được google play 3.5.16 và update phần mềm trong chỗ caajo nhật phần mềm mới nó toàn báo không cài đặt được và cập nhật lỗi là sao hả bạn

mình cũng đang định hỏi cái này. root xong rồi ko update được lên googleplay.mà cái file bác Ân bảo copy vào thẻ nhớ để chạy hboot hơn 300mb đo sau khi chạy xong thì trong máy ko còn mấy trò chơi như spiderman 3d

narut0kut3_288

mình cũng đang định hỏi cái này. root xong rồi ko update được lên googleplay.mà cái file bác Ân bảo copy vào thẻ nhớ để chạy hboot hơn 300mb đo sau khi chạy xong thì trong máy ko còn mấy trò chơi như spiderman 3d
Mình làm được rồi. Bạn up lại bản room ship là oki ngay

kien_letrung90

mình xin chính thức trả lời bạn rằng: sau khi bạn gõ lệnh fastboot oem writecid HTC__001fastboot reboot xong thì nó khởi động lại máy. Bạn tắt máy đi và gỡ pin ra, sau đó lắp vào lại, khởi động vào fastboot. Lúc này bạn gõ lệnh fastboot oem lock thì máy tự chạy và tự khởi động lại, bạn chép file PG86IMG.zip vào thẻ. xong đâu đấy bạn khởi động lại vào fastboot thì nó tự up file PG86IMG.zip (lúc này bạn sẽ thấy là relock bootloader, chắc chắn 100%). Nếu đúng cho tràng pháo tay nhé.