• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

m0nk3y86

Đây là link video trên Zshare: http://www.zshare.net/video/5834460188890245/
Còn đây là link down video về trên MediaFile: http://www.mediafire.com/download.php?jjmj11mjrmo
Panrai đâu òy, sao ko thấy nói j về vụ này thía? Có nhân chứng vật chứng rõ ràng nè, nếu cần AE xuốg HP offline vụ này fát cho máu =))
Oh này, sao ko thấy bác nào nói về vụ hack 5800 xanh nhỉ? :-? Hnay (11/04) fải xuống tận HP để chiêm ngưỡng xem thật hư ra sao, chuẩn lun. :)) Kỉu này PDA nên offline để cho ra mắt những cái mà ko fải ai cũng thấy ý nhể :-/

Hoden

Super V.I.P
không biết có phãi tại hack không mà máy cứ báo bộ nhớ đầy.và không nhận thẻ luôn.các pác có bị vây không.bộ nhớ máy trống 70mb.khó hiểu quá.nhờ các pác hướng dẫn dùm

LeMyChinh

không biết có phãi tại hack không mà máy cứ báo bộ nhớ đầy.và không nhận thẻ luôn.các pác có bị vây không.bộ nhớ máy trống 70mb.khó hiểu quá.nhờ các pác hướng dẫn dùm

có nhìu trường hợp jong' bạn lắm Flast lại máy đi bạn.nếu vẫn bị thì mang đi care.theo kinh nghiệm của mình thì là do FW đấy.máy mình dung màu xanh đỏ thì ko sao nhưng khi up lên màu cam thì cũng bị jong' bạn.rùi chuyển sang đen thì hết.ko phải do hack fone đâu nếu do hack thì mọi người đã kiu ầm ầm lên rùi:p

trietvanli

Sau khi cài HelloOX rồi, mình vào chạy nó, nhưng đến đoạn Applying Patches... nó cứ chạy mãi, đợi gần 1h rồi mà vẫn chưa xong, có bro nào gặp trường hợp này không ạ ?

sn4k3

Ấy không biết anh em thế nào chứ tớ thấy hack bình thường mà. Tớ đọc forum làm theo hướng dẫn là hack ok mà có thấy gì đâu nhỉ. Tớ dùng máy màu xanh đấy có sao đâu. Cài helloOX 1.003 bình thường mà :-/

LeMyChinh

Sau khi cài HelloOX rồi, mình vào chạy nó, nhưng đến đoạn Applying Patches... nó cứ chạy mãi, đợi gần 1h rồi mà vẫn chưa xong, có bro nào gặp trường hợp này không ạ ?

cái này mình bị rui nhưng ở v3 chứ ko phải v5.khi bị như thế bạn thoát ra rùi dùng xplore=>>>vào E:=>>>helolloOX (Foder)cài = tay rompatcher xem thế nào:-?

chip2005

Bác nào làm ơn chỉ cho mình cách Hack 5800 với,mình là lính mới chưa biết cách nào cả.Cáo ơn nhiều lắm ...lắm...

m0nk3y86

Bác nào làm ơn chỉ cho mình cách Hack 5800 với,mình là lính mới chưa biết cách nào cả.Cáo ơn nhiều lắm ...lắm...
Vào topic hướng dẫn hack mà còn hỏi cách hack thì ko hỉu trả lời dư lào, hix!
Bạn bấm *#0000#, ktra xem FW đã up v20 chưa, nếu chưa thì vào đây tham khảo & làm theo nhé!
Sau đó, bạn fải có file cer & kkk để sign thì mới hack đc, vào đây để đề nghị Mod lấy júp, sau đó vào đây để xem cách sign nhé!
Cuối cùng là trở lại topic này để xem hướng dẫn hackphone, chúc thành công =D>

sn4k3

Chịu khó đọc đi tí =))

slr_mclaren_2709

cam on m0nk3y86 nha!
Minh hack duoc roi.
Cho minh hoi luon ban nao co adobereader va Quickoffice share cho minh voi
minh dang rat can
thank truoc

sn4k3

Thông báo với anh em một điều là việc hack 5800 này chẳng liên quan gì đến màu máy xanh hay đỏ gì :pcả. Bằng chứng là tớ mới ra nhập forum, đọc một số bài về hack về làm cái được ngay, chăng gặp phải khó khăn gì cả. Tớ đang dùng máy MÀU XANH. Mới up lên V20 được 2 ngày.:p

sn4k3

À nhân tiện nói luôn, chẳng biết có phải là anh em máy màu xanh gặp phải điểm này không. Khi sign file Hellox 1.03.unsigned.sis, file sẽ đổi thành Hellox 1.03.unsigned.sign.sis. Nếu anh em copy file này vào chạy trong Nokia 5800 nó sẽ báo lỗi chứng chỉ ngay. Nhưng nếu anh em rename nó thành Hellox.1.03.sign.sis (nghĩa là bỏ chữ unsigned đi trong tên file) có thể sửa ngay trên N5800. Sau đó chạy lại là ngon lành. Đây là kinh nghiệm từ máy của tớ. Anh em nào dùng máy MÀU XANH thử cái xem nhé. :))

m0nk3y86

À nhân tiện nói luôn, chẳng biết có phải là anh em máy màu xanh gặp phải điểm này không. Khi sign file Hellox 1.03.unsigned.sis, file sẽ đổi thành Hellox 1.03.unsigned.sign.sis. Nếu anh em copy file này vào chạy trong Nokia 5800 nó sẽ báo lỗi chứng chỉ ngay. Nhưng nếu anh em rename nó thành Hellox.1.03.sign.sis (nghĩa là bỏ chữ unsigned đi trong tên file) có thể sửa ngay trên N5800. Sau đó chạy lại là ngon lành. Đây là kinh nghiệm từ máy của tớ. Anh em nào dùng máy MÀU XANH thử cái xem nhé. :))
Cái này là có vài Mod & Vip đang cần đấy :)) Máy màu xanh thì đã có mem hack đc lâu òy, thanks vì bạn nói sẽ khẳng định hơn trên PV. =D>

dungdinh

Đã làm như hướng dẫn là đổi tên file nhưng vẫn kg được , có bác nào làm được xin chỉ mình với !!!!!!!!

junybaby

Chứng chỉ đã hết hạn là sao híc híc . Không cài đặt được HelloOX