• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

QuanDay

Pro nào biết cho mình hỏi máy 5233 của mình khi chạy để hack thì nó cứ báo installing rootCerts hoài
Khong bit là làm sao hay là máy nay phải hack bắng phần mềm khác ah.

TruongHan

Super V.I.P
Pro nào biết cho mình hỏi máy 5233 của mình khi chạy để hack thì nó cứ báo installing rootCerts hoài
Khong bit là làm sao hay là máy nay phải hack bắng phần mềm khác ah.

Kiếm bản helloOX khác sign cài nha bạn

foxcracking

Bản HelloOX 2.04 có hack được N97 mini V11 không vậy các bác? Chứ hack bằng Phonix mất hết chương trình phải cài lại từ đầu chắc chết :(

police_cat_vn

5800 của mình v11 hack bằng helo ox 2.2 ngon lành.hack xong khởi động lại là ok.có khó khăn j đâu nhỉ?

ninhhot

Dễ đối với nhưng người biết chứ người chưa biết thì lại khó.:D

01237775285

mod oi giup em vu nay voi em cai hellox roi ma no cu chay unpacking ca tieng dong ho roi ma van khong duoc em dung n97 v20.0.017 rm505 giup em voi em up bang dien thoai nen khong viet co dau duoc mong cac anh thong cam

mafiaboylay2

Bro nào chỉ giúp e với. E đã sign file HelloOX2.v2.03.Unsigned bằng trang http://cer.opda.cn. Copy file này vào máy sau khi đã format bằng *#7370#. Chạy thì nó báo
Certificate may not yet be valid, is expired or phone's date setting may not be correct
Máy của e là 5800XM. Thank các bác, e đau đầu vì cái này lắm rồi, k bít làm sao để hack đc cả.

TomRyan8891_2009

Bro nào chỉ giúp e với. E đã sign file HelloOX2.v2.03.Unsigned bằng trang http://cer.opda.cn. Copy file này vào máy sau khi đã format bằng *#7370#. Chạy thì nó báo

Máy của e là 5800XM. Thank các bác, e đau đầu vì cái này lắm rồi, k bít làm sao để hack đc cả.

máy 5800 thì hack bằng JAF bạn ạ , không hack bằng Hello OX nữa ...

LeMyChinh

*#0000# xem FW bao nhiu bạn nếu FW40 thì như trên nếu FW 31 thì dùng bản 2.01 nhé
1 trường hợp nữa cer và key chưa chính xác.bạn thử sign 1 số PM = cer và kêy trên rùi cài vào máy test xem thế nào :D
ý chỉnh ngày về ngày hiện tại nhé:D

dangminhduc69

em đang định hack máy 5800 fw cũ chứ ko phải fw 40 bằng hellox2 sau đó mới update fw lên 40, các bác cho em hỏi làm như vậy thì ok không, hay là sau khi up lên fw40 nó sẽ bị mất tác dụng hellox2 và coi như máy chưa hack, em cám ơn trước

takeocat

bạn cứ hack ở fw cũ trước rồi hãy up lên fw 40 thì bản hack vẫn xài được bình thường máy của mình đã làm như thế kg thấy có vấn đề gì.chúc vui

dbt123

Các bác ơi ! e dùng N97 mini fw 10.0.20 có hack đc bằng HelloOX2.v2.03 ko vậy? e làm 1 lần rồi nhưng chạy đến đoạn Room.. gì đó thì đứng luôn, đợi cả tiếng đồng hồ vẫn vậy.E sign bằng cer.opda. Liệu có sao ko?.

van108

các bắc cho em hỏi là tại sao em hack 5800 ver40 bằng jaf được rồi nhưng ko rompatcher?
giúp em với

panrai

Super V.I.P
các bắc cho em hỏi là tại sao em hack 5800 ver40 bằng jaf được rồi nhưng ko rompatcher?
giúp em với

khi hack bằng JAF thì bạn ko đánh dấu chec vào chữ factory setting nhé nếu đánh vào thì ko có rompat rùi :p

Status
Không mở trả lời sau này.