• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN LÀM FW HACK BẰNG NokiaEditor

wimax16vnn

tình hình là em muốn hackphone bằng JAF cho 5800 (FW V50.0.005) , nhưng khi vào JAF thì máy không hiện dòng chử Vietnam RED^50.0.005^001 . như nhửng người khác hackphone ( xl vì em không biết cách p0st hình lên diển đàn nên đành diển đạt bằng lời ) mong anh chị thông cảm !!! có phải JAF không nhận đường dẩn này không ? em tao đường dẩn như trên diển đàn hướng dẩn rồi nhưng vẩn không được !!! mogn anh chị nào pr0 giúp em với !! em cảm ơn nhiều lắm !!!!!!!

cái đó là màu của máy , quan trọng gì chứ
cứ JAF thoải mái, có hư mình bao cho :))

nh0xpr04798

Em cài xong rồi nhưng vào ROMpatcher thi nó hiện cái thông báo gì lạ lắm :
RomPatcher+ Info
If you like this software,
then support RP+ with a donation.
www.symbian-toys.com/rompatcherplus.aspx

rồi nó hiện lên chử ok, em nhấn vào đó thì nó dăng ra ngoài !! hixhix ... giờ em không biết phải làm gì nữa hiết ? không biết có hack được chưa nửa ?
anh chị nào pro giúp dùm em với em cảm ơn nhiều lắm !!!!!!

0908727527

Em cài xong rồi nhưng vào ROMpatcher thi nó hiện cái thông báo gì lạ lắm :
RomPatcher+ Info
If you like this software,
then support RP+ with a donation.
www.symbian-toys.com/rompatcherplus.aspx

rồi nó hiện lên chử ok, em nhấn vào đó thì nó dăng ra ngoài !! hixhix ... giờ em không biết phải làm gì nữa hiết ? không biết có hack được chưa nửa ?
anh chị nào pro giúp dùm em với em cảm ơn nhiều lắm !!!!!!
Giải nén copy vào E

Sanvu88

Member
các pác cho em hỏi e dùng jaf hack 5800. E làm như bài hương dẫn ở trên và máy đã có fw mới chạy ok nhưng e tìm hết hơ k thấy cái rompatcher đâu cả nên vẫn k càj đựơc ứng dụng. Hjx. Ai chỉ dum e với. Thank

panrai

Super V.I.P
các pác cho em hỏi e dùng jaf hack 5800. E làm như bài hương dẫn ở trên và máy đã có fw mới chạy ok nhưng e tìm hết hơ k thấy cái rompatcher đâu cả nên vẫn k càj đựơc ứng dụng. Hjx. Ai chỉ dum e với. Thank

lỗi đó là bạn lấy nhầm file rồi,nếu bạn sai ver 51 thì bạn phải tạo ra ver hack 51 mới sài đc,vì bài hướng dẫn của mình là ver 50,thiện h có nhiều mem bị hiện tượng như thế nầy,bạn phải chú ý chổ đó nhé

whatislove_89

vậy mà hồi nảy bên box fw50 pác nói là đã sửa đc file c00 hack 5730.hix. đây là file rosf2 pác Panrai ah! (rosf2,rosf3,Uda edit đc!,c00 pó tay)

bạn cho mình hỏi; tác dụng của các gói rosf2,rosf3,Uda; c00; mình thấy hính như rosf3 chứa gói giao diện; còn ngôn ngữ hay các phần mềm mặc định,hay game thì nằm trong rosf2 fai không nhỉ :D
Mà mình trc dùng N86 ; hack kiểu này rồi; thành công hết rồi; cài ứng dụng unsign tẹt ga; nhưng khi 4mat kiểu *#7370# thì mất luôn Rompatcher; trả thấy icon đâu để vào aplly các patch;hic làm nào nhỉ?
k lẽ cài lại RP; mình sợ nó k cho cài huhu

ninhhot

Mấy a cho e hỏi co thế dùng NokiaEdiorb bung fw của X6 dc k?vì e thấy khi mở NokiaEdiorb lên X6 k thấy có danh sách.....thanks all

ninhhot

bạn cho mình hỏi; tác dụng của các gói rosf2,rosf3,Uda; c00; mình thấy hính như rosf3 chứa gói giao diện; còn ngôn ngữ hay các phần mềm mặc định,hay game thì nằm trong rosf2 fai không nhỉ :D
Mà mình trc dùng N86 ; hack kiểu này rồi; thành công hết rồi; cài ứng dụng unsign tẹt ga; nhưng khi 4mat kiểu *#7370# thì mất luôn Rompatcher; trả thấy icon đâu để vào aplly các patch;hic làm nào nhỉ?
k lẽ cài lại RP; mình sợ nó k cho cài huhu
Đúng đó bạn...
Với n86 thì b qua
Đây
Tẩi bản cook đó rồi chép đè vào Common fliles/Nokia/Datapackege/Proouducts/RM 484 rồi tiến hàng flas pằng jaf ở chế độ mẩt nguồn.làm xong đảm bảo 4mát tẹt hok mất hack

Son_Nguyen

Mấy a cho e hỏi co thế dùng NokiaEdiorb bung fw của X6 dc k?vì e thấy khi mở NokiaEdiorb lên X6 k thấy có danh sách.....thanks all

Cái Nokia Editor bung FW X6 & đóng gói lại ngon lành nhé bạn. Cứ để nguyên mục chọn phone 5800, N97...... là OK.

tra_ung

Mình add vao FW của máy 5630 , Flash lại thì máy không lên . chỉ rung 1 cái rồi thôi, màn hình vẫn đen xì. Bạn nào add cho mình 1 file có 3 ngôn ngữ Anh-Trung-Việt của FW máy 5630 XM đc không. thank

Chỉnh sửa cuối:

h2love4ever

rompatcher bị lỗi hay sao ấy,mình down về giả nén thì nó báo lỗi thế này :!

C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\hack\RomPatcherPlus_2[1].3.rar: Cannot create sys\bin\patcher.ldd
! The system cannot find the path specified.
! C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\hack\RomPatcherPlus_2[1].3.rar: Cannot create sys\bin\patcherShadow.ldd
! C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\hack\RomPatcherPlus_2[1].3.rar: Cannot create sys\bin\RomPatcherAuto.exe
! C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\hack\RomPatcherPlus_2[1].3.rar: Cannot create sys\bin\RomPatcherEngine.dll
! C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\hack\RomPatcherPlus_2[1].3.rar: Cannot create sys\bin\RomPatcherPlus.exe
! C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\hack\RomPatcherPlus_2[1].3.rar: Cannot create folder sys\bin
! C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\hack\RomPatcherPlus_2[1].3.rar: Cannot create folder sys
! Access is denied.

kangnam

cho em hỏi có thể lấy rofs2 . rofs 3 của 5800 , 5530 ,5233 , 5230 để Flash cho nhau được không ??

hoangvan1990

Vấn đề rất nan giải ở đây là các FW dang file.C00 ví dụn như RM223_21.0.010_prd.C00 của N81 khi repack đều bị lỗi có cái repack không đủ repack= NokiaEditor Beta7 (file gôc là ~48mb không chỉnh sủa gì cả repack xong còn có 31mb=> Flash không được nếu được thì die phone.) Có cái repack = NokiaEditor Beta4,5,6 thì được nhưng khi flash Jaf báo file Lỗi không đọc được. anh em xem thế nào

LeMyChinh

Mình add vao FW của máy 5630 , Flash lại thì máy không lên . chỉ rung 1 cái rồi thôi, màn hình vẫn đen xì. Bạn nào add cho mình 1 file có 3 ngôn ngữ Anh-Trung-Việt của FW máy 5630 XM đc không. thank
đổi fonts cho nhanh bạn nhé

cho em hỏi có thể lấy rofs2 . rofs 3 của 5800 , 5530 ,5233 , 5230 để Flash cho nhau được không ??
flash được thì được nhưng máy hổng có lên ah nha :D
nếu được thì ko cần phải lập toppic hack hay CFW cho từng dòng máy riêng lẻ như thế đâu bạn :D
Vấn đề rất nan giải ở đây là các FW dang file.C00 ví dụn như RM223_21.0.010_prd.C00 của N81 khi repack đều bị lỗi có cái repack không đủ repack= NokiaEditor Beta7 (file gôc là ~48mb không chỉnh sủa gì cả repack xong còn có 31mb=> Flash không được nếu được thì die phone.) Có cái repack = NokiaEditor Beta4,5,6 thì được nhưng khi flash Jaf báo file Lỗi không đọc được. anh em xem thế nào
nghịch roft 2,3 hay file ".fpsx" thì được chứ file ".C00" thì ko được đâu bạn nhé die fone hẳn luôn đó.ko cứu được đâu :D

jonehuynh9X

dạ cho em hỏi, em hack được rồi, nhưng giờ em muốn máy trở về như ban đầu mua mấy í ( em đã ấn *7370#, nhưng nó chỉ về cái ban đầu mình hack thôi, không về lại như lúc mua may). Giờ phải làm sao ạ??:((

kidkylin

dạ cho em hỏi, em hack được rồi, nhưng giờ em muốn máy trở về như ban đầu mua mấy í ( em đã ấn *7370#, nhưng nó chỉ về cái ban đầu mình hack thôi, không về lại như lúc mua may). Giờ phải làm sao ạ??:((

chạy flash lại FW gốc là ok.

p.s: FW gốc có thể down = NAVIFIRM.

panrai

Super V.I.P

bạn Flash có đúng với FW của nó ko phải là bằng hoặc cao hơn nhé ko đc dưới nó à dưới nó là nó ngụ luôn đó,đã có bài hướng dận về cách làm 3 NN rùi mà sau ko tìm,hình như bài nầy của mathanh viết thì phải :-?

hngqnbd

RomPatcher 2.3 này sau khi chèn vào flash xong thì trình nghe nhac và sổ> liên lạc ưa thích không dùng ở Widget được, bấm vào nó cứ trơ ra. Hack tốt nhưng bị cái lỗi này