• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn lấy file cer trên i Mobile,TIN MỚI TRANG 12

Status
Không mở trả lời sau này.

namhunghihi

Ko Phải File *.cer nào cũng dùng được!!!!

Sau vài ngày mày mò để sign ứng dụng thì mình hiểu ra rằng file *.cer được lấy chính thức từ web của imobile thì sign ứng dụng cài rất ok nhưng đối với các file *.cer ko phải của imobile thì sign nó ko cho cài vào. Và đây là minh chứng:
Đây là file *.cer của mình nhờ bạn "khamchikhoa" lấy hộ

Chú ý vào chữ "CRAZY" đây là file *.cer nhìn rất lạ
Đây là file *.cer lấy từ I-Mobile

Nhìn chung thì nó có vẽ suất phát từ nhà sản xuất có thể đáng được tin dùng hơn nhà sản xuất CRAZY kia, đó là nguyên nhân mấy ngày hôm nay có nhiếu bạn cũng gặp tình trạng sign file được nhưng cài vào máy thì bảo là không an toàn, mình đã test và đưa ra kết luận này, tốt nhất nên lấy file từ I-Mobile cho chắc ăn:p

sunnychung

vì hiện h có nhiều mem xin lắm nên imobile lấy rất là lâu,nếu bạn muốn mau thì vô topic của mình mình sẽ xin cho bạn rất mau đó

Định nhờ bạn đăng kí dùm, mà bigiờ có rùi. Vui ghê, hehe. Chờ đúng 1 tuần :d

Chỉnh sửa cuối:

congkaka

Híc híc huynh bảo đăng ký trong này lấy nhanh mà em vào đăng ký từ hôm 07/08 thì nó hẹn đên mùng 10/08 vào lấy mà hôm nay em vào lại thấy nó hẹn đến tận ngày 13/08 híc híc

nobjta33

Mình đã đăng kí ở trang này rồi
Lúc thì nó hẹn ngày 19 lấy cer lúc thì nó lại báo là 20 lấy cer
thế nghĩa là sao nhỉ??
ai biết chỉ giùm với

AndyCuong

Supper Moderators
Mình đã đăng kí ở trang này rồi
Lúc thì nó hẹn ngày 19 lấy cer lúc thì nó lại báo là 20 lấy cer
thế nghĩa là sao nhỉ??
ai biết chỉ giùm với

bạn thông cảm nhé ! bên IMobile quá tải rồi , mình thường gặp , cứ từ từ rồi sẽ có mà .

nobjta33

Làm bên OPDA đi bạn, bên này quá tải hay sao mà chậm lắm :(

Mình lấy được cer rồi bạn ạh
mình đk được nick bên OPDA rồi
mới lấy được 2cer cho 2 bạn thui
:D
tiện cho mình hỏi luôn 1 ngày lấy được mấy cer bên OPDA hả bạn?
vì mình thấy up 3 imei đến imei thứ 4 thì ko được
hjx

mocde

Bên OPDA đăng kí đến ngày thứ 2 rồi vẫn chưa thấy, để xem nó lâu đến mức độ nào ;))

hanmactuX

:-/:-/em đăng kí rổi nhưng đợi lâu wá cũng chưa nhận dc vậy anh,hay phãi đợi thêm nữa vậy,:(:( chán quá ảh, huhuhu

nobjta33

cứ đợi tiếp đi bạn
khi nào có cer nó sẽ gửi về cho bạn

mình đk ở imobile 4 ngày rồi chưa thấy gửi nè
:D

beyeudau

Bạn ơi sao mình đăng ký từ 16/8 nó hẹn 19/8 quay lại, sáng nó lại bảo chiều, chiều nó bảo hôm sau, hôm sau nó bảo là hôm sau nữa tới giờ vẫn chưa được cứ vào sáng thì lại chiều hu hu, (Ko biết nó bắt mình đợi tới bao giờ nữa đây)

HaiBanh

Bạn ơi sao mình đăng ký từ 16/8 nó hẹn 19/8 quay lại, sáng nó lại bảo chiều, chiều nó bảo hôm sau, hôm sau nó bảo là hôm sau nữa tới giờ vẫn chưa được cứ vào sáng thì lại chiều hu hu, (Ko biết nó bắt mình đợi tới bao giờ nữa đây)

Chuyển qua OPDA đi bạn, trang này có cảm giác như nó sắp died rồi :-?

jacklee

Minh dk được rồi nhưng nhập ime lan 2 nó lai ko cho nhập mới đau chứ :-??

Hoden

Super V.I.P
Minh dk được rồi nhưng nhập ime lan 2 nó lai ko cho nhập mới đau chứ :-??

imei bạn sai chứ sao lại không cho nhập. trang này qua tải rồi chỉ còn OPDA và dospy thôi.

beyeudau

chả hiểu làm sao mình đợi gần 10 ngày rồi đến khi được thì nó hiện ra như thế này down về được 2 phần mềm signtool.exe chả thấy file*.cer và file *.key đâu cả ai biết chỉ giùm nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.