• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn S-OFF Hboot 1.53.0007 khi up lên OTA phiên bản Châu Âu bằng JuopunutBear

dichandat

Xin chào các pác!
Số là có nhiều pác vẫn chưa biết cách s-off hboot 1.53.0007 nên mình mạng phép lập toppic này để hướng dẩn mọi người. Cái này mình làm theo hướng dẩn bên XDA, mọi người có thể wa tham khảo nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1743466
Bắt đầu nhé!
1.) Unlock bootloader từ HTCDEV ( ai chưa biết thì có thể tham khào bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?147566-huong-dan-s-off-recovery-root-cho-htc-evo-3d-gsm)
2.) vào recovery và flash rom Leedroi http://leedroid.ftp.rshost.eu/Shooter-ROMS/LeeDrOiD_3D_V5.4-Final-GB.zip ( nhớ wipe data/factory)
Sau khi flash xong khởi động lại, máy sẽ bị đứng ở màn hình chờ.( đừng lo. lúc này bạn hãy tháo máy lấy pin ra rồi lắp lại)
3.) sau đó đưa máy vào màn hình bootloader bằng cách nhấn power + giảm âm lượng
4.) Download cái này về http://unlimited.io/content/files/ControlBearRelease_shooter_u_GB_WIN.zip
5.) Giải nén file vừa down về và chép vào đường dẩn c:\adb (thư mục adb là tool để unlock bootloader)
7.) Mở file Flash.bat trong thư mục adb và gõ:
fastboot flash boot jb_boot.img
chạy xong reboot máy lại:
fastboot reboot
8.) Hãy chắc chắn máy chưa cài HTC syn( nếu cài rối thì gỡ bỏ), pin ít nhất 75%
9.) Sau khi khởi động lại máy sẽ vào màn hình JuopunutBear
10.) Chạy file controlbear.exe bằng cách click phải vào và chòn run as administrator
11.) Nó sẽ báo lỗi Segmentation fault /system/bin/su -...
12.) Mở file flash.bat và gõ:
adb reboot recovery
13.) Cài đặc su-2.3.6.3-efgh-signed.zip từ recovery http://www.thedroiddemos.com/downloads/evo3d/root/su-2.3.6.3-efgh-signed.zip (không cài bản khác nhé)
14.) reboot máy lại
15.) Chạy file controlbear.exe (run as administrator)
16.) Bạn sẽ thấy lỗi error No Juopunutbear boot image found
17.) trở lại ADB và gõ:
adb push jb_boot.img /data/local/tmp/
18.) chạy lại file controlbear.exe như trên
19.) hãy làm theo hương dẫn ở đây http://translate.googleusercontent....ter_u/&usg=ALkJrhh-t5vg2HpQoNpm7Dql0M1veqY2vg
Chú ý: bước này là khó nhất, bạn chấm một đầu dây vào lổ và một đầu nhấp nhấp vào chỗ gắn sim. Bạn hãy tham khảo ở đây để nối dây nhé http://translate.google.com.vn/tran...a=X&ei=aGISUN3mA83umAXrhYDACg&ved=0CEgQ7gEwAA.
20.) nếu bạn thấy lỗi 66732337 là thời gian dùng dây không đúng. Bạn hãy chạy lại file controlbear.exe để làm lại
21.) Nếu thời gian chính xác máy sẽ hỏi bạn có muốn s-off không thì bạn nhấn Y
Vậy là máy bạn đã có s-off. Bạn không cần phải hạ hboot bởi vì s-off là bạn đã up được rom cook rôi

yeskia

Moderator
Xin chào các pác!

Chú ý: bước này là khó nhất, bạn chấm một đầu dây vào lổ và một đầu nhấp nhấp vào chỗ gắn sim. Bạn hãy tham khảo ở đây để nối dây nhé http://translate.google.com.vn/tran...a=X&ei=aGISUN3mA83umAXrhYDACg&ved=0CEgQ7gEwAA.
20.) nếu bạn thấy lỗi 66732337 là thời gian dùng dây không đúng. Bạn hãy chạy lại file controlbear.exe để làm lại
21.) Nếu thời gian chính xác máy sẽ hỏi bạn có muốn s-off không thì bạn nhấn Y
Vậy là máy bạn đã có s-off. Bạn không cần phải hạ hboot bởi vì s-off là bạn đã up được rom cook rôi

Xin lưu ý, đây là phương pháp "câu dây điện, câu dây đồng...!" với khả năng brick máy, do vậy nếu không "can đảm", hãy chờ tool cho an toàn nhé!

dichandat

Xin lưu ý, đây là phương pháp "câu dây điện, câu dây đồng...!" với khả năng brick máy, do vậy nếu không "can đảm", hãy chờ tool cho an toàn nhé!
Nếu pác làm phương pháp này rồi thì sẽ không nói thế nhé. Đồng ý với pác là làm thì có thể bị brick nhưng khả năng bị brick là rất thấp. Làm bằng tool hay phần mềm cũng có khả năng bị brick thôi.:(
Mình làm theo phương pháp này rất thành công và máy không hề bị gì. Làm theo cách này thất bại là chuyện bình thường, bởi vì thời gian không chính xác. Nếu câu dây không đúng thời gian thì cứ làm lại thôi, máy cũng không bị gì cả.
Bạn nào chưa có kinh nghiệm câu dây mình sẽ giúp đỡ nhiệt tình;;)

meomeotom

Cám ơn bạn nhưng theo mình nghĩ đa phần đều không dám mạo hiểm thiêu sống vợ mình đâu :(

Chúc mừng bạn đã S-off thành công :)

dichandat

Mạo hiểm quá, phải tham khảo kỹ mới được
Đã muốn s-off máy mà sợ mạo hiểm X_X Làm bằng tool hay phần mềm cũng vậy thôi. Đừng để máy hết pin hay rút cáp ra giữa chừng hay làm sai hướng dẫn thì sẽ không bị việc gì cả:(

Đã muốn s-off máy mà sợ mạo hiểm X_X Làm bằng tool hay phần mềm cũng vậy thôi. Đừng để máy hết pin hay rút cáp ra giữa chừng hay làm sai hướng dẫn thì sẽ không bị việc gì cả:(
Với những người dành dụm rất lâu mới mua được máy thì cả là một vấn đề, họ không dám mạo hiểm nếu chưa chắc chắn và còn "non" tay chưa dám làm. Phương pháp S-OFF bằng "câu dây đồng" của JuopunutBear có thể thực hiện lại nhiều lần nếu chưa thành công (báo S-OFF Failed), nhưng khả năng Brick máy là có (tác giả khuyến cáo mà) nhưng chưa biết vào lúc nào và bao giờ thôi...:D Với còn Sensation XE, mình đã thực hiện tổng cộng 20 lần nhưng lần nào cũng S-OFF Failed...:p

Chú ý: Nên thực hiện bằng 1 thẻ nhớ khác (thẻ 1Gb cũng được) để tránh bị hỏng thẻ (nếu hỏng thẻ 16Gb thì hơi tiếc) và bắt buộc tháo SIM khi thực hiện nhé.

dichandat

Với những người dành dụm rất lâu mới mua được máy thì cả là một vấn đề, họ không dám mạo hiểm nếu chưa chắc chắn và còn "non" tay chưa dám làm. Phương pháp S-OFF bằng "câu dây đồng" của JuopunutBear có thể thực hiện lại nhiều lần nếu chưa thành công (báo S-OFF Failed), nhưng khả năng Brick máy là có (tác giả khuyến cáo mà) nhưng chưa biết vào lúc nào và bao giờ thôi...:D Với còn Sensation XE, mình đã thực hiện tổng cộng 20 lần nhưng lần nào cũng S-OFF Failed...:p
keke. pác vẫn còn kém em 1 tý nhé. em làm hơn 2 tiếng mới được thời gian chính xác.
Bây h có kinh nghiệm rồi, làm lại chắc nhanh hơn.:D
Pác thử làm theo em xem có được không nhé:
> khi có thông báo nói dây trên màn hình pác nối một đầu vào lổ, đầu kia pác chấm vào khây sim(nhấp 3-4 lần), đợi khoản 2 giây sau làm lại lần nữa và trên màn hình bắt đầu chạy tiếp.
chúc pác thành công:D

keke. pác vẫn còn kém em 1 tý nhé. em làm hơn 2 tiếng mới được thời gian chính xác.
Bây h có kinh nghiệm rồi, làm lại chắc nhanh hơn.:D
Pác thử làm theo em xem có được không nhé:
> khi có thông báo nói dây trên màn hình pác nối một đầu vào lổ, đầu kia pác chấm vào khây sim(nhấp 3-4 lần), đợi khoản 2 giây sau làm lại lần nữa và trên màn hình bắt đầu chạy tiếp.
chúc pác thành công:D
Với Sensation thì hơi khác chút là một đầu cắm vào lỗ và một đầu kia cắm vào khe cắm thẻ nhớ...:D Căn thời gian ngon lành mà vẫn S-OFF Failed...:D Chả hiểu, số đen đủi nên không "chơi" với nó nữa...:))

dichandat

Với Sensation thì hơi khác chút là một đầu cắm vào lỗ và một đầu kia cắm vào khe cắm thẻ nhớ...:D Căn thời gian ngon lành mà vẫn S-OFF Failed...:D Chả hiểu, số đen đủi nên không "chơi" với nó nữa...:))

"Có công mài sắt có ngày chai tay" mà pác:))
làm cực vậy chứ đến khi thành công mới biết cảm giác sướng biết mấy:D

dungmusic

CHo em hỏi Bác dichandat là trươc khi S-off hboot 1.53.0007 bằng cách này thì máy Bác đã từng S-Off và hạ hboot xuống 1.49.0007 chưa ( lúc chưa lên ICS chính thức ấy)

dhnghia

nếu là mình thì mình chịu khó up lại bản ROM đi kèm khi hạ hboot lại,và tiến hành s-off,như vậy vừa nhanh vừa an toàn

dichandat

CHo em hỏi Bác dichandat là trươc khi S-off hboot 1.53.0007 bằng cách này thì máy Bác đã từng S-Off và hạ hboot xuống 1.49.0007 chưa ( lúc chưa lên ICS chính thức ấy)

Mình làm rồi bạn. lúc trước mình s-off hboot 1.49.0007. lúc sau này HTC thông báo có cập nhật lên ICS nên mình đem máy ra chổ bảo hành nhờ up lại rom gốc và up rom ota luôn. khi nhận lại máy thì hboot trở thành 1.53.0007 s-on nên mình mới phải s-off lại bằng cách này:D

dichandat

nếu là mình thì mình chịu khó up lại bản ROM đi kèm khi hạ hboot lại,và tiến hành s-off,như vậy vừa nhanh vừa an toàn
Pác đã làm chưa?:))
nếu mà làm đươc như pác nói thì mình đâu cần lập toppic chi cho mệt:(

hoaitrong

ok, để kỳ này làm liều thử 1 phen, nghe tác giả nói lúc câu dây nên cẩn thận đừng đụng tay vào lõi dây, vì cơ thể sẽ truyền tĩnh điện vào đt làm nó ngủm vĩnh viển. Thấy nhiều người làm và thành công rồi nên cũng yên tâm. Máy mình châu á, hồi trước giờ chưa đổi mã CID thành HTC__001 và S-off bao giờ, hiện tại dùng rom ship ICS up qua OTA, unlock bootloader, root, recovery hoàn chỉnh, chỉ không biết up cái rom Leedroid 2.3.4 có bị ảnh hưởng gì ko?

Chỉnh sửa cuối:

hoaitrong

mình làm rồi, không có được đâu, lúc up rom hạ hboot bị lỗi hoài, giờ chỉ có cách này thôi, có nghiên cứu lâu rồi nhưng chưa dám làm. Giờ thấy 1 số bạn làm ok nên cũng yên tâm.

meomeotom

Sao các bạn lại không up được rom hạ Hboot nhỉ? Mình đã làm cả 3 lần. 1 cho máy mình (Châu Âu), 2 cho máy bạn mình (2 Châu Á). Hoàn toàn bình thường. Theo thứ tự thế này:

Mình khi còn ở GB đã S-off, root, unlock. Sau khi lên ICS thì mình vẫn S-off bình thường

Bạn của mình mua sau, lỡ dại lên ICS trong khi chưa S-off. Thì mình up cái rom hạ Hboot xuống, tiến hành S-off và root bình thường, nó trở về GB, sau đó vào check OTA check rồi update lên ICS, sau đó vẫn S-off bình thường

Đây là cách dễ dàng nhất, cơ bản nhất mà không lo bị Brick

dichandat

Sao các bạn lại không up được rom hạ Hboot nhỉ? Mình đã làm cả 3 lần. 1 cho máy mình (Châu Âu), 2 cho máy bạn mình (2 Châu Á). Hoàn toàn bình thường. Theo thứ tự thế này:

Mình khi còn ở GB đã S-off, root, unlock. Sau khi lên ICS thì mình vẫn S-off bình thường

Bạn của mình mua sau, lỡ dại lên ICS trong khi chưa S-off. Thì mình up cái rom hạ Hboot xuống, tiến hành S-off và root bình thường, nó trở về GB, sau đó vào check OTA check rồi update lên ICS, sau đó vẫn S-off bình thường

Đây là cách dễ dàng nhất, cơ bản nhất mà không lo bị Brick
Máy pác đã s-off rồi thì còn bàn gì nữa. Vấn đề là máy hboot 1.53.0007 mà vã còn s-on. Cái này không thể up file ha hboot