• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn S-OFF Hboot 1.53.0007 khi up lên OTA phiên bản Châu Âu bằng JuopunutBear

hoaitrong

Sao các bạn lại không up được rom hạ Hboot nhỉ? Mình đã làm cả 3 lần. 1 cho máy mình (Châu Âu), 2 cho máy bạn mình (2 Châu Á). Hoàn toàn bình thường. Theo thứ tự thế này:

Mình khi còn ở GB đã S-off, root, unlock. Sau khi lên ICS thì mình vẫn S-off bình thường

Bạn của mình mua sau, lỡ dại lên ICS trong khi chưa S-off. Thì mình up cái rom hạ Hboot xuống, tiến hành S-off và root bình thường, nó trở về GB, sau đó vào check OTA check rồi update lên ICS, sau đó vẫn S-off bình thường

Đây là cách dễ dàng nhất, cơ bản nhất mà không lo bị Brick

Vậy máy Châu Á của bạn bạn có fải làm các bước:
- Giải nén file xvi32.rar và mở file mmcblk0p31.img trong thẻ nhớ bằng phần mềm vừa giải nén, tìm chỗ có số 1.22.720.1 thay đổi số đó lại thành 1.20
- Đổi mã CID thành HTC__001
- Giờ mới bắt đầu up Rom hạ hboot "PG861MG.zip"
Hay là bạn up thẳng rom PG861MG.zip luôn? mình làm theo trình tự tới bước mở file "mmcblk0p31.img" nó ra toàn số 0, không có chổ nào để đổi thành 1.20, thấy 1 số bạn up thẳng file rom hạ hboot cũng bị lỗi, không hoàn thành được.
Mình còn thử up lại rom ship châu á 2.3.4 cho nó hạ hboot xuống 0011 như ban đầu rồi mới tiến hành lại các bước trên nhưng chạy 1 hồi là báo lỗi hboot.

hoaitrong

bạn dichandat cho mình hỏi bạn câu bằng dây gì vậy? hay dây nào làm cũng được? thấy trong clip nó câu bằng dây trong lõi có nhiều sợi nhỏ, mình xài dây lõi 1 sợi đồng thôi dc ko?

dichandat

bạn dichandat cho mình hỏi bạn câu bằng dây gì vậy? hay dây nào làm cũng được? thấy trong clip nó câu bằng dây trong lõi có nhiều sợi nhỏ, mình xài dây lõi 1 sợi đồng thôi dc ko?

Dây nào cũg được hết. Mình cũng dùng dâ một lỗi đó bạn

dichandat

Bồ có ở TPHCM không? mình ghé qua nhà bạn làm giùm mình dc ko? tại bồ có kinh nghiệm rồi làm nó nhanh. hehe
Keke. Vậy đãi mình 1ly cafe nhé.
0906382559. Sáng mai gọi mình mình giúp cho.

hoaitrong

Mình đã thử up cái file hạ boot nhưng không được vì không đổi mã CID thành HTC__001 được. Và chỉ còn cách này thôi, máy mình là dòng Châu Á, cuối cùng mình đã S-off được, mình xem cái video hướng dẫn, các bước thực hiện thì bạn dichandat hướng dẫn cụ thể rồi, khó là ở chổ câu dây thôi, mình câu dây 3 lần mới được, lúc đầu cắm 1 đầu vào lỗ bên trái (tức là lỗ nằm phía trong gần camera nhất), nhớ giữ thẳng cho nó tiếp xúc với cái điểm tròn bằng đồng bên trong (mình còn cẩn thận dùng giũa móng tay bằng sắt giũa cho cái đầu sợi dây bằng phẳng để dễ tiếp xúc), xong đầu còn lại chạm nhanh và lấy ra liền vào miếng inox gắn sim, xong đếm "1,2", đếm nhanh nha, tương đương 1 giây thôi, rồi chạm vào miếng inox lần nữa, lần này giữ luôn khoảng 3 giây là được.

Thấy bài hướng dẫn bên XDA có nói thêm chổ này:
Notice when you s-off the phone the hboot is corrupted i advice after s-off to follow the methods In E_(from 1 to 4)
__________________________________________________ _________________
Method E to be back to s-on and able to update software to ICS:

1_download PG86IMG.zip from http://depositfiles.com/files/90ondkrk0 (chính là file rom hạ hboot xuống 0007)
2_copy the zip to sdcard
3_go to bootloader wait for it to finish scanning and checking the image then click yes(volume up)
4_wait for it to finish then reboot

vậy là mình fải làm thêm 4 bước của phương pháp E, để sửa lỗi Hboot không hiện đúng.

Sau khi flash xong file rom hạ boot, kết quả là:

Chỉnh sửa cuối:

dungmusic

Bác cho em hỏi có cần phải root không nhỉ? hay chỉ cần unlock va cài recovery thôi.

hoaitrong

Máy phải root nhé. Phải cài cái su-2.3.6.3-efgh-signed.zip, hướng dẫn ở trên.

Ý bạn đó hỏi là lúc đầu có cần root máy không, mình nghỉ bạn nên root luôn đi cho chắc ăn. Bên XDA đã cập nhật lại hướng dẫn rồi đó, không cần up cái rom Leedroid nữa mà up rom ICS luôn + cái tool mới dành cho ICS ( nói chung cách nào cũng được hết)

Chỉnh sửa cuối:

dungmusic

Ý bạn đó hỏi là lúc đầu có cần root máy không, mình nghỉ bạn nên root luôn đi cho chắc ăn. Bên XDA đã cập nhật lại hướng dẫn rồi đó, không cần up cái rom Leedroid nữa mà up rom ICS luôn + cái tool mới dành cho ICS ( nói chung cách nào cũng được hết)
Bác ở đâu vậy, Bác cho em cái Yahoo rồi hương dẫn em được không?

dichandat

bên XDA có cách s-off mới dành cho ICS, vậy như bác dichandat hướng dẫn thì cần bỏ những bước nào để s-off với ICS?

Cái đó mình sẽ cập nhật sau nhé. Hoaitrong đã s-off được chưa

hoaitrong

Cái đó mình sẽ cập nhật sau nhé. Hoaitrong đã s-off được chưa

mình s-off dc rồi, theo cách cũ đó, vừa làm xong là hôm sau có cách mới, mà mình thấy cách mới làm đơn giản hơn, ít bước hơn, đỡ mắc công up rom Leedroid GB.