• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn S-OFF Hboot 1.53.0007 khi up lên OTA phiên bản Châu Âu bằng JuopunutBear

dichandat

mình s-off dc rồi, theo cách cũ đó, vừa làm xong là hôm sau có cách mới, mà mình thấy cách mới làm đơn giảnc hơn, đỡ mắc công up rom Leedroid GB.
Chúc mừng nha! Bửa h bận wá nên chưa lên update cách làm mới.

dichandat

Bác ơi cập nhật cho ae đi. Thanks !

Mình đã xem wa phần update bên XDA rồi. Chỉ có thay đổi bước flash rom leedroid thanh flash rom ICS thôi. Các bước thực hiện cũng không ngắn hơn vì bước 1-14 là phần root máy nên tác giả đã ghi ngắn gọn cho các pác xem lại phần root ở trên.
các pác vào tham khảo nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1743466

dungmusic

Mình đã xem wa phần update bên XDA rồi. Chỉ có thay đổi bước flash rom leedroid thanh flash rom ICS thôi. Các bước thực hiện cũng không ngắn hơn vì bước 1-14 là phần root máy nên tác giả đã ghi ngắn gọn cho các pác xem lại phần root ở trên.
các pác vào tham khảo nhé http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1743466

Đang ở ics thì cần gì flash ics nữa hả bác? Mà e ko thấy cái Link nào để tải rom đêt flash cả.

dichandat

Đang ở ics thì cần gì flash ics nữa hả bác? Mà e ko thấy cái Link nào để tải rom đêt flash cả.

pác cứ flash rom leedroid và làm theo cách mình hướng dẫn đi. Vì cách mới mình chưa có test nên cũng chưa chắc lắm.:D

yanglao

Máy mình hiện tại Unlock đã S-OFF với Hboot 1.53.0007 sao mình up rom cock không được vậy, có bồ nào biết hạ boot xuống 1.49.0007 không chỉ mình với, Thank !!!

Máy mình hiện tại Unlock đã S-OFF với Hboot 1.53.0007 sao mình up rom cock không được vậy, có bồ nào biết hạ boot xuống 1.49.0007 không chỉ mình với, Thank !!!
Cái tốt rom cook mà. Mà bạn cài rom cook như nào vậy?

yanglao

Cái tốt rom cook mà. Mà bạn cài rom cook như nào vậy?

Mình vào RECOVERY để cài đặt rom từ thẻ nhớ, khi cài xong rom cook thì đứng ngay ở màn hình HTC và máy cứ reset lại hoài, mình cũng không biết tại sao nữa, mình đã thử nhiều rom rồi, bạn giúp mình cách khắc phục được không ?

Mình vào RECOVERY để cài đặt rom từ thẻ nhớ, khi cài xong rom cook thì đứng ngay ở màn hình HTC và máy cứ reset lại hoài, mình cũng không biết tại sao nữa, mình đã thử nhiều rom rồi, bạn giúp mình cách khắc phục được không ?
Máy bạn đã lên ICS rồi thì chỉ úp được các bản rom cook ICS thôi nhé.

Mình đã chép file PG86IMG.zip HBOOt là 1.49.0007 vào thư mục gốc thẻ nhớ, khi mình vào thư mục Bootloader để up thì báo là CID incorrect.
Bạn check mã CID xem mã CID của máy bạn là bao nhiêu. Nếu là HTC_001 thì mới úp được.

quocbao850

có bác nào bị tình trạng này chưa sau khi s-off thì cái sdHC card của mình cũng tiêu luôn. hic, bao nhiêu tài nguyên cung bay theo mây khói oaoaoaooa.
Còn vấn đề s-off sau đó hạ hboot 1.49.0007 thì theo mình nghĩ thì lúc up lại rom ship bằng file exe thì dùng bản rom 2.3.4 gốc Eu thì nó về thôi. chuc bác bác nào không muốn lên 1.53

có bác nào bị tình trạng này chưa sau khi s-off thì cái sdHC card của mình cũng tiêu luôn. hic, bao nhiêu tài nguyên cung bay theo mây khói oaoaoaooa.
Mình đã khuyến cáo trong một bài viết rồi là nên dùng thẻ dung lượng nhỏ để S-OFF để khi nó hỏng thì đỡ tiếc mà...:D Chia buồn về cái thẻ nhớ nhé.

kdv2108

Active Member
Cái này cũng tùy người bị,mình làm để nguyên thẻ 16gb vẫn ổn,mấy hôm nay up rom Mawkious mà vẫn lỗi quá.Bác Hanoiwap chuyển sang One X nhà mình chẳng còn ai Mod rom cho EVO nữa

emperor_htg

dùng phương pháp này thì khi vào boot sẽ được "LOCKED" chứ k phải là "RELOCK" nữa như vậy mang ra hãng bảo hành ngon rồi

hph

làm mãi không được, đến lần 6 lại được, được rồi lại thấy đơn giản hơn cách hạ hboot, các bác kiên trì mà làm sẽ được thôi

Mọi người cho mình hỏi cái , em của mình tự nâng lên android 4 nhưng máy báo S-OFF nhưng mình không cài recovery đc , mong mọi người chỉ giúp, mặc dù mình đã cài lại nhiều lần .