• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn S-OFF Hboot 1.53.0007 khi up lên OTA phiên bản Châu Âu bằng JuopunutBear

Mọi người cho mình hỏi cái , em của mình tự nâng lên android 4 nhưng máy báo S-OFF nhưng mình không cài recovery đc , mong mọi người chỉ giúp, mặc dù mình đã cài lại nhiều lần .
Bạn cài Recovery qua ADB_Flash_Tool phải không? Bạn cài thử bằng RecoveryManager coi sao.

hoangvan1990

làm 1 lần được luôn nhưng die cái thẻ 2G may mà nge mấy bác bảo thay cái thẻ đểu vào :(

ducthanguct

Cứ thực hiện từng bước như hướng dẫn trên bài #1 là được, nếu báo Failed thì thực hiện lại.
e lại làm phiền bác nữa đây...
bác cho e hỏi file controlbear.exe ở đâu vậy. trong thư mục ADB e ko thất có

bác ơi...sao e làm đến bước 18 thì báo FAIL 2.1.
bác cho e hỏi là có thao pin khi câu dây ko?
Bạn thử chạy với quyền Administrator coi sao. Tháo pin thì câu làm sao được, bạn chỉ cần tháo SIM thôi. Bạn phải thực hiện nhiều lần mới được nhé. Hên xui mà...:D Chú ý nên thực hiện với thẻ nhớ dung lượng thấp nhé vì lỡ nếu có hư thì cũng đỡ tiếc..>:)

ducthanguct

Bạn thử chạy với quyền Administrator coi sao. Tháo pin thì câu làm sao được, bạn chỉ cần tháo SIM thôi. Bạn phải thực hiện nhiều lần mới được nhé. Hên xui mà...:D Chú ý nên thực hiện với thẻ nhớ dung lượng thấp nhé vì lỡ nếu có hư thì cũng đỡ tiếc..>:)
lỗi này nè bác

dinhtupy

Máy của mình sau khi update ICS qua OTA thì có thông tin như sau:

******* Locked ********
Shooter_U PVT Ship S-On RL
HBoot - 1.53.007
eMMC - boot
May 22 2012 01:06:07

Bây giờ tôi không cần S-off gì hết, tôi chỉ cần làm sao ROOT để có thể cài đặt một số phần mềm .apk thôi. Vậy làm cách nào để ROOT nó, mong anh em chỉ giúp.

Máy của mình sau khi update ICS qua OTA thì có thông tin như sau:

******* Locked ********
Shooter_U PVT Ship S-On RL
HBoot - 1.53.007
eMMC - boot
May 22 2012 01:06:07

Bây giờ tôi không cần S-off gì hết, tôi chỉ cần làm sao ROOT để có thể cài đặt một số phần mềm .apk thôi. Vậy làm cách nào để ROOT nó, mong anh em chỉ giúp.
Để Root thì bạn cần Unlock Bootloader, cài Recovery và Root cho máy thôi.

kenny2807

Nếu pác làm phương pháp này rồi thì sẽ không nói thế nhé. Đồng ý với pác là làm thì có thể bị brick nhưng khả năng bị brick là rất thấp. Làm bằng tool hay phần mềm cũng có khả năng bị brick thôi.:(
Mình làm theo phương pháp này rất thành công và máy không hề bị gì. Làm theo cách này thất bại là chuyện bình thường, bởi vì thời gian không chính xác. Nếu câu dây không đúng thời gian thì cứ làm lại thôi, máy cũng không bị gì cả.
Bạn nào chưa có kinh nghiệm câu dây mình sẽ giúp đỡ nhiệt tình;;)

Giúp e với bác, e câu dây như hướng dẫn bây h máy chỉ lên logo htc với cái àn hình trắng, e đang ở Linh Đàm

Giúp e với bác, e câu dây như hướng dẫn bây h máy chỉ lên logo htc với cái àn hình trắng, e đang ở Linh Đàm
Bạn tháo pin ra rồi đưa máy về HBOOT xem đã S-OFF chưa, nếu vẫn còn S-ON thì lại thực hiện lại.

skywards1910

s-off bị treo Juopunutbear

Bạn tháo pin ra rồi đưa máy về HBOOT xem đã S-OFF chưa, nếu vẫn còn S-ON thì lại thực hiện lại.

Em s-off 10 lần nhưng toàn failed, nản không muốn làm nữa thì giờ nó lại bị treo ở màn hình Juopunutbear. Tháo pin ra lắp lại khởi động lại đủ trò nó vẫn chỉ có thể vào màn hình bootloader hoặc cái màn hình Juopunutbear thôi :((. Em phải làm sao để sử dụng máy như trc đây. Mấy hôm trc e cũng nghịch, nó báo lỗi không s-off đc thôi chứ vẫn vào android tốt. Còn giờ thì nó chết luôn ở Juopunutbear rồi hic.