• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

anhhung_245

Xin chú Quang và các bạn cho mình hỏi. Tại sao máy của cháu đã UNLOCKED Bootloader và đã cài Recovery thành công nhưng vẫn là S-ON RL ??? Còn máy bạn cháu thì màn hình fastboot lại hiện là RELOCKED như vậy có unlock Bootloader bình thường được không ạ? Cả hai máy đều là máy Châu Á H.BOOT là 1.49.0011
Xin cảm ơn chú và các bạn, chúc mọi người có thật nhiều sức khỏe và tình yêu với EVO 3D

3 thông số vàng của máy là Unlocked , Recovery , S-0ff

Với máy có Hb cao ( 0011 12 18 ...) thì chỉ có thể có Unlocked và Recovery mà không có S-off.Với 2 cái này bạn đã có thể cài Rom cook nhưng chỉ cài được những bản rom cook của khu vực châu Á thôi .nếu sai khu vực sẽ bị treo logo khởi động

Muốn có S-off bạn phải hạ HB xuống 007

Máy của bạn của bạn Relocked là do trước đó đã Unlocked rồi ( hiểm nôm na là đã mở khoá ) nhưng sau đó bạn của bạn lại Khoá trở lại .Vì HTC đã cho phép mở khoá máy của họ nên bạn cứ mở rồi khoá trở lại vô tư

Thấy bạn còn chưa rõ về những vấn đề này .Mời bạn đọc BÀI VIẾT NÀY để có những cái nhìn cơ bản

halo_2704

3 thông số vàng của máy là Unlocked , Recovery , S-0ff

Với máy có Hb cao ( 0011 12 18 ...) thì chỉ có thể có Unlocked và Recovery mà không có S-off.Với 2 cái này bạn đã có thể cài Rom cook nhưng chỉ cài được những bản rom cook của khu vực châu Á thôi .nếu sai khu vực sẽ bị treo logo khởi động

Muốn có S-off bạn phải hạ HB xuống 007

Máy của bạn của bạn Relocked là do trước đó đã Unlocked rồi ( hiểm nôm na là đã mở khoá ) nhưng sau đó bạn của bạn lại Khoá trở lại .Vì HTC đã cho phép mở khoá máy của họ nên bạn cứ mở rồi khoá trở lại vô tư

Thấy bạn còn chưa rõ về những vấn đề này .Mời bạn đọc BÀI VIẾT NÀY để có những cái nhìn cơ bản

Em cảm ơn anh rất nhiều, vậy thì máy bạn em Relooked thì em lên trang HTC DEV mở khóa lại như bình thường được đúng không anh?
Trước đây, em cũng đã làm theo hướng dẫn bài a vừa gửi link để Unlock Bootloader cho máy mình nhưng chỉ có cái vụ chưa S-OFF và phải hạ Boot cho dòng HBOOT 011 làm em khá băn khoăn, lo lắng...nói chung hơi nhát. Máy anh đã hạ HBOOT thành công chưa? Thiệt là EVO 3D cũng khá khó khăn, em thấy Sen dễ xơi hơn trong khoản này :D
Cảm ơn anh rất nhiều, mong được giao lưu cùng anh ^^

anhhung_245

Em cảm ơn anh rất nhiều, vậy thì máy bạn em Relooked thì em lên trang HTC DEV mở khóa lại như bình thường được đúng không anh?

Hoàn toàn chính xác .Hồi mới mua máy mình là 0012 chưa hạ HB ( vì nhát !!! ) nên cứ quanh quẩn mấy ROM Cook dành cho châu Á chán rồi lại quay về rom Ship cho ổn định cứ Unlo0cked rồi Reloocked cả chục lần ( Vì muốn cài rom Ship Gốc thì phải Reloocked

Trước đây, em cũng đã làm theo hướng dẫn bài a vừa gửi link để Unlock Bootloader cho máy mình nhưng chỉ có cái vụ chưa S-OFF và phải hạ Boot cho dòng HBOOT 011 làm em khá băn khoăn, lo lắng...nói chung hơi nhát. Máy anh đã hạ HBOOT thành công chưa?

Đã hạ HB từ 0012 xuống 007 .S-off cài đủ thứ Rom
Bạn có thể theo dõi bài viết của mình Ở ĐÂY : topic hạ HB

Rảnh thì bác vào xem bài cách test máy Evo 3d của em : http://www.pdaviet.net/showthread.php?188325-Tổng-Hợp-Cách-Test-Máy-HTC-EVO-3D

halo_2704

Hoàn toàn chính xác .Hồi mới mua máy mình là 0012 chưa hạ HB ( vì nhát !!! ) nên cứ quanh quẩn mấy ROM Cook dành cho châu Á chán rồi lại quay về rom Ship cho ổn định cứ Unlo0cked rồi Reloocked cả chục lần ( Vì muốn cài rom Ship Gốc thì phải Reloocked
Đã hạ HB từ 0012 xuống 007 .S-off cài đủ thứ Rom
Bạn có thể theo dõi bài viết của mình Ở ĐÂY : topic hạ HB

Rảnh thì bác vào xem bài cách test máy Evo 3d của em : http://www.pdaviet.net/showthread.php?188325-Tổng-Hợp-Cách-Test-Máy-HTC-EVO-3D

Em rất ngưỡng mộ cái bài Test Evo 3D của anh, từ lúc nó mới ra cơ...hj..hồi xưa chơi HD2, cỡ nào cũng quậy nhưng giờ xài EVO 3D thấy "nhát" tay quá...Chắc để nghiên cứu kỹ thêm rồi em sẽ hạ HBoot.
Còn nếu không hạ HBoot thì khi cài các bản Rom Cook khác thì mình phải cài theo Kernel phù hợp của bản Rom đó để fix Wifi,... đúng không anh? Cảm ơn anh rất nhiều, nếu anh ở Tp.HCM thì hôm nào có dịp giao lưu nhé...Em cũng bán nhiều dòng HTC, iphone, Ipad nhưng không có gì mê hoặc bằng EVO 3D. Thanks a

anhhung_245

hồi xưa chơi HD2, cỡ nào cũng quậy nhưng giờ xài EVO 3D thấy "nhát" tay quá...Chắc để nghiên cứu kỹ thêm rồi em sẽ hạ HBoot.
Còn nếu không hạ HBoot thì khi cài các bản Rom Cook khác thì mình phải cài theo Kernel phù hợp của bản Rom đó để fix Wifi,... đúng không anh? Cảm ơn anh rất nhiều, nếu anh ở Tp.HCM thì hôm nào có dịp giao lưu nhé...Em cũng bán nhiều dòng HTC, iphone, Ipad nhưng không có gì mê hoặc bằng EVO 3D. Thanks a

Việc Hạ HB rất đơn giản là khác . Chỉ cần chú ý trước khi hạ thì bạn cài bản rom cook CÓ ROOT . Muốn biết chắc chắn có root thay chưa thì đừng tin vào cái icon Super Use trong máy mà phải dùng lệnh adb shell nếu $ là chưa root, nếu # là root rồi .Qua được bước này thì các bước sau đều rất đơn giản .Làm từng bước theo hướng dẫn là được .Ngoài ra đọc hết 20 page đầu tiên của topic hạHB thì thành pro về Hạ HB luôn ( Vì bao nhiêu lỗi anh em đưa ra đều giải quyết lần lượt được hết )

Khuyên bác cứ mạnh dạn làm .Chỉ có 1 tỉ lên máy EVO 3D rất nhỏ bị Flas yếu mới có vấn đề thôi . EVO vẫn ko hổ danh là dòng máy cao cấp nhất của HTC

halo_2704

Việc Hạ HB rất đơn giản là khác . Chỉ cần chú ý trước khi hạ thì bạn cài bản rom cook CÓ ROOT . Muốn biết chắc chắn có root thay chưa thì đừng tin vào cái icon Super Use trong máy mà phải dùng lệnh adb shell nếu $ là chưa root, nếu # là root rồi .Qua được bước này thì các bước sau đều rất đơn giản .Làm từng bước theo hướng dẫn là được .Ngoài ra đọc hết 20 page đầu tiên của topic hạHB thì thành pro về Hạ HB luôn ( Vì bao nhiêu lỗi anh em đưa ra đều giải quyết lần lượt được hết )

Khuyên bác cứ mạnh dạn làm .Chỉ có 1 tỉ lên máy EVO 3D rất nhỏ bị Flas yếu mới có vấn đề thôi . EVO vẫn ko hổ danh là dòng máy cao cấp nhất của HTC
.
Vậy mình sẽ kiểm tra lệnh đó trong đâu anh nhỉ? Ở màn hình Boot hay xài chương trình gì hả anh. Nếu anh có link download Rom Cock nào thích hợp thì sent e nhé...Thanks a nhiều...Hên ghê dc anh trai hướng dẫn

matxsfkct

Máy em Hboot 18.Hum qua em thử unlock bằng HTC dev nhưng không dc. đến bước chạy cái ADB rùi cmd gõ lệnh fastboot ko dc. Em cũng down mấy cái file của bác chủ topic rùi nhưng cũng ko dc. Hic. Trước dùng cái Hboot 011 thì ok giờ dùng cái 018 thấy chán ghê

vnreview

Ồ yeah! Thế là mình đã hạ HBoot từ 0018 xuống 0007 thành công và đã S-OFFed !!!
Sau khi về ROM gốc mình đã cài lại CWM và Root lại máy, đồng thời trước đây từ lúc còn S-ON và HBoot 0018 mình đã cài 1 bản ROM cook và tạo Nand Backup toàn bộ ROM trên CWM, nay S-OFFed rồi mình cho Restore lại bản backup ấy cho nhanh để dùng luôn đỡ phải cài lại ROM có được không nhỉ? Chả biết làm thế có đúng không nữa? Chắc S-OFF và S-ON không ảnh hưởng gì tới bản backup ROM đâu nhỉ?

meomeotom

2/ Cho máy vào RECOVERY (tắt máy > giữ Volume Down. + nhấn Power, chuyển xuống Recovery...)

Hix. Đến bước thứ 2 này em không thể nào làm được. Cứ tắt máy xong giữ phím Volume dow + nút nguồn thì Hboot nó tự động cập nhật update, rồi sau đó nó hỏi có update không? Có hoặc không thì cuối cùng sau đó phải ấn nút Power để reboot, không làm sao chuyển xuống phần Recovery được. Các bác giúp em với

Last edited by a moderator:
Anh em cho mình hỏi xíu. Vừa mới mua EVO 3D giờ mình mới tập tành up ROM cho em nó.
Mình muốn hỏi là Máy mình HBoot 0018 là của Châu Á rùi....
Trước tiên để tuỳ biến nó ta phải hạ Hboot hay Unlock Bootloader trước hay phài S-Off, Recovery và Root trước, mình vẫn chưa hiểu thứ tự của từng bước như thế nào...Mong các cao thủ ra tay cho ra các bước theo thứ tự để mình làm nhé...Trong 4R mình có cách làm nhưng do chưa quen HTC nên ko biết làm cách nào trước, cách nào sau!

meomeotom

Các bác ơi cho em hỏi, em sợ quá. Khi em ấn Volume - và power để xem thông tin, thì thấy cái hàng chữ màu hồng trên dòng đầu tiên, thì bình thường là chữ Unlocked hay Relocked gì gì đó chứ, nhưng hiện máy của em lại hiện chữ Revolutionary mới lạ. Em gọi đến thằng kĩ thuật bên Hnam thì nó bảo do máy chỉnh không đúng nên treo IC rồi. No bảo mang đến cho bên nó kiểm tra. Em mang đến thì nó bảo là để máy đó bên nó check, 2 hoặc 3 ngày sau thì đến lấy. Nhưng nó nói luôn là do máy này em tự ý chỉnh hboot gì gì nên bọn nó sẽ không bảo hành cho đâu. Em không dám nên mang về hỏi các bác.

Thông tin máy em: Hboot 1107 S-off, root, duy nhất hàng chữ màu hồng là Revolutionary . Có sao không các bác?

vnreview

Anh em cho mình hỏi xíu. Vừa mới mua EVO 3D giờ mình mới tập tành up ROM cho em nó.
Mình muốn hỏi là Máy mình HBoot 0018 là của Châu Á rùi....
Trước tiên để tuỳ biến nó ta phải hạ Hboot hay Unlock Bootloader trước hay phài S-Off, Recovery và Root trước, mình vẫn chưa hiểu thứ tự của từng bước như thế nào...Mong các cao thủ ra tay cho ra các bước theo thứ tự để mình làm nhé...Trong 4R mình có cách làm nhưng do chưa quen HTC nên ko biết làm cách nào trước, cách nào sau!
Đầu tiên bạn phải Unlock Bootloader trên trang HTCdev.com trước, sau khi unlock bootloader sẽ thấy ghi là Unlocked (khi truy cập vào bootloader). Sau khi unlocked bootloader thành công rồi thì bạn cài CWM Recovery (cài luôn cài Recovery của Revolutionary ấy cho tiện), cài CWM Recovery bản 4.0 xong thì flash file Root để máy có root. Root xong xuôi thì làm tiếp bước S-OFF, HBoot 0018 của bạn giống máy mình, thao tác S-Off có phần ngắn gọn đơn giản hơn so với các HBoot khác. Đọc kỹ bài hướng dẫn nhé!
Các bác ơi cho em hỏi, em sợ quá. Khi em ấn Volume - và power để xem thông tin, thì thấy cái hàng chữ màu hồng trên dòng đầu tiên, thì bình thường là chữ Unlocked hay Relocked gì gì đó chứ, nhưng hiện máy của em lại hiện chữ Revolutionary mới lạ. Em gọi đến thằng kĩ thuật bên Hnam thì nó bảo do máy chỉnh không đúng nên treo IC rồi. No bảo mang đến cho bên nó kiểm tra. Em mang đến thì nó bảo là để máy đó bên nó check, 2 hoặc 3 ngày sau thì đến lấy. Nhưng nó nói luôn là do máy này em tự ý chỉnh hboot gì gì nên bọn nó sẽ không bảo hành cho đâu. Em không dám nên mang về hỏi các bác.

Thông tin máy em: Hboot 1107 S-off, root, duy nhất hàng chữ màu hồng là Revolutionary . Có sao không các bác?
Máy mình HBoot 0018, sau khi S-OFF root... làm hoàn chỉnh hết mọi thứ thì nó cũng y hệt máy bạn, cũng là Revolutionary (tên của team dev phát minh ra cách S-OFF). Máy vẫn hoạt động tốt và không thấy vấn đề gì. Mình thấy như thế hoàn toàn bình thường, muốn trở lại như ban đầu thì nếu không nhầm chỉ cần up 1 cái ROM SHIP là sẽ về HBoot 0018 như cũ. Yên tâm sử dụng nhé!

Đầu tiên bạn phải Unlock Bootloader trên trang HTCdev.com trước, sau khi unlock bootloader sẽ thấy ghi là Unlocked (khi truy cập vào bootloader). Sau khi unlocked bootloader thành công rồi thì bạn cài CWM Recovery (cài luôn cài Recovery của Revolutionary ấy cho tiện), cài CWM Recovery bản 4.0 xong thì flash file Root để máy có root. Root xong xuôi thì làm tiếp bước S-OFF, HBoot 0018 của bạn giống máy mình, thao tác S-Off có phần ngắn gọn đơn giản hơn so với các HBoot khác. Đọc kỹ bài hướng dẫn nhé!

Chà, nhiều công đoạn quá...vậy thứ tự là sẽ ntn phải ko bạn....Máy mình Hboot 0018:
1. Unlock Bootloader
2. Cài Recovery.
3. Root.
4. Hạ hboot.
5. S-off

nguyen_4nh_tuan

máy của em mỏ bootloader lên nó là vậy nè :

Shooter_u PVT ship S-on RL
Hboot -1.49.0018

máy đã unlocker ,cài recovery ,và root:

vnreview

Chà, nhiều công đoạn quá...vậy thứ tự là sẽ ntn phải ko bạn....Máy mình Hboot 0018:
1. Unlock Bootloader
2. Cài Recovery.
3. Root.
4. Hạ hboot.
5. S-off
Chuẩn rồi bác :D Cứ thế triển đi thôi!
Sau một thời gian quậy lung tung bây giờ cái HTC evo 3D cua em đã treo máy không khởi động lại được luôn. Em có qua đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?147562-★-LINK-SHIP-ROM-(WWE)-CHO-HTC-EVO-3D-(SHOOTERU)-★/page6 lấy room ship up lại nhưng ko được . Nhờ mấy pro chỉ em chỗ download room gốc khác về em xin cám ơn rât nhiều . Hu hu
Bình tĩnh nào bác :D
Cái này đã giải quyết vấn đề của em . thanks các bác đã quan tâm

http://www.pdaviet.net/showthread.php?184385-VnEvo3D-ROM-với-Sense-3-5/page32

Phù xong rồi, không sao đâu bác :D

Máy mình Hboot 0018 mình nên hạ Hboot theo cách tổng hợp hạ hboot cho tất cả các hboot của EVO 3D hay là cách hạ từ hboot 0018,0017 -> 0007, 0006 trong 4R ạ.

bacsihoachuoi

máy mình lúc đầu Hboot 1.49.0011 sau khi hạ xuống thành 1.49.1107, đã S-off thành công, giờ đang bị mắc ở đoạn unlock. ko hiểu sao mình làm đến bước cuối cùng rồi, điện thoại hiện ra để chọn yes hoặc no để unlock nhưng mình chỉ chọn đc no, ko thể chọn đc yes. mọi người giúp với