• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)

tunglx

Các bác cho hỏi với, sau khi máy tôi repairboot thì chạy S-OF bằng Revolutionary không được nữa, say khi đánh key mới vào nó báo lỗi, không S-OF được. Có cách nào khác S-OF được không nhỉ?

E có con Ev0 hboot 0018 đã hạ xuống đc 007. Nhưng khi s-off sử dụng tool revolutionary, đến đoạn điền beta key vào thì bị tình trạng như bác trên. toàn báo lỗi key và ko s-off được

model91

e vào trang để unlock bootloader nhưng có 3 cái evo e ko biết chọn cái nào hết.

model91

cho e hỏi ở hướng dẫn UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV của chú Quang ở bài 1 thì đt để chế độ tắt hay mở nguồn vậy ae

model91

- Tiếp theo tiến hành theo hướng dẫn để UNLOCK như sơ đồ dưới đây :

bác nào có thể nói rõ hơn cái sơ đồ đc ko1? e nhìn khó hiểu quá, e đả tải bộ tool về rồi, chạy file sdk manage rồi.đến đó ko bít làm j nữa :(

Last edited by a moderator:

narut0kut3_288

Các bác cho em hỏi sao máy em HBOOT 0018 chưa S-off mà root được là sao vậy. Vậy nếu muốn S-off thì có cần phải hạ Hboot không?

paradise1409

bác nào có thể nói rõ hơn cái sơ đồ đc ko1? e nhìn khó hiểu quá, e đả tải bộ tool về rồi, chạy file sdk manage rồi.đến đó ko bít làm j nữa :(

Bác không cần quá quan tâm đến cái sơ đồ đó. Bác lên trang web http://htcdev.com/bootloader/ và đăng ký 1 tài khoản free và nó sẽ hướng dẫn chi tiết cho bác từng bước một. Yên tâm đi bác , mình mới làm và đã thành công ;;)

Đến đoạn chạy file sdk manage, bác không cần làm theo hướng dẫn trên trang web, bác chỉ cần chạy file Unlock_Bootloader_EVO.bat mà bác down được của bác PhamQuang và làm tiếp theo bước 8 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

paradise1409

Các bác cho em hỏi sao máy em HBOOT 0018 chưa S-off mà root được là sao vậy. Vậy nếu muốn S-off thì có cần phải hạ Hboot không?

S-on vẫn cài CWM va Root máy được bác ơi. Phải hạ HBoot mới S-off được. Máy mình S-on nhưng Root và cài CWM rồi bây giờ đang nghiên cứu để hạ HBoot và S-off nhưng chưa dược, hix. Không biết sai ở chỗ nào nữa :(

model91

sau khi đã s-off, e nhìn máy sao lại là hboot 1.49.1107 nhỉ, trước đó e đã hạ xuống 1.49.0007 rồi. vào xem thì lại thấy chữ Revolutionary màu hồng

Chỉnh sửa cuối:

model91

CÀI RECOVERY (CWM) CHO HTC EVO 3D​

Phải thực hiện bước này thường vì các lý do sau:
- Quá trình S-OFF hoàn thành nhưng vì trục trặc mạng hoặc không có mạng nên Revolutionary không hoàn thành bước tải cài Recovery.
- Sau khi Up lại ROM Ship, Recovery bị mất, cần phải cài lại.
Lưu ý: là bước này chỉ thực hiện được sau khi máy đã có S-OFF.

TIẾN HÀNH​

* Máy (EVO 3D) vào Settings > Applications > Development: đánh dấu vào "USB debugging".
Kết nối máy với PC với chế độ "Charge Only"
Cũng có thể đưa máy vào FASTBOOT rồi kết nối với PC cũng được.
* Tải Tool + Recovery theo link dưới đây:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?t1rln4nbc3w9gzx[/DOWNLOAD]
Giải nén thành thư mục: Recovery_EVO3D
* Vào thư mục trên nhấn EVO3D_RECOVERY.bat chạy.
* Đợi 1 chút là xong, máy đã được cài Recovery (CWM).

Sau khi hoàn thành bước 1 và 2 này máy của chúng ta đã chắc chắn có: S-OFFRECOVERY.

e chạy theo cách này và máy khởi động lại nhưng khi đến bước Root máy thì máy toàn cảnh báo ko đc?

taixyz1991

e mới mua lại máy từ 1 người khác
máy hình như đã root và có CWM, giờ e muốn máy về nguyên như lúc mới (chưa root + update OTA đc) thì phải làm như nào ạ
Thanks các bác trước