• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

crimaron

cho em hỏi là máy em chạy cái TOOLS ở trên thì cài xong cái S-OFF xong bắt đầu cài Recovery thì tools bị lỗi
chạy lại cái tools thì nó báo S-OFF đã dc install rùi nó thoát lun. Em ko cài dc Recovery, pác nào chỉ em cài Recovery với

Phoenix

Chính xác đó !!!
Không chỉ IncredibleS mà các dòng HTC mới khác cũng vậy, chạy ROM Asia rất khó set S-OFF, nếu upade sang ROM Ship Europe thì sẽ tiến hành được ngay.

Tình hình là mình đã test 3 ROM (2.12.405-WWE, 2.12.981-Optus, 2.12.982-Virgin) rồi mà vẫn không set S-OFF được.

laloan

máy của bạn chắc giống của mình phoenix, sau 1 thời gian dài dài mình đã root được, mình dùng bản 2.12.405 kia

thomastn

Bạn hướng dẫn cụ thể cho mình được không. Mình loay hoay mãi mà vẫn không được, Mình dùng ROM EU: 2.30.405.1. Hboot 1.13

Mình đang dùng bản rom có thông tin như vầy nè:Baseband 20.2804.30.08AU_3805.04.03.22_M, Build number 2.12.405.7 CL37872 release ky, Software number: 2.12.405.7....

Mình tiến hành S-OFF theo đúng cách chú Quang hướng dẫn ờ bài 1 thôi. khi chạy cái Tool thì trên màn hình đang là S-ON nó nhày thành S-OFF... bây giờ check Hboot nó cũng vậy... chứng tỏ là thành công rồi.... như mình đã nói, có lẽ bước S-OFF là khó nhất.... mình cũng phải làm lần thứ 3, tăt hết các chức năng kết nối, chỉ để chế độ airmode... lúc đó mới được.... cũng có thể mình gặp may vì cả tháng nay mình loay hay vỡi cái tool anpharev mà ko đuoc. bây giờ dùng cái tool revolution (hình như cũng cùng tác giả) thì được ngay....

PhamQuang

Manager
Mình đang dùng bản rom có thông tin như vầy nè:Baseband 20.2804.30.08AU_3805.04.03.22_M, Build number 2.12.405.7 CL37872 release ky, Software number: 2.12.405.7....

Mình tiến hành S-OFF theo đúng cách chú Quang hướng dẫn ờ bài 1 thôi. khi chạy cái Tool thì trên màn hình đang là S-ON nó nhày thành S-OFF... bây giờ check Hboot nó cũng vậy... chứng tỏ là thành công rồi.... như mình đã nói, có lẽ bước S-OFF là khó nhất.... mình cũng phải làm lần thứ 3, tăt hết các chức năng kết nối, chỉ để chế độ airmode... lúc đó mới được.... cũng có thể mình gặp may vì cả tháng nay mình loay hay vỡi cái tool anpharev mà ko đuoc. bây giờ dùng cái tool revolution (hình như cũng cùng tác giả) thì được ngay....

Nếu máy chạy 2.12.405 thì chạy S-OFF được nhưng nếu đã nâng lên 2.30.405 thì nghe nhiều người kêu ca là khó khăn lắm đấy.

Phoenix

Mình cũng đã test bản Rom trên rồi mà không được, đã test ba bản ROM là 2.12.405.7 và 2.12.981.2, 2.12.982.2 mà không S-OFF được. Hồi xưa dùng apharev cũng không được.

thomastn

cháu đã S-off rồi root thành công. bây giờ cháu muốn up rom thì làm sao hả chú? trước đây cháu up bằng gold card hay chạy file exe thông qua HTC Sync. bây giờ cái rom cháu down xuống ko có file exe thì làm sao hả chú?

Phoenix

cháu đã S-off rồi root thành công. bây giờ cháu muốn up rom thì làm sao hả chú? trước đây cháu up bằng gold card hay chạy file exe thông qua HTC Sync. bây giờ cái rom cháu down xuống ko có file exe thì làm sao hả chú?

Theo mình biết nếu ROM bạn down xuống có dạng file .zip thì bạn đổi tên thành PG32IMG.zip rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó reboot ở chế độ Hboot là nó sẽ up ROM mới.

thomastn

cám ơn bạn... mình sẽ làm thử... nhân tiện bạn có biết cái Rom Manager down trên Market về làm gì ko nhỉ? thấy 1 sô bạn nói dùng đễ up rom gì đó mà mình chua dám làm...

PhamQuang

Manager

Đã S-OFF và cài Recovery thành công rồi thì rất đơn giản.
Có thể Update ROM Ship bất kỳ nào đó cho máy và Update ROM Cook từ thẻ nhớ. Nên qua khu vực Desire, DesireHD hay Sensation, đọc các Topic hướng dẫn Up ROM của Mod. Ancola66 rồi áp dụng cho dòng máy của cháu là được.
Quy trình giống nhau cả thôi.

PhamQuang

Manager

À thêm:
- Nếu đã S-OFF rồi thì chả cần thẻ nhớ GC nữa, cất đi để sau này dùng cho dòng máy mới khác. :D
- Cứ copy file ZIP vào thẻ nào đó rồi đưa máy vào Recovery up là được.

thomastn

cháu chạy Hboot rồi Recovery chọn file Zip thì nó báo nhu sau: Error in /Sdcard/PG32IMG.zip (status 7)... installation aborted. vậy là sao hả chú?

venusian

Moderator
cháu chạy Hboot rồi Recovery chọn file Zip thì nó báo nhu sau: Error in /Sdcard/PG32IMG.zip (status 7)... installation aborted. vậy là sao hả chú?

Cái file PG32IMG.zip là bạn lấy ở đâu ra. Có phải bản Rom Ship bạn down về đổi tên thành như vậy ko hay bản rom cook. Nó báo như thế là bản rom đó bị lỗi rồi bạn ạ.

thomastn

Cái file PG32IMG.zip là bạn lấy ở đâu ra. Có phải bản Rom Ship bạn down về đổi tên thành như vậy ko hay bản rom cook. Nó báo như thế là bản rom đó bị lỗi rồi bạn ạ.

cái file này mình down về rồi đổi tên theo một vài hướng dẫn là phải đổi tên đúng như vậy...

venusian

Moderator
cái file này mình down về rồi đổi tên theo một vài hướng dẫn là phải đổi tên đúng như vậy...

Cách đổi tên như vậy là chỉ áp dụng đối với rom ship thôi nhé. Còn nếu là Rom cook bạn down về có dạng đuôi .zip thì bạn dùng recovery up và ko phải đổi tên gì cả. Trường hợp như bạn là file rom bị lỗi.

PhamQuang

Manager
Tool REVOLUTIONARY các tác giả đã cho ra phiên bản mới, v0.4pre3, thấy quảng cáo và 1 số người sử dụng đã test thành công với các máy đã update lên 2.30.405.
Các bạn có máy đã update lên ROM này có thể vào trang chủ tải về làm thử xem sao nhé.

Son_Do

Well-Known Member
Xác nhận là đã S-Off thành công với máy đã update lên 2.30.405.1

quycoi

Tool REVOLUTIONARY các tác giả đã cho ra phiên bản mới, v0.4pre3, thấy quảng cáo và 1 số người sử dụng đã test thành công với các máy đã update lên 2.30.405.
Các bạn có máy đã update lên ROM này có thể vào trang chủ tải về làm thử xem sao nhé.

Ôi, cảm ơn Bác Quang nhiều quá vì thông tin này.
Để cháu thử xem sao.