• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

quycoi

Ôi, cảm ơn Bác Quang nhiều quá vì thông tin này.
Để cháu thử xem sao.

Thành công vang dội! Chưa đầy 10 phút S-off xong. Hiện giờ đang xài ROM Android Revolution HD 1.1.4, đang tìm sự khác biệt.

PhamQuang

Manager
Thành công vang dội! Chưa đầy 10 phút S-off xong. Hiện giờ đang xài ROM Android Revolution HD 1.1.4, đang tìm sự khác biệt.

Trên phương diện HDH có gì khác biệt giữa trước và sau khi chạy set S-OFF đâu hả bạn?
- S-OFF là mở bảo mật bootloader để có thể dễ dàng update ROM khác...
- Có CMW recovery cũng là để hỗ trợ update chủ yếu là HDH
- ROOT là để hỗ trợ các ứng dụng cần root.
Tất cả các điều trên chủ yếu để hỗ trự can thiệp HDH mới cho máy chứ ít ảnh hưởng tới HDH đang chạy.

quycoi

Trên phương diện HDH có gì khác biệt giữa trước và sau khi chạy set S-OFF đâu hả bạn?
Tất cả các điều trên chủ yếu để hỗ trự can thiệp HDH mới cho máy chứ ít ảnh hưởng tới HDH đang chạy.

Cháu biết là không có sự khác biệt giữa có và ko có S-Off . Ý cháu là sự khác nhau giữa ROM Ship 2.3.3 và ROM Cook Android Revolution HD 1.1.4 cơ.

vuvantinh

bác ơi! cháu làm mãi mà không dược s-off bác ạ!nó toàn báo lỗi beta pass thoai.cháu nghĩ có khả năng cháu viết sai,vậy mong bác hãy lấy cho cháu code beta để s-off nhé bác. Hboot :1.13.0000 và serial number : HT12STD06668 cháu không biết chữ "O" hay là số "0" mà nó toàn báo mật khẩu không đúng.mong bác lấy gjup cháu mật khẩu nhé.máy cháu là HTC INcredible s ạ.chân thành cảm ơn bác nhiều.càng sớm càng tốt bác nhé

venusian

Moderator
Cháu biết là không có sự khác biệt giữa có và ko có S-Off . Ý cháu là sự khác nhau giữa ROM Ship 2.3.3 và ROM Cook Android Revolution HD 1.1.4 cơ.

Cái này thì do cá nhân bạn dùng và cảm nhận. Nhưng thường thì dùng Rom Cook sướng hơn Rom ship. Máy chạy nhanh hơn, pin tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

bác ơi! cháu làm mãi mà không dược s-off bác ạ!nó toàn báo lỗi beta pass thoai.cháu nghĩ có khả năng cháu viết sai,vậy mong bác hãy lấy cho cháu code beta để s-off nhé bác. Hboot :1.13.0000 và serial number : HT12STD06668 cháu không biết chữ "O" hay là số "0" mà nó toàn báo mật khẩu không đúng.mong bác lấy gjup cháu mật khẩu nhé.máy cháu là HTC INcredible s ạ.chân thành cảm ơn bác nhiều.càng sớm càng tốt bác nhé

Theo mình thì là số 0, vì SN của Htc thường có 5 số ở phía cuối. Thấy update tool mới chiều nay phải test luôn thôi.

Phoenix

Theo mình thì là số 0, vì SN của Htc thường có 5 số ở phía cuối. Thấy update tool mới chiều nay phải test luôn thôi.

Tình hình là đã root thành công với bản revolutionary 0.4pre3 này, sẽ up ảnh lên sau, giờ sẽ test Rom 1.1.4 đã.

PS: Set xong Eng S-off rồi, sẽ up ảnh sau...

Chỉnh sửa cuối:

1974khang

s off cho htc incredible s

sau một tuần mày mò cuối cùng cung đã thành công với Tool REVOLUTIONARY phiên bản mới, v0.4pre3, cho máy đã update lên 2.30.405.cám ơn chú PHẠM QUANG nhiều nhé

PhamQuang

Manager
sau một tuần mày mò cuối cùng cung đã thành công với Tool REVOLUTIONARY phiên bản mới, v0.4pre3, cho máy đã update lên 2.30.405.cám ơn chú PHẠM QUANG nhiều nhé

Kể cả máy đã Update lên 2.30.405.1 trước rồi cũng có thể sử dụng Revolutionary (hôm nay đã có phiên bản mới hơn 0.4pre4) để chạy S-OFF.
Hơn nữa khi đã có S-OFF rồi thì update ROM Ship khác cũng tốt nhưng quan trọng hơn là có thể Update các Custom ROM thoải mái.

Phoenix

rom revolution 1.15, chụp hình đẹp hơn rom ship, pin trâu hơn, còn hiệu năng thì có lẽ nhỉnh hơn

Bản 1.1.4 pin đã khỏe hơn rồi, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị FC, sẽ test bản 1.1.5

Kể cả máy đã Update lên 2.30.405.1 trước rồi cũng có thể sử dụng Revolutionary (hôm nay đã có phiên bản mới hơn 0.4pre4) để chạy S-OFF.
Hơn nữa khi đã có S-OFF rồi thì update ROM Ship khác cũng tốt nhưng quan trọng hơn là có thể Update các Custom ROM thoải mái.

Anh Quang có thể giúp mọi người các Rom cook khác không chứ trên xda có một số Rom down được, một số lại không cho mem mới down.

thomastn

các bạn cho minh hỏi : muốn kiểm tra xem máy đã có recovery chưa thì làm sao?
lúc mình S-OFF nó chạy nhanh quá ko biết co recovery chưa.... S-OFF thì chắc chắn rồi.

PhamQuang

Manager
các bạn cho minh hỏi : muốn kiểm tra xem máy đã có recovery chưa thì làm sao?
lúc mình S-OFF nó chạy nhanh quá ko biết co recovery chưa.... S-OFF thì chắc chắn rồi.

Muốn kiểm tra có Recovery hay chưa thì đưa máy vào Bootloader sẽ thấy, chuyển xuống dòng Reovery rồi vào. Nếu đã có rồi, máy sẽ vào Recovery, nếu chưa có thì sẽ có hình gì gì đó.
Nếu chưa có thì cài lại, khi đã có S-OFF rồi thì cài Recovery đơn giản thôi mà.

PhamQuang

Manager
Bản 1.1.4 pin đã khỏe hơn rồi, nhưng thỉnh thoảng vẫn bị FC, sẽ test bản 1.1.5
Anh Quang có thể giúp mọi người các Rom cook khác không chứ trên xda có một số Rom down được, một số lại không cho mem mới down.

Đưa máy cho mình mượn khoảng 3 ngày đi, sẽ có Custom ROM ngay. :D
Chạy S-OFF mới phức tạp tý chứ cook ROM thì có gì khó đâu, chịu khó một tý ai cũng tự làm riêng ROM cho mình cả.

Phoenix

Đưa máy cho mình mượn khoảng 3 ngày đi, sẽ có Custom ROM ngay. :D
Chạy S-OFF mới phức tạp tý chứ cook ROM thì có gì khó đâu, chịu khó một tý ai cũng tự làm riêng ROM cho mình cả.

Đúng là chạy S-OFF khó thật, phải chờ revoluationary bản mới ra mới set S-OFF và root được máy... :D
Còn cho anh Quang mượn máy thì khó thật, bác Quang bao giờ về nước đi off với anh em thì em cho anh mượn vô tư luôn.....

thomastn

cháu vao Hboot, chuyển vô recovery rồi bầm power chọn thì nó ra cá hình điện thoại va cái tam giác màu đỏ có dấu chấm than... vậy là cháu chưa cài recovery phải ko chú? cháu có đọc bài của ancola66 vụ recovery mà cứ rối tung. chú hướng dẫn giúp cháu được ko a?

venusian

Moderator
cháu vao Hboot, chuyển vô recovery rồi bầm power chọn thì nó ra cá hình điện thoại va cái tam giác màu đỏ có dấu chấm than... vậy là cháu chưa cài recovery phải ko chú? cháu có đọc bài của ancola66 vụ recovery mà cứ rối tung. chú hướng dẫn giúp cháu được ko a?
Chuẩn như thế máy bạn chưa có Recovery. Bạn nên kt lại
Cách làm rất đơn giản bạn tham khảo ở đây nha
http://www.pdaviet.net/showthread.php?144097-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-amp-ROOT-CHO-HTC-INCREDIBLE-S