• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

thomastn

hjc, bác nào giúp với.
đến phần download recovery máy mình toàn bị fail

đúng rồi... lúc mình làm đến đoạn nãy cũng bị failed dù máy PC của mình có Internet. do đó mình có S-OFF mà chưa có recovery... có bạn nào biết thi giúp nhé. cám ơn.

1974khang

chú quang chỉ bảo giúp cháu phần này nhé.cháu đã s off được rồi. có recovery có root cháu liền úp một rom khác cho máy( cháu úp bằng goldcard) kiểm tra lại thì mất hết chỉ còn mỗi cái s off lại phải cài recovery và root bây giờ phải làm như thế nào để không bị mất khi up rom khác vậy chú.mong chú chỉ giáo giúp cháu nhé thank chú nhiều

venusian

Moderator
chú quang chỉ bảo giúp cháu phần này nhé.cháu đã s off được rồi. có recovery có root cháu liền úp một rom khác cho máy( cháu úp bằng goldcard) kiểm tra lại thì mất hết chỉ còn mỗi cái s off lại phải cài recovery và root bây giờ phải làm như thế nào để không bị mất khi up rom khác vậy chú.mong chú chỉ giáo giúp cháu nhé thank chú nhiều

Mất hết là đúng rồi.
- Cách up bằng goldcard là chỉ để dành cho up rom ship. Mà nếu như máy bạn đã có root, recovery rồi bạn lại up rom ship thì sẽ nó sẽ mất root và recovery.
-Recovery là dùng để up rom cook. Bạn nên làm lại để có root và recovery. Còn cách up như thế nào thì bạn qua đây tham khảo bài của Mod Ancola. Cách up của DHD và INCREDIBLE S giống nhau
http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

thomastn

Mất hết là đúng rồi.
- Cách up bằng goldcard là chỉ để dành cho up rom ship. Mà nếu như máy bạn đã có root, recovery rồi bạn lại up rom ship thì sẽ nó sẽ mất root và recovery.
-Recovery là dùng để up rom cook. Bạn nên làm lại để có root và recovery. Còn cách up như thế nào thì bạn qua đây tham khảo bài của Mod Ancola. Cách up của DHD và INCREDIBLE S giống nhau
http://www.pdaviet.net/showthread.php?114658-HƯỚNG-DẪN-CHI-TIẾT-CÁC-PHƯƠNG-PHÁP-UP-ROM-CHO-DESIRE-HD

Bạn nói vậy tức là khi đã S-OFF, root và Recovery, thì chỉ được up ROM Cook (file .Zip) đúng ko?
Nếu up ROM Ship (file .exe) thì mất root và Recovery? mình hiểu như vậng đúng ko bạn?

Toshiro0409

Mình đã thử làm bằng bản Revo mới nhất..(0.4pre4)...nhưng cứ đến bước nhập beta key nó cứ báo invalid beta key,aborting....
Mặc dù mình đã nhập đúng S/N và HBOOT.Có ai biết nguyên nhân không...trước đây(thử root với 0.4pre2) thì mình vẫn làm qua được bước này,nhưng lại ko qua được bước S-OFF:|...bậy giờ ko qua nổi bước nhập key nữa,pó tay.
Máy mình là Droid Incredible 2 (vivow),HBOOT 0.97.0000,IMEI 354974042878577,Android 2.2.1,ROM ver 1.34.6.05.4,à mình sd win 7.Beta key mình lấy được là 5m8H1oTKa3ZFaZel....Nản quá,mua máy được 1 tháng rồi mà mãi vẫn chưa root được..hix..có ai bị giống mình không nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Bạn nói vậy tức là khi đã S-OFF, root và Recovery, thì chỉ được up ROM Cook (file .Zip) đúng ko?
Nếu up ROM Ship (file .exe) thì mất root và Recovery? mình hiểu như vậng đúng ko bạn?

Ko phải có root và Recovery thì chỉ đc Up Rom Cook đâu. Vẫn có thể Up Rom ship nhưng bạn phải Root và Recovery. Nhưng bạn lưu ý nha. nhiều khi Up lên bản Ship cao là ko Root đc đâu :)

1974khang

Ai có bản rom cook nào cho em xin nhé.Em muốn test thử máy mà không biết tìm ở đâu

1974khang

báo cáo với các bác hôm nay em đã hoàn thành và up rom cook thành công.xin cám ơn sự giúp đỡ của tất cả các bác nhé.chúc các bác được thành công tốt đẹp

thomastn

Ko phải có root và Recovery thì chỉ đc Up Rom Cook đâu. Vẫn có thể Up Rom ship nhưng bạn phải Root và Recovery. Nhưng bạn lưu ý nha. nhiều khi Up lên bản Ship cao là ko Root đc đâu :)

Cám ơn bạn, mình mất Recovery thì phải làm từ bước nào?

PhamQuang

Manager
Cám ơn bạn, mình mất Recovery thì phải làm từ bước nào?

Nếu mất Recovery là do cháu chạy Rom ship phải không?
Cháu hãy đọc và tiến hành làm theo bài thứ 2 là có Recovery ngay nhé.

PhamQuang

Manager
Không ai biết vấn đề của mình ở đâu sao?:((

Có phải ai cũng ngồi trên mạng để trả lời bạn hỏi ngay được đâu.
Có một bước lấy beta-key và nhập vào mà không làm đc thì kêu ca gì?
Trường hợp của bạn chắc chắn là S/N không chính xác, hãy lấy S/N từ khi tool chạy ấy (vị trí bên trái chỗ đòi nhập key) rồi lấy key mà dùng.
So sánh lại với key cũ xem đúng ko, nếu sai có nghĩa máy của bạn ghi S/N bên vỏ ngoài bậy bạ.

thomastn

Nếu mất Recovery là do cháu chạy Rom ship phải không?
Cháu hãy đọc và tiến hành làm theo bài thứ 2 là có Recovery ngay nhé.

Cám ơn chú. như vậy là sau khi recovery cháu có thể up rom COOK phải ko? nếu cháu up rom Ship thì sẽ bị mất recovery?

Toshiro0409

Cám ơn Bác rất nhiều....cháu đã S-off đc máy nhưng ko recovery được do máy cháu là ROM ship.Cháu có thể thử cài recovery theo bài 2 của Bác đc ko?cháu chưa dám thử vì máy cháu là vivow chứ ko phải vivo.

PhamQuang

Manager
Cám ơn Bác rất nhiều....cháu đã S-off đc máy nhưng ko recovery được do máy cháu là ROM ship.Cháu có thể thử cài recovery theo bài 2 của Bác đc ko?cháu chưa dám thử vì máy cháu là vivow chứ ko phải vivo.

Là phiên bản CDMA phải không? Tốt nhất không nên mạo hiểm mặc dù cũng chả có gì nghiêm trọng lắm đâu, nếu không phù hợp sẽ không cài đc mà thôi.
Cháu nói kỹ về máy cháu, chú sẽ lưu ý tìm phiển bản Recovery thích hợp giúp.

PhamQuang

Manager
Cám ơn chú. như vậy là sau khi recovery cháu có thể up rom COOK phải ko? nếu cháu up rom Ship thì sẽ bị mất recovery?

Up Rom cook (custom) chỉ có cách qua Reovery mà thôi, còn Rom ship thì up từ máy đang kết nối, bằng thẻ nhớ (tách rom) hay từ fasboot đều được.
Up Rom ship sẽ mất Recovery và Root, nếu Rom ship lại trùng hợp là Rom gốc của máy, khả năng mất cả S-OFFF luôn.

Toshiro0409

Cháu tìm bên xda đã có một bản recovery thích hợp.http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=14693680.Nhưng cháu vẫn ko lắm về cái tool mà bên đó cung cấp.Cháu thử mở phần chú chỉ Recovery VIVO thấy nó load file cwm-4.0.1.4-vivo.img và cái file cháu down bên xda là cwm-4.0.1.4-vivow.img nên chắc file này đúng rồi phải ko chú.Chú cần biết những gì về máy cháu ạ.Máy cháu là Droid Incredible 2 do Verizon phân phối.Sử dụng global được*cháu xài mạng mobifone*.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Cháu tìm bên xda đã có một bản recovery thích hợp.http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=14693680.Nhưng cháu vẫn ko lắm về cái tool mà bên đó cung cấp.Cháu thử mở phần chú chỉ Recovery VIVO thấy nó load file cwm-4.0.1.4-vivo.img và cái file cháu down bên xda là cwm-4.0.1.4-vivow.img nên chắc file này đúng rồi phải ko chú.Chú cần biết những gì về máy cháu ạ.Máy cháu là Droid Incredible 2 do Verizon phân phối.

Chính xác đó, file đó thích hợp với máy của cháu.
Cháu đổi tên file tải về thành cwm-4.0.1.4-vivo.img rồi chạy Tool như bài 2 hướng dẫn là được ngay.