• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

soushas

Hình như máy bạn chưa có Super CID đúng không.
Bạn phải tìm đúng bản Rom với khu vực của máy bạn thì mới đc (Bản Rom ship cũ đấy)
Nếu không biết thì bạn tạo Gold Card rồi up Rom qua Gold Card cũng đc. (Up Rom Ship thì không quan trọng máy bạn đang dùng Rom gì. Vì máy đang không dùng Rom gì mà vẫn còn up đc :)) )
máy mình super cid rồi :D
rom ship đã tìm đúng bản khu vực luôn ( cid là htc_044 nên lấy bản châu á TW vs HK để thử )
làm mà vẫn k thể đc =.=
mình xũng đang nghiên cứu gold card xem ntn

venusian

Moderator
máy mình super cid rồi :D
rom ship đã tìm đúng bản khu vực luôn ( cid là htc_044 nên lấy bản châu á TW vs HK để thử )
làm mà vẫn k thể đc =.=
mình xũng đang nghiên cứu gold card xem ntn

Sao lạ vậy. Hiện giờ máy bạn CID vẫn là 044 à.
Bạn up Rom theo cách nào. UP qua PC hay qua thẻ nhớ?

sheva2202

ẹc, e đang làm bước s-of, hboot của máy e là 1.18. khi điền key active thì nó cứ báo là "invalid beta key, aborting..." 0_o nó ko chạy các bác ạh, hĩ. máy e là sen xe

jinsakura

ẹc, e đang làm bước s-of, hboot của máy e là 1.18. khi điền key active thì nó cứ báo là "invalid beta key, aborting..." 0_o nó ko chạy các bác ạh, hĩ. máy e là sen xe
Cái này mình đã từng gặp nhiều lần rồi. bạn đừng có copy cái đoạn mã beta key từ trang web rồi paste vào cmd. nó báo lỗi ngay. bạn phải gõ bằng tay, và chú ý số 0 và chữ O, chữ " lờ " và chữ I . cẩn thận gõ nhầm chữ in hoa với chữ thường là nó cũng báo lỗi.

jinsakura

đã super cid thành công rồi mà :p
mình up qua PC
Nó báo lỗi thế nào khi bạn up Rom ship ? Máy mình Super CID thành công, mình hạ trực tiếp từ ICS xuống Rom Ship GB 2.3.4 liên tục, chả thấy báo lỗi gì cả. up qua pc nhé. Có mấy bạn nói là Super CID thành công, trên máy tính báo thành công, nhưng khi kiểm tra bằng phần mêm down trên Market vẫn báo CID gốc, thế vẫn được. nhưng mình thì nghĩ là không được. cái bước này là ta thay đổi hoàn toàn CID của máy, để qua mặt bước kiểm tra CID khi up Rom, vậy mà nó vẫn báo CID gốc, tức là lúc up Rom nó vẫn kiểm tra ra cái CID gốc và sẽ báo lỗi, không cho up Rom không đúng xuất sứ của máy. Máy mình kiểm tra kiểu gì nó cũng đều ra 8 con số 1 hết. chiến tất cả các bản Rom Ship Âu, Á tẹt ga.

DucLong

Super V.I.P
Nó báo lỗi thế nào khi bạn up Rom ship ? Máy mình Super CID thành công, mình hạ trực tiếp từ ICS xuống Rom Ship GB 2.3.4 liên tục, chả thấy báo lỗi gì cả. up qua pc nhé. Có mấy bạn nói là Super CID thành công, trên máy tính báo thành công, nhưng khi kiểm tra bằng phần mêm down trên Market vẫn báo CID gốc, thế vẫn được. nhưng mình thì nghĩ là không được. cái bước này là ta thay đổi hoàn toàn CID của máy, để qua mặt bước kiểm tra CID khi up Rom, vậy mà nó vẫn báo CID gốc, tức là lúc up Rom nó vẫn kiểm tra ra cái CID gốc và sẽ báo lỗi, không cho up Rom không đúng xuất sứ của máy. Máy mình kiểm tra kiểu gì nó cũng đều ra 8 con số 1 hết. chiến tất cả các bản Rom Ship Âu, Á tẹt ga.
Để test máy xem lại cid gốc thì dùng ứng dụng Tẻminal Emulater để biết với dòng lệnh: getprop ro.cid
Để kiểm tra xem đã suppercid hoàn chỉnh chưa thì qua toot suppercid
Sau khi bạn supper cid xong thì vẫn kiểm tra lại được cid gốc của máy.

venusian

Moderator

Nhập sai key rồi. Bạn copy cái Key đấy vào một file text mới. Lúc đấy bạn sẽ biết chính xác từng kí tự một. Rất hay nhầm lẫn giữa các kí tự khác nhau.

đã super cid thành công rồi mà :p
mình up qua PC

Chuyển qua up bằng thẻ nhớ đi bạn. An toàn hơn up với PC :D

haihapc22

máy e chưa s-off vẫn còn s-on hboot là 1.18 khởi động treo ở logo htc giờ e phải làm sao????

nhnpro

Không biết là máy mình s-on thế sau này có up được rom ship ICS 4.0 chính thức qua PC không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

thqt1b

Không biết là máy mình s-on thế sau này có up được rom ship ICS 4.0 chính thức qua PC không nhỉ

S-OFF là dọn đường cho bạn vào sâu trong android. Bạn muốn xài rom ship thì cứ để y vậy. Còn nếu vọc chơi thì S-OFF đi. Nhưung khi đã S-OFF rồi thì muốn quay lại S-ON thì.......hên xui (xui nhiều hơn).

thqt1b

Cho mình hỏi tý. Mình đã s-off, reco, root, super, cái android 2.3.4 rồi. Tình cờ k tra lại cid = app "android terminal emulator" thì..... gõ vô getprop ro.cid ->permisson denied. Thử gõ tiếp getvar cid -> permisson lun. Mình chắc rằng trên laptop đã báo là 11111111 mà. Rốt cục là mình đã có super chưa vậy?

venusian

Moderator
Cho mình hỏi tý. Mình đã s-off, reco, root, super, cái android 2.3.4 rồi. Tình cờ k tra lại cid = app "android terminal emulator" thì..... gõ vô getprop ro.cid ->permisson denied. Thử gõ tiếp getvar cid -> permisson lun. Mình chắc rằng trên laptop đã báo là 11111111 mà. Rốt cục là mình đã có super chưa vậy?

Có rồi đó bạn. :D

jinsakura

Để chắc chắn, up thử 1 bản Rom ship bất kỳ nào đó. nếu được là đã super CID, nếu không được là chưa có Super CID

thqt1b

Để chắc chắn, up thử 1 bản Rom ship bất kỳ nào đó. nếu được là đã super CID, nếu không được là chưa có Super CID
Tr hợp ko up dc thì nó có báo lỗi gì ko?, có cho ta quay về bản rom tr đó ko ? Nếu về lại dc thì phải vào recovery -> restore lại hả?

duigarang

HTC XE ko xài được GPRS và 3g sau khi root máy

Xin các pro chỉ giáo ti , em mới mua em HTX XE ( FBT) em vẫn sử dụng bình thường lướt web vô tư nhưng sau khi em root máy thì máy ko dùng được 3g ( em xài mạng Vina ) ko bít nó bị sao nữa mặc dù đã chỉnh các kiểu

DucLong

Super V.I.P
Máy của bạn chưa root hoàn chỉnh nên hãy thực hiện lại bước này.

jinsakura

Tr hợp ko up dc thì nó có báo lỗi gì ko?, có cho ta quay về bản rom tr đó ko ? Nếu về lại dc thì phải vào recovery -> restore lại hả?
Không up được thì nó báo lỗi "update error" , và vẫn ở bản rom cũ chứ chưa có thay đổi đươc gì cả.

thqt1b

Xin các pro chỉ giáo ti , em mới mua em HTX XE ( FBT) em vẫn sử dụng bình thường lướt web vô tư nhưng sau khi em root máy thì máy ko dùng được 3g ( em xài mạng Vina ) ko bít nó bị sao nữa mặc dù đã chỉnh các kiểu

Máy bạn có giống với HTC sen XE ko? HTX có bà con gì với HTC ko? Sao mình chưa nghe thương hiệu HTX này bao giờ???? Dạo này nhiều thương hiệu quá, chả biết đâu mà mò.