• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

thanhlong_05

mình mới lấy 1 em sen 4g, bây giờ máy vẫn còn nguyên các thông số chuẩn như
Revolutionary
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT: 1.17.1111
radio-10.14.9035.01_M
eMMC-boot
Jun 2 2011, 22:31:39

VẬY MÌNH PHẢI LÀM NHỮNG BƯỚC NÀO ĐỂ ÚP ĐƯỢC ROM COOK VÀ CÁC BẢN KHÁC VÌ KHI MÌNH TIẾN HÀNH S-OFF NHƯNG KO THƯHC HIỆN ĐƯỢC VÌ HBOOT version ko hỗ trợ 1.17.1111

ntt2006

mình mới lấy 1 em sen 4g, bây giờ máy vẫn còn nguyên các thông số chuẩn như
Revolutionary
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT: 1.17.1111
radio-10.14.9035.01_M
eMMC-boot
Jun 2 2011, 22:31:39

VẬY MÌNH PHẢI LÀM NHỮNG BƯỚC NÀO ĐỂ ÚP ĐƯỢC ROM COOK VÀ CÁC BẢN KHÁC VÌ KHI MÌNH TIẾN HÀNH S-OFF NHƯNG KO THƯHC HIỆN ĐƯỢC VÌ HBOOT version ko hỗ trợ 1.17.1111

Máy của bạn đã s-off rồi, bây giờ bạn chọn recovery xem có vào được không, nếu cũng ok, thì xem tiếp trong application có superuser chưa, nếu có thì đã root rồi, nếu đã ok hết thì bạn thực hiện supercid. Sau đó thưởng thức rom cook thôi.

nhnpro

Nhìn a e up rom cook mà thèm.máy mình vẫn chưa s-off đuợc mới buồn đời chứ.hix

nhnpro

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip
sau đó đổi tên rom.zip thành PG58IMG.zip và chép vào thẻ nhớ, đưa máy về bootloader nó sẽ tự up.
p/s Thanks Mod Ancola66
hỏi nhiều mà tiết kiệm ấn nút Thanks cho người giúp bạn thế ?

Đợi chờ lâu quá, nên đã thử theo kiều của bác bảo. Nhưng mà không ăn thua. Nó k cho up iếc gì cả. Chán thế

lumos4000

hi các bác, em đang gặp trường hợp này, các bác xem giúp em với:
em vừa mua Sensation XE hôm qua :((, thông số gốc là 2.3.4 - 1.18.0000, lúc đầu em không S-off được, sau đó theo hướng dẫn của bác mc trong topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...sation-XE-khi-s-off-bị-lỗi-failer-to-get-root
và đã S-off thành công, đến bước 2 cài recovery thì máy báo CID incorrect rồi báo bấm Power để reboot, reboot xong máy vào booloader và báo Model id incorrect Update Failed, nếu tháo thẻ nhớ ra thì máy khởi động lại liên tục và không thể boot vào được.
Bác nào gặp trường hợp tương tự mà giải quyết được chưa ạ, giúp em với. Tks các bác nhiều

thanhlong_05

các bác cho hỏi thêm, mình tiến hành Tiến hành Super CID, lúc gõ dòng lệnh getprop ro.cid thì thấy xuất hiện 11111111. Vậy máy mình đã được super CID chưa vậy.

ntt2006

các bác cho hỏi thêm, mình tiến hành Tiến hành Super CID, lúc gõ dòng lệnh getprop ro.cid thì thấy xuất hiện 11111111. Vậy máy mình đã được super CID chưa vậy.

Vậy là ok rùi bạn, chiến rom thôi.

ntt2006

BÁC CHO MÌNH LINK CUẢ FIRMWARE MÁY SEN 4G ĐƯỢC KO, MÌNH ÚP XONG THÌ MÁY CỨ KHỞI ĐỘNG Ở MÀN HÌNH HTC LIÊN TỤC

Bạn up bản rom nào? và FW cần là bao nhiêu? Sen 4G cách up rom và sử dụng chung rom với Sen thường và XE, không phân biệt.

mtofvn2910

Bác ơi link down recovery die rồi:-ss Up lại cho mình với:((

Mà cái revolution mình down về là -0.4pre4 chứ ko phải -0.3pre7 như của bác và khi nhấn vào file revolution.exe thì nó hiện cửa sổ cmd 1s rồi tắt luôn:-ss

Chỉnh sửa cuối:

lumos4000

bác nào giúp em vụ này đi ạ
hi các bác, em đang gặp trường hợp này, các bác xem giúp em với:
em vừa mua Sensation XE hôm qua :((, thông số gốc là 2.3.4 - 1.18.0000, lúc đầu em không S-off được, sau đó theo hướng dẫn của bác mc trong topic này:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...sation-XE-khi-s-off-bị-lỗi-failer-to-get-root
và đã S-off thành công, đến bước 2 cài recovery thì máy báo CID incorrect rồi báo bấm Power để reboot, reboot xong máy vào booloader và báo Model id incorrect Update Failed, nếu tháo thẻ nhớ ra thì máy khởi động lại liên tục và không thể boot vào được.
Bác nào gặp trường hợp tương tự mà giải quyết được chưa ạ, giúp em với. Tks các bác nhiều

DucLong

Super V.I.P
bác nào giúp em vụ này đi ạ
Khả năng máy báo cid incorect là máy chưa được S-OFF hoàn chỉnh. khi tiến hành s-off bạn phải kiểm tra các dòng chữ hiển thị xem có đúng như hướng dẫn không. Nếu Chắc chắn s-off đã xong thì bạn kiểm tra file recovery lại xem có tải đúng chưa rối flash lại cho máy.

zrv

cho mình hỏi xíu các bạn !!! máy mình xài rom coredroid 4.1 firmware 3.25.401.101 cl275847 , mình down firmware trên xda là 3.30 , 3.32 nhưng khi flash xong mở máy lên, máy vẫn nhận firmware như cũ ... mình ko biết tại sao cả? mình down co đúng firm ko? các bạn cho mình xin cai link với !!! tks all

Taki7610

Unlock_GSM
cho mình hỏi xíu các bạn !!! máy mình xài rom coredroid 4.1 firmware 3.25.401.101 cl275847 , mình down firmware trên xda là 3.30 , 3.32 nhưng khi flash xong mở máy lên, máy vẫn nhận firmware như cũ ... mình ko biết tại sao cả? mình down co đúng firm ko? các bạn cho mình xin cai link với !!! tks all

Trước khi flash wipe full trước bạn. Vì có nhiều bản nó cần wipe.

mtofvn2910

Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

Máy mình ko S-OFF đc và làm theo cái fixx lỗi cũng ko đc:-s

mtofvn2910

Máy mình sen XE Hboot 1.18. Đến đoạn failer to get root đó (lúc chạy revolution), mình sang bên topic fix lỗi đó cũng ko đc (làm hết bước 5 thì máy reboot rồi vào recovery nhưng lại hiện lên máy và hình dấu chấm than:-s)

Popeye8305

Máy mình sen XE Hboot 1.18. Đến đoạn failer to get root đó (lúc chạy revolution), mình sang bên topic fix lỗi đó cũng ko đc (làm hết bước 5 thì máy reboot rồi vào recovery nhưng lại hiện lên máy và hình dấu chấm than:-s)

máy em tình trang cũng y vậy, mong các bro giúp đỡ.