• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

thqt1b

Máy của bạn chưa root hoàn chỉnh nên hãy thực hiện lại bước này.

Kinh thế? em chạy cái Titanium và root explorer vẫn dc. Cứ nghĩ là đã root dc, ai ngờ. K tra = CIDGetter thì hiện ra HTC__622. Còn thử làm trên LAPTOP thì getvar.... -> 11111111. ??????
còn nữa. Tình cờ vọc vạch sao đó, e lại xóa mất HTC sense UI (trong titanium), buộc phải vào bootloader -> Recovery -> restore lại (hên lúc trước có Backup lúc cài ROOT). Restore xong thì e bắt đầu root lại, nó vẫn chạy NHƯNG ở dòng cuối báo "installation aborted". Boot lại thì vẫn cài titanium dc, SuperCID xong (11111111), nhưng vào CIDGetter thì báo HTC__622. ?????

Chỉnh sửa cuối:

ferick

Kinh thế? em chạy cái Titanium và root explorer vẫn dc. Cứ nghĩ là đã root dc, ai ngờ. K tra = CIDGetter thì hiện ra HTC__622. Còn thử làm trên LAPTOP thì getvar.... -> 11111111. ??????
còn nữa. Tình cờ vọc vạch sao đó, e lại xóa mất HTC sense UI (trong titanium), buộc phải vào bootloader -> Recovery -> restore lại (hên lúc trước có Backup lúc cài ROOT). Restore xong thì e bắt đầu root lại, nó vẫn chạy NHƯNG ở dòng cuối báo "installation aborted". Boot lại thì vẫn cài titanium dc, SuperCID xong (11111111), nhưng vào CIDGetter thì báo HTC__622. ?????
super CID chỉ để bạn up rom ship bản các nước khác chứ chỉ root và cài phần mềm thôi thì cần j, bạn làm nhiều thứ quá có khi lỗi ko root đc hoặc root rồi nhưng máy vẫn báo chưa, tóm lại lỗi loạn lên.

jinsakura

Máy bạn có giống với HTC sen XE ko? HTX có bà con gì với HTC ko? Sao mình chưa nghe thương hiệu HTX này bao giờ???? Dạo này nhiều thương hiệu quá, chả biết đâu mà mò.
HTX là em trai con bà chị dâu bên nội của HTC đó mà. mới ở quê ra làm ăn

thqt1b

super CID chỉ để bạn up rom ship bản các nước khác chứ chỉ root và cài phần mềm thôi thì cần j, bạn làm nhiều thứ quá có khi lỗi ko root đc hoặc root rồi nhưng máy vẫn báo chưa, tóm lại lỗi loạn lên.

Mình root rùi thì mới chạy superCID chứ. Ý bạn là cái super đó sẽ a h đến cái root sao? Lấn đầu tiên root ok, nhưng lần 2 sau khi restore lại thì bị installation aborted. Mặc dù cài setCPU && Titanium vẫn ok.

takaru

Xin chào các bạn . Mình có nhu cầu mua 1 em SEN XE . Đọc các bài viết của bạn mình thấy hơi khác so với thời dùng evo 3d và derside HD . Mình muốn hỏi các bạn là khi mua máy thì mình cần lưu ý các thông số nào ( hboot , version , xuất xứ ... ) để sau này có thể " vọc " thuận lợi nhất . Mình muốn S off , unlock , super CID .... Nói chung là " vọc " triệt để luôn . Xin cám ơn

jinsakura

lâu lâu chưa phải chạy lại Root nên vụ này không biết. cứ up Rom là trong bản Rom đó đã root sẵn rồi, thí dụ bản InsertCoi 5.1.4 có cài sẵn Super use mới nhất nè. dưng mà chưa nuột lắm, root exploer không chạy được với cái SU này. đợi up date sau.

jinsakura

Xin chào các bạn . Mình có nhu cầu mua 1 em SEN XE . Đọc các bài viết của bạn mình thấy hơi khác so với thời dùng evo 3d và derside HD . Mình muốn hỏi các bạn là khi mua máy thì mình cần lưu ý các thông số nào ( hboot , version , xuất xứ ... ) để sau này có thể " vọc " thuận lợi nhất . Mình muốn S off , unlock , super CID .... Nói chung là " vọc " triệt để luôn . Xin cám ơn
Cái này nó ko giống thằng EVO 3D là phải chú ý phiên bản Âu với lại chả Á. Sen XE không cần quan tâm đến các thông số ấy đâu. Hboot nào, Version nào cũng đều UNLOCK và S-off đơn giản cả.hình như nó chỉ có 1 Hboot là 1.18.0000 thì phải, đấy là stock, còn lại khác thì không phải stock. chủ yếu kiểm tra chất lượng máy và phụ kiện đi kèm thôi. mua máy để ý không bị luộc mất cái tai nghe. tai xịn theo máy nghe rất sướng, trong khi tai fake thì 100% y xì tai xin, nhưng nghe thử mới biết không thể bằng được. và cái tai nghe là dễ bị tráo nhất đấy.

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Cái này nó ko giống thằng EVO 3D là phải chú ý phiên bản Âu với lại chả Á. Sen XE không cần quan tâm đến các thông số ấy đâu. Hboot nào, Version nào cũng đều UNLOCK và S-off đơn giản cả. chủ yếu kiểm tra chất lượng máy và phụ kiện đi kèm thôi. mua máy để ý không bị luộc mất cái tai nghe. tai xịn theo máy nghe rất sướng, trong khi tai fake thì 100% y xì tai xin, nhưng nghe thử mới biết không thể bằng được. và cái tai nghe là dễ bị tráo nhất đấy.
Khó nhỉ . mình chưa nghe tai " xịn " bao giờ cả . Cửa hàng mà tráo thì .... Tư vấn cho mình thêm được không bạn

venusian

Moderator
Khó nhỉ . mình chưa nghe tai " xịn " bao giờ cả . Cửa hàng mà tráo thì .... Tư vấn cho mình thêm được không bạn

Còn một thứ quan trọng nữa. Chú ý cái Base của máy. Đừng mua máy có base 1.77.708 để rồi lại khó Root :D.
Tai nghe thì mình chưa thấy đểu. Bạn cứ xem mấy cái tai liền. Nếu tai xịn nhìn nhất định nó sẽ khôn hơn và một điều nữa bạn chưa nghe qua tai Beats thì rất khó nói. Tốt nhất bạn xem ai có rồi thì cho nghe thử một lần. Để lúc mua mình đỡ bỡ ngỡ.

takaru: Bạn đổi máy nhanh quá đấy. Mình vẫn mãi với con DHD cùi bắp :((

jinsakura

dựa vào cảm nhận của tai mình thôi. nhưng cá nhân mình đã nghe thử và có đánh giá thế này. bạn yêu cầu họ chép hoặc là bạn test máy, vào market down cái nhaccuatui về, rồi tải 1 bài nhac nào đó bass mạnh, nhạc dance hay nonstop ý. rồi cắm tai nghe vào nghe thử. nếu là tai xịn bạn chỉ để 50 % mức âm lượng là nghe nhức hết cả tai rồi, bass đập chắc và không chói tai. 80% là bạn đã không chịu nổi chứ đừng nói đến 100%, tai fake thì sẽ âm lượng phải cho to lên mới nghe rõ, và to quá thì tiếng bass se không được như tai xịn. mượn thử 1 tai xịn đi kèm. mà tôt nhất nên đến các chỗ uy tín như cellphone hoặc Huyenmobile mà mua, đắt nó xắt ra miếng. khỏi lo này nọ. Máy mình mua cellphones

jinsakura

Còn một thứ quan trọng nữa. Chú ý cái Base của máy. Đừng mua máy có base 1.77.708 để rồi lại khó Root :D.
Tai nghe thì mình chưa thấy đểu. Bạn cứ xem mấy cái tai liền. Nếu tai xịn nhìn nhất định nó sẽ khôn hơn và một điều nữa bạn chưa nghe qua tai Beats thì rất khó nói. Tốt nhất bạn xem ai có rồi thì cho nghe thử một lần. Để lúc mua mình đỡ bỡ ngỡ.

he, tưởng mod cũng SEN XE nên mới xuất hiện ở đây đều đều chứ nhỉ ? ông bạn takaru này bên EVO 3D nhảy qua đây.

venusian

Moderator
he, tưởng mod cũng SEN XE nên mới xuất hiện ở đây đều đều chứ nhỉ ? ông bạn takaru này bên EVO 3D nhảy qua đây.

Không có Sen XE nhưng làm hộ bạn mấy con rồi nên cũng có chút kinh nghiệm. Với lại TMod mà bạn. Cái gì biết mình sẽ trả lời :p

sheva2202

e vẫn còn e DHD với bác đây bác venusian ạh, hehe

sheva2202

cái tai xịn nó nặng hơn tai rởm đấy bác, mượn ai có cái tai xịn mang theo.coi kĩ từng chi tiết vào bác. nghe thì bác cứ mang 1 cái tai nghe htc thường theo so sánh là đc, nghe khác hẳn luôn bác ạ ^^

nhnpro

Mãi cái tool revolutionary chưa hỗ trợ hboot 1.27 cho em sen nhỉ. Muốn s-off cho em nó quá đi mất.

thqt1b

Mãi cái tool revolutionary chưa hỗ trợ hboot 1.27 cho em sen nhỉ. Muốn s-off cho em nó quá đi mất.

Máy mình trước đó đã S-off rồi. Sau khi up rom android revolution HD 6.5.1 vô thì màn hình Hboot bây giờ là 1.27...... + chữ Revolution màu PINK chà bá ( thay cho dòng *** locked ***). Vậy máy mình còn S-off ko bác?

soushas

Máy mình trước đó đã S-off rồi. Sau khi up rom android revolution HD 6.5.1 vô thì màn hình Hboot bây giờ là 1.27...... + chữ Revolution màu PINK chà bá ( thay cho dòng *** locked ***). Vậy máy mình còn S-off ko bác?

thế là chứng tỏ bác đã s off bằng tool revolutionairy rồi đó :D
thể nào bên dưới cũng có thêm dòng S off luôn

nhnpro

có bác nào đã s-off được hboot 1.27 chưa ạ. em đợi mà thấy lâu quá. bọn revolutionary k chịu hoạt động đầu óc nữa rồi hay sao ấy nhỉ

thqt1b

thế là chứng tỏ bác đã s off bằng tool revolutionairy rồi đó :D
thể nào bên dưới cũng có thêm dòng S off luôn

Mình đang xài rom Android Revolution HD 6.5.2 XE. Phải làm sao để mất cái dòng REVOLUTION màu hồng đó?