• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Có bác nào còn bản RECOVERY 5.0.0.8 không cho e xin với, e down lại link của bác Ân thì bị xóa rồi, đang up lại cho Sen XE của em, E cảm ơn các bác!
Xài bản mới nhất 5.0.2.0 hay dùng Recovery Manager mà flash Recovery. Còn bạn tải Recovery v5.0.0.8 dành cho Sensation tại đây nhé.

nghienPC991

Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

Em đang có một con SenXE. Tình hình là đã S-off bằng tool Revolutionary (vào Bootloader hiện S-OFF và có chữ Revolutionary màu hồng). Đã cài được recovery 5.0.2.0. Nhưng vẫn chưa Root được đến bước thứ 6 của bác hoangminhth nó báo là "không thể mở bản Rom" này được ~X( (Link bác hoangminhth đã die nên em vào 4rum xda để lấy 1 link của 1 developer mới post bài gần đây). Thành ra bây giờ máy em bây giờ vẫn chưa Root được. Mong các bác pro chỉ giáo :|

P/S: Lạ cái là ban đầu máy em có Hboot là 1.17.0011 nhưng S-OFF lại bằng tool Revolution thì Hboot thành 1.17.1111 :-??

Em đang có một con SenXE. Tình hình là đã S-off bằng tool Revolutionary (vào Bootloader hiện S-OFF và có chữ Revolutionary màu hồng). Đã cài được recovery 5.0.2.0. Nhưng vẫn chưa Root được đến bước thứ 6 của bác hoangminhth nó báo là "không thể mở bản Rom" này được ~X( (Link bác hoangminhth đã die nên em vào 4rum xda để lấy 1 link của 1 developer mới post bài gần đây). Thành ra bây giờ máy em bây giờ vẫn chưa Root được. Mong các bác pro chỉ giáo
Bạn tải file Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip về, copy vào thẻ nhớ và vào Recovery và chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card -> chọn file Superuser-3.0.7-efghi-signed.zip trên thẻ nhớ để flash, sau khi flash xong bạn Reboot lại thì máy sẽ được Root.

P/S: Lạ cái là ban đầu máy em có Hboot là 1.17.0011 nhưng S-OFF lại bằng tool Revolution thì Hboot thành 1.17.1111 :-??
Sau khi S-OFF bằng Revolutionary thì HBOOT nó là vậy mà có gì lạ đâu bạn, bây giờ bạn úp lại Ship Rom để có HBOOT 1.18.0000 mà Unlock Bootloader bằng HTC DEV để có SuperCID nhé.

nghinguyen

C:\Android>fastboot oem writecid 11111111
... INFOvreg_set: request is duplicated id 14
INFO pyramid_init_sd, SD card power on ok
INFOsdcc_init_memory_device done
INFO[FAT_ERROR] fat_open_file: can not find SMART_IO.CRD
INFO[JAVACARD_ERR] SMART_IO.CRD cann't find
OKAY [ 1.084s]
finished. total time: 1.086s.

lỗi này là sao mấy anh. E ko nhớ rom ship là gì nữa. CID gốc la HTC__44.
Giờ làm sao để down HBOOT xuống để unlock + s off.
Thanks

sheva2202

sen xe của e có hboot là 1.29 thì cũng làm theo mấy bước trên luôn fải ko các bác?

sen xe của e có hboot là 1.29 thì cũng làm theo mấy bước trên luôn fải ko các bác?
HBOOT 1.29.0000? Rom mới hả bạn? Máy mình HBOOT 1.27.0000 không thể S-OFF được mà chỉ Unlock Bootloader bằng HTC DEV thôi. Mình nghĩ HBOOT 1.27 mà chưa S-OFF được thì 1.29 cũng chịu chung số phận thôi.

sheva2202

HBOOT 1.29.0000? Rom mới hả bạn? Máy mình HBOOT 1.27.0000 không thể S-OFF được mà chỉ Unlock Bootloader bằng HTC DEV thôi. Mình nghĩ HBOOT 1.27 mà chưa S-OFF được thì 1.29 cũng chịu chung số phận thôi.
bạn e nó lỡ tay up ICS wa OTA, hboot 1.29 luôn a ạh =,= vậy ko unlock boot w root đc hở a?

nomobile

Unlock Bootloader, cài Recovery, Root và úp rom cook bình thường nhé bạn, nhưng bị lỗi WiFi...:D

bùn nhất là cái zụ nì. zờ chỉ còn cách xài tạm rom của a fix wifi bữa hổm thui :( có cách nào trở lại 2.3.5 hboot hạ xuống ko a dũng :(

1.27 đang đau đầu 1.29 thì chắc tịt ngòi luôn :(

Last edited by a moderator:

sheva2202

hú dè, flash file boot.img bằng cái tool xài cho one x của chú Ân đưa cho đc luôn fải ko a?

huyhoanganhtri

Có bạn nào ở Q Tân Bình HCM rành úp rom htc sensation t mobile xin hướng dẫn mình với,cho xin số đt & địa chỉ cụ thể
Mình tên Đức 36t,ở F 15 TB,đt 0947337809.Xin cám ơn

caongochoang

làm theo hướng dẫn của bác xong giờ con sen 4g của em ngỏm củ tỏi,không cứu được nữa,bác nào có main cho mình xin mua lại,thanks!