• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

labaitay

Chuẩn đấy bạn ạ. Cứ S-OFF và Super CID rồi muốn dùng gì thì dùng bạn ạ. Thích thì lên, không thích thì hạ :D
ban nói rõ hơn đi ạ, nếu mình đã lên 4.0.3 và unlook bootloader bằng HTC dev thì có tiếp tục s-off và root để up rom cook được ko

labaitay

Có hướng dẫn rõ rồi, bạn xem lại bài 1 hướng dẫn nha.
bạn có thể nói rõ hơn được ko ạ. Mình có 1 số thắc mắc sau: máy mình đã lên 4.0.3 chưa unlock j cả nc là như lúc mới mua chỉ lên ics theo htc
1. dùng tool revolutionary để S-off nhưng lúc này thông số HBoot là 1.24.0000 nên ko biết chọn hboot sao để lấy key active
2. sau đó là chạy rom ship 2.3.3 như ví dụ bạn ghi, làm sao để chạy rom ship như vậy, bật máy update lên 4.0.3 lần nữa ạ

venusian

Moderator
bạn có thể nói rõ hơn được ko ạ. Mình có 1 số thắc mắc sau: máy mình đã lên 4.0.3 chưa unlock j cả nc là như lúc mới mua chỉ lên ics theo htc
1. dùng tool revolutionary để S-off nhưng lúc này thông số HBoot là 1.24.0000 nên ko biết chọn hboot sao để lấy key active
2. sau đó là chạy rom ship 2.3.3 như ví dụ bạn ghi, làm sao để chạy rom ship như vậy, bật máy update lên 4.0.3 lần nữa ạ

Đã lên 4.0.3 rồi thì không Root và S-OFF đc đâu bạn ạ. Chỉ có cách hạ ROm thôi. Nhưng chưa thấy ai nói về cách hạ Rom cả.
Tạm thơi ngồi chờ revolutionary để S-OFF và Root lại bạn nhé.

boyngheo11

các bác cho em hỏi tý ạ. máy em sen xe

đã s-off những vẫn locked như thế em vẫn tiền hành recovery, rott và up rom bình thường chứ ạ

hay phảu unlocker rồi mới được làm các bước kia ạ

boyngheo11

đã s-off những vẫn locked như thế em vẫn tiền hành recovery, rott và up rom bình thường chứ ạ

hay phảu unlocker rồi mới được làm các bước kia ạ.....................

venusian

Moderator

hay phảu unlocker rồi mới được làm các bước kia ạ.....................

Có S-OFF là có tất cả rồi. Bạn làm bước Super CID nữa cho đủ.
Cài Recovery, Root, Up Rom bét nhè luôn. :D

hongthanh

Cac pro cho em hoi. Minh da s-off, da root, da co recovery. Nhu vay da du het dieu kien de up rom cock chua a?Co phai phan vung the nho gi khong? Sorry em online bang dt ko viet co dau. Thank

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Để Root ICS các bạn kiểm tra lại xem còn S-OFF không? Nếu vẫn là S-OFF thì tiến hành flash CWM cho em nó theo hướng dẫn của bác PhamQuang bên topic này : http://www.pdaviet.net/showthread.p...ckworkMod-for-HTC-Sensation-(PYRAMID)-(Update) .
Sau khi đã flash CWM thành công tải file này về: https://www.box.com/s/bba592a9e8f973d374fe copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ, đưa máy về BootLoader, Recovery chọn Install from SD card, chọn file vừa copy vào khi nãy và tiến hành flash. Đã thử và thành công với máy của mình.

thanhhdung78

Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

bạn hoangminhth cho mình hỏi là..hiện tại sensation xe đã root được chưa..nếu chưa root được thì một số bản rom như **ICS 4.0.3**[ROM]Android Revolution HD™ | Sense 3.6 | ICS & Wi-Fi calling | High Quality & Performance** của ntt2006 post thì yêu cầu là cần phải có root..vậy phải làm sao?Mình mới mua sensation xe..mà sao thấy dòng máy này rắc rối quá

venusian

Moderator
bạn hoangminhth cho mình hỏi là..hiện tại sensation xe đã root được chưa..nếu chưa root được thì một số bản rom như **ICS 4.0.3**[ROM]Android Revolution HD™ | Sense 3.6 | ICS & Wi-Fi calling | High Quality & Performance** của ntt2006 post thì yêu cầu là cần phải có root..vậy phải làm sao?Mình mới mua sensation xe..mà sao thấy dòng máy này rắc rối quá

Sensation XE cách làm tương tự như đối với Sensation thường.
Kiểm tra Hboot của bạn. Nếu xem đã có S-OFF chưa, chưa có thì S-OFF và cài Recovery, Root.

Last edited by a moderator:

zrv

sau khi nghiên cứu thì máy mình là t/h : máy đã update OTA lên 2.3.4 rồi và Hboot 1.18.0000. vậy mình làm theo cách này được ko?

Đối với Sen XE:

Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên) => mình thắc mắc chỗ này : là mình s-off bằng tool revolutionary ( tool này chỉ chạy đc trên hboot 1.17.0000 hay cả 1.18.0000 ??? ) và khi s-off xong hboot sẽ là 1.17.0000 => mong các bạn giải thích dùm !!!

Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/trans...26prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.

tks các bạn nhiều !!!

sau khi nghiên cứu thì máy mình là t/h : máy đã update OTA lên 2.3.4 rồi và Hboot 1.18.0000. vậy mình làm theo cách này được ko?

Đối với Sen XE:

Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên) => mình thắc mắc chỗ này : là mình s-off bằng tool revolutionary ( tool này chỉ chạy đc trên hboot 1.17.0000 hay cả 1.18.0000 ??? ) và khi s-off xong hboot sẽ là 1.17.0000 => mong các bạn giải thích dùm !!!

Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/trans...26prmd%3Dimvns

tks các bạn nhiều !!!
Tool Revolutionary hỗ trợ cả HBOOT 1.17.XXXX và HBOOT 1.18.XXXX, sau khi S-OFF bằng Revolutionary thì HBOOT của bạn sẽ thành 1.17.1111, sau đó nếu bạn có bản rom Ship 2.3.4 thì úp thẳng để lên HBOOT 1.18.0000 (nếu không có Ship rom 2.3.4 thì bạn phải úp lại Ship rom 2.3.3 rồi sau đó update qua OTA lên 2.3.4). Khi máy đã có HBOOT 1.18.0000 rồi thì bạn chạy HTC DEV để Unlock Bootloader, lúc này máy bạn sẽ có Super CID (S-OFF & UNLOCKED).

Last edited by a moderator:

minhnvHD

Để Root ICS các bạn kiểm tra lại xem còn S-OFF không? Nếu vẫn là S-OFF thì tiến hành flash CWM cho em nó theo hướng dẫn của bác PhamQuang bên topic này : http://www.pdaviet.net/showthread.p...ckworkMod-for-HTC-Sensation-(PYRAMID)-(Update) .
Sau khi đã flash CWM thành công tải file này về: https://www.box.com/s/bba592a9e8f973d374fe copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ, đưa máy về BootLoader, Recovery chọn Install from SD card, chọn file vừa copy vào khi nãy và tiến hành flash. Đã thử và thành công với máy của mình.

không thấy nút Thanks ở đâu. hic

Cảm ơn bro, với cách này mình Root được ICS rùi, giờ lại dễ dàng nghịch thôi \-/

AK47_CCCP

Có bác nào còn bản RECOVERY 5.0.0.8 không cho e xin với, e down lại link của bác Ân thì bị xóa rồi, đang up lại cho Sen XE của em, E cảm ơn các bác!