• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

bạn ơi, giúp mình vụ này với
máy mình máy hàn quốc, android 4.0 hboot 1.27
mình unlockbootloader sau đó flash recovery và root
sau đó up rom cook viper thì bị treo logo luôn
giờ lam sao hả bạn
Máy bạn chưa S-OFF nên bạn phải flash file boot.img của bản rom ViperS đó thì mới boot được nhé.

mynhoc2485

mình hỏi một câu hơi gà về htc, làm sao biết fw ROM SHIP hiện tại trong máy hỗ trợ cho KHU VỰC XUẤT XỨ để sau này còn biết mà về rom SHIP.thanks mọi đã trả lời.

mình hỏi một câu hơi gà về htc, làm sao biết fw ROM SHIP hiện tại trong máy hỗ trợ cho KHU VỰC XUẤT XỨ để sau này còn biết mà về rom SHIP.thanks mọi đã trả lời.
Dựa trên mã CID bạn nhé.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

xitrum3353

Máy bạn chưa S-OFF nên bạn phải flash file boot.img của bản rom ViperS đó thì mới boot được nhé.

thank bạn, cho mình hỏi thêm 1 câu nữa, up các bản radio khác nhau có gây ra hiện tượng máy không nhận sim ko bạn?

bạn ơi, mình chưa s-off, unlock sau đó recovery và root và up rom cook viper sau đó máy bị lỗi wifi, giờ làm thế nào hả bacnj, bạn có thể cho mình link rom gốc máy mình được không, máy mình là máy hàn quốc của nhà mạng SKT_KR trước đó chạy android 4.0 và hboot là 1.27
thank bạn

thank bạn, cho mình hỏi thêm 1 câu nữa, up các bản radio khác nhau có gây ra hiện tượng máy không nhận sim ko bạn?
Không bạn nhé.

bạn ơi, mình chưa s-off, unlock sau đó recovery và root và up rom cook viper sau đó máy bị lỗi wifi, giờ làm thế nào hả bacnj, bạn có thể cho mình link rom gốc máy mình được không, máy mình là máy hàn quốc của nhà mạng SKT_KR trước đó chạy android 4.0 và hboot là 1.27
Do máy bạn chưa S-OFF nên bạn úp bản rom cook nào cũng bị lỗi WiFi trừ bản rom có Kernel Stock. Bạn nên S-OFF cho máy nhé. Còn Ship Rom thì bạn nên check mã CID rồi đưa lên đây để mình tìm cho nhé.

MrMaru

Để có thông số HBoot : Các đưa máy về Bootloader >>> Sẽ nhìn thấy thông số Hboot ( Có dạng "1.17.****" )
sao mình ko đưa máy về Bootloader được nhỉ @@ tắt nguồn =>Tháo (lắp) Pin =>giữ Volume Down + ấn nhả Power (~2s) rồi mà máy vẫn khởi động bt...nếu cha cố giữ Volume đến hết khởi động thì nó chỉ vào safe mode thôi ko vào Bootloader @@

hai_fish9999

sao mình ko đưa máy về Bootloader được nhỉ @@ tắt nguồn =>Tháo (lắp) Pin =>giữ Volume Down + ấn nhả Power (~2s) rồi mà máy vẫn khởi động bt...nếu cha cố giữ Volume đến hết khởi động thì nó chỉ vào safe mode thôi ko vào Bootloader @@

Menu - power - fastboot: bỏ dấu tích ở đây đi thì mới vào bootloader được = volume - và nút power.

hai_fish9999

Hỏi Ngu: có khi nào mà máy mình ko có bootloader ko nhỉ :D

Bấm và giữ nút volume - sau đó bấm nút nguồn giữ 2s - bỏ nút nguồn ra nhưng vẫn giữ nút volume - đến khi nào máy tắt và bật lại vào màn hình trắng có 1 số dòng chữ với nhiều màu sắc thì đó là bootloader. Trong đó sẽ có mấy dòng như : locked, s-on, radio.....

xitrum3353

Không bạn nhé.

Do máy bạn chưa S-OFF nên bạn úp bản rom cook nào cũng bị lỗi WiFi trừ bản rom có Kernel Stock. Bạn nên S-OFF cho máy nhé. Còn Ship Rom thì bạn nên check mã CID rồi đưa lên đây để mình tìm cho nhé.

nhờ bạn tìm cho mình rom ship với mà skt-901 cho thị trường hàn quốc bản 4.0 với, mình cố gắng s-off mà không biết sai ở đâu cháy 3 cái thẻ nhớ rồi nà

alviss19

Các bác cho em hỏi là máy em chạy win8 64bit nên không chạy được cái driver 3.0.0.007. Em có thể dùng driver 4.2.0.001 mới nhất rồi làm theo như #1 để S-OFF không ạ.

phuchai88

máy mình sensation xl từ hà lan về đã unlock bootloader nhg ko s-off đc hboot 1.28 mọi người có cách nào ko xin chỉ giáo e với thank mọi người.Mới sài htc k rành lắm thank!

xitrum3353

máy mình sensation xl từ hà lan về đã unlock bootloader nhg ko s-off đc hboot 1.28 mọi người có cách nào ko xin chỉ giáo e với thank mọi người.Mới sài htc k rành lắm thank!

bạn tải XLMultiTool.v2.1 về chỉ nhấp chuột cái là ok hết bạn ah

nhờ bạn tìm cho mình rom ship với mà skt-901 cho thị trường hàn quốc bản 4.0 với, mình cố gắng s-off mà không biết sai ở đâu cháy 3 cái thẻ nhớ rồi nà
mình s-off = câu dây đồng.lần đầu làm = thẻ 8g cũng bị cháy.lần sau chuyển sang thẻ 1g phát ăn luôn=))
thẻ 8g đấy bác lắp sang mấy con nokia cùi cùi vẫn dùng được đấy bác ạ

ngockhanh1988

Máy mình đang muốn S-OFF nhưng bị như thế này: máy đang bị treo logo ko thể boot vào trong và làm như hướng dẫn trên dc, có cách nào để S-OFF ngoài BootLoader dc ko vậy?

Máy mình đang muốn S-OFF nhưng bị như thế này: máy đang bị treo logo ko thể boot vào trong và làm như hướng dẫn trên dc, có cách nào để S-OFF ngoài BootLoader dc ko vậy?

Máy S-OFF bị vấn đề này
Bạn phải úp về Ship Rom gốc thì mới S-OFF được nhé.