• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

ngockhanh1988

Máy đang bị vấn đề bật nguồn chỉ vào bootloader, nên ko tùy chỉnh chế độ Charging Only dc, Fastboot chỉ nhận USB màu đỏ thôi nên các tool chạy đều ko tìm ra dc thiết bị. Có cách nào giải quyết ko các bro? hic..

ngockhanh1988

Báo cáo tình hình cho ae giúp đỡ
- Máy bây h như hình trên
- Mở máy chỉ vào tới Bootloader
- Ko làm dc S-OFF, Recovery do tool ko nhận ra máy

Báo cáo tình hình cho ae giúp đỡ
- Máy bây h như hình trên
- Mở máy chỉ vào tới Bootloader
- Ko làm dc S-OFF, Recovery do tool ko nhận ra máy
Bạn Unlock Bootloader, cài Recovery rồi flash rom cook GB nhé.

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

ngockhanh1988

Mình chạy Revolution thì bị ntn, nó ko tìm thấy thiết bị
Đã cài HTC Driver đầy đủ, FASTBOOT USB

Livingtolove

lâu lắm rùi lại quay về dùng sen xe vì đc cho ạ

máy hiện tại là unlocked bootloader , s-on , hboot 1.29

vậy làm cách nào để recovery và cài room cook ak

e cám ơn

lâu lắm rùi lại quay về dùng sen xe vì đc cho ạ

máy hiện tại là unlocked bootloader , s-on , hboot 1.29

vậy làm cách nào để recovery và cài room cook ak

e cám ơn
Bạn nên S-OFF bằng Tool JuopunutBear thì úp rom thỏa mái và quan trọng nhất là không bị lỗi WiFi. Sau khi S-OFF thành công thì bạn tiến hành cài Recovery và úp rom cook bình thường.

S-ON thì vẫn úp rom cook bình thường nhưng phải thêm công đoạn flash boot.img của bản rom cook đó thì mới boot được và sẽ bị lỗi WiFi nếu như không phải Kernel Stock.

ngockhanh1988

Dùng ADB_Flash tool để thay đổi CID thì bị lỗi này, ae giúp khác phục dc ko? thanks

Chỉnh sửa cuối:

ngockhanh1988

Boot lock và s-on sao super cid được bạn.
Oh, mình tưởng làm dc vì ko tìm ra dc ship rom cho máy nên làm Super CID để up ship rom khác.
Máy mình bây h là S-ON, RECOVERY 4 EXT, HBOOT 1.18.0000 thì bro nào giới thiệu cho 1 cái rom GB nào up dc ko? ko cần ICS

ngockhanh1988

Có rom gốc 1.34.841.6 mà version lại thấp hơn version trong máy hiện tại (1.45.841.5 ) nên nó ko cho up mới ác :( hic..

luclang26

xin giúp đỡ : máy em là htc sen 710t bản của china mobile . hboot của nó là 0.82 , chưa thể S-off root , hay recovery để cài rom .ace nào đã từng cài qua , xin hỗ trợ để cài rom cho e với

lhuynhtien

cách đây 1 năm mình hình như cũng vào 4room này và tập tành root các thứ. Mình đã unlockbootloader, root, recovery nhưng chưa s-off.
và mới đây 1 tuần mình đã s-off thành công = cách dùng tool của các bạn đưa trên này và dây diện chích vào cái lỗ nhỏ trên dt. kết quả thành công chỉ sau 7 lần chích ( 6 lần chính nhầm vào khe sim, lần thứ 7 chích vào khe thẻ nhớ thì ko). hậu quả lỗi thẻ -> mất dữ liệu. vì thế phải copy toạn bộ qua vitinh trước khi làm, và nên dùng thẻ nhớ rác để kích hoạch s-off các bạn nhé!
tiện đây mình hỏi 1 vấn đề. hiện tại mình dùng rom vibers 3.1.3 rất tốt, mình muốn thay đổi vòng tròn khóa màn hình của HTC thành logo câu lac bộ MU thì dùng file anò ae cho share cho mình với nhé! ( mình nhớ trong này có bạn share 1 lần mà tìm hoài ko thấy). Mình đã dùng app có sẵn thay đổi cái vòng tròn khác rồi, nhưng trong app đ1o download về ko có logo MU mình cần! tks mọi người!

cách đây 1 năm mình hình như cũng vào 4room này và tập tành root các thứ. Mình đã unlockbootloader, root, recovery nhưng chưa s-off.
và mới đây 1 tuần mình đã s-off thành công = cách dùng tool của các bạn đưa trên này và dây diện chích vào cái lỗ nhỏ trên dt. kết quả thành công chỉ sau 7 lần chích ( 6 lần chính nhầm vào khe sim, lần thứ 7 chích vào khe thẻ nhớ thì ko). hậu quả lỗi thẻ -> mất dữ liệu. vì thế phải copy toạn bộ qua vitinh trước khi làm, và nên dùng thẻ nhớ rác để kích hoạch s-off các bạn nhé!
Đây là phương pháp S-OFF bằng Tool JuopunutBear (câu dây đồng) và có thể bị hư thẻ nhớ (đã khuyến cáo rồi).

tiện đây mình hỏi 1 vấn đề. hiện tại mình dùng rom vibers 3.1.3 rất tốt, mình muốn thay đổi vòng tròn khóa màn hình của HTC thành logo câu lac bộ MU thì dùng file anò ae cho share cho mình với nhé! ( mình nhớ trong này có bạn share 1 lần mà tìm hoài ko thấy). Mình đã dùng app có sẵn thay đổi cái vòng tròn khác rồi, nhưng trong app đ1o download về ko có logo MU mình cần! tks mọi người!
Bạn sang đây tham khảo và tải logo MU ở hình 21 nhé.