• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

Dạ em đã thử 2 cái cáp rồi vẫn vậy. Đưa về bootloader cũng không ăn thua vì nó không nhận ra máy!
Vậy có thể do cổng USB trên PC của bạn. Bạn thử đổi cổng khác xem sao. Nếu vẫn không kết nối được thì khả năng chân miniUSB trên HD2 bị lỏng hay hỏng rồi...:(

superman1983

Vậy có thể do cổng USB trên PC của bạn. Bạn thử đổi cổng khác xem sao. Nếu vẫn không kết nối được thì khả năng chân miniUSB trên HD2 bị lỏng hay hỏng rồi...:(
Mình đã đổi cả 4 cổng USB của con Lap nhưng vẫn vậy. Cắm cáp vào máy vẫn sạc pin bình thường chỉ không connect được thôi. Không biết như vậy có bị hỏng cổng miniUSB không?

DucLong

Super V.I.P
Mình đã đổi cả 4 cổng USB của con Lap nhưng vẫn vậy. Cắm cáp vào máy vẫn sạc pin bình thường chỉ không connect được thôi. Không biết như vậy có bị hỏng cổng miniUSB không?

Nếu dùng win XP bạn remove chương trình Activesync cũ đi cài lại bản Activesync 4.5 trong quá trình cài, cắm cab nối với HD2 cho nó nhận nhau, yêu cầu cab còn tốt, cổng USB sử dụng bình thường. Nếu không được nữa hardreset máy HD2 lại trong khi đó vẫn cắm kết nối với PC.
Cuối cùng không được nữa thì up rom khác. (có khi phần kết nối trong ROM bị lỗi).

superman1983

Nếu dùng win XP bạn remove chương trình Activesync cũ đi cài lại bản Activesync 4.5 trong quá trình cài, cắm cab nối với HD2 cho nó nhận nhau, yêu cầu cab còn tốt, cổng USB sử dụng bình thường. Nếu không được nữa hardreset máy HD2 lại trong khi đó vẫn cắm kết nối với PC.
Cuối cùng không được nữa thì up rom khác. (có khi phần kết nối trong ROM bị lỗi).
Dạ em làm thử rồi vẫn không được. Trong Device Manager trên PC khi cắm HD2 vào nó hiện Unknown Device. Giờ cắm cổng USB vào chỉ để sạc pin. Em xài 2 cái HD2, thử con cũ em xài vẫn connnect bình thường. Con mới này em mới lấy về cho Ông Anh xài thì bị hiện tượng như trên!

Dạ em làm thử rồi vẫn không được. Trong Device Manager trên PC khi cắm HD2 vào nó hiện Unknown Device. Giờ cắm cổng USB vào chỉ để sạc pin. Em xài 2 cái HD2, thử con cũ em xài vẫn connnect bình thường. Con mới này em mới lấy về cho Ông Anh xài thì bị hiện tượng như trên!
Vậy thì do chân miniUSB của HD2 rồi, nên mang cho KTV kiểm tra bạn ạ...

thanhtbv

Bạn lvnam và bạn superman 1983 làm theo cách của mình nhé là ok thôi. vào start/setting/connections/USB to PC bỏ dấu tích Enable faster....rồi kết nối với PC nhé (hoặc bạn vào máy tính bật window mobile devece Center lên vào Mobile device settings chọn connection setting bỏ dấu tích Allow USB connection là ok. Rồi vào Bootloader để chạy HSPL và up Rom bình thường.)Chúc bạn thành công!

lvnam

Bạn lvnam và bạn superman 1983 làm theo cách của mình nhé là ok thôi. vào start/setting/connections/USB to PC bỏ dấu tích Enable faster....rồi kết nối với PC nhé (hoặc bạn vào máy tính bật window mobile devece Center lên vào Mobile device settings chọn connection setting bỏ dấu tích Allow USB connection là ok. Rồi vào Bootloader để chạy HSPL và up Rom bình thường.)Chúc bạn thành công!

Cám ơn bạn mình đổi qua laptop khác và up được rồi, trước khi up mình chạy HSPL 2 để đưa về SPL 1.66, có lẽ do cổng USB của một máy bị lổi gì đó, chứ 2 máy này mình dùng mọi khi connect bình thường, ROM mới chạy có vẻ nhanh hơn khi khởi động và bàn phím dể dùng hơn

thanhtbv

Cám ơn bạn mình đổi qua laptop khác và up được rồi, trước khi up mình chạy HSPL 2 để đưa về SPL 1.66, có lẽ do cổng USB của một máy bị lổi gì đó, chứ 2 máy này mình dùng mọi khi connect bình thường, ROM mới chạy có vẻ nhanh hơn khi khởi động và bàn phím dể dùng hơn

uh,bạn trc khi up ROM bạn đưa máy về HSPL chứ(hay SPL),Nếu bạn dùng bản rom của bạn down về bạn phải chạy HSPL trước, và tắt nguồn đi, vào bootloader xem có HSPL chưa rồi mới đc up rom, sau đó thay đổi SPL sau(phòng khi mang đi BH thôi)Máy bạn không việc gì nữa sao không up bản ROM mới trên chủ đề Bác Quang or bác An đó,nhanh và mượt nhiều ứng dụng hay hơn chứ.,Tại VN,bạn sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và sóng sánh tốt hơn.(bạn lưu ý chạy HSPL trc rồi up rom đấy nhé, đã có HSPL rồi thì k lo chết máy)
Chúc bạn vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

cudobio

Giúp đỡ gấp!!!

Có ai bị giống như em không ??? E đang xài 1 em Leo(HSPL v3,radio 2.15,rom cook).E muốn chuyển sang rom ship mà muốn cài từ thẻ nhớ,loay hoay mãi không được(cả goldcard).O bootloader chỉ hiện ra mỗi chữ Serial, e giữ phím volume down mòn cả tay mà không hiện ra chữ loading để tiếp tục,nhờ các bác chỉ điểm giúp em với,thanks.(e đang ở Czech nen là phiên bản châu âu)

Có ai bị giống như em không ??? E đang xài 1 em Leo(HSPL v3,radio 2.15,rom cook).E muốn chuyển sang rom ship mà muốn cài từ thẻ nhớ,loay hoay mãi không được(cả goldcard).O bootloader chỉ hiện ra mỗi chữ Serial, e giữ phím volume down mòn cả tay mà không hiện ra chữ loading để tiếp tục,nhờ các bác chỉ điểm giúp em với,thanks.(e đang ở Czech nen là phiên bản châu âu)
Thẻ nhớ bạn phải Format với định dạng FAT32 và copy file RUU_signed.nbh vô thư mục gốc của thẻ nhớ rồi đổi tên thành LEOIMG.nbh thì mới úp được bạn ạ... Mà bạn úp Ship Rom bằng thẻ nhớ sẽ bị mất HSPL đấy, úp qua kết nối PC để không bị mất HSPL nhé...

cudobio

em làm theo đầy đủ thế mà vẫn không được,chỉ hiện mỗi chữ serial,dùng cable cũng được nhưng khi up vào ram bị giảm đi còn 50MB,sao xài được.Bác còn cách chữa trị khác không ? em pó tay rồi

bestmansg

Bạn xem lại coi có up đúng rom cho máy không? Máy mình Tmobile, hôm rồi up lộn rom ship của Leo thường cũng bị vậy, ram chỉ còn khoảng 50MB, chạy rất nóng máy, sau đó là bị treo ở màn hình Stick together, mình tháo pin ra để 1 lúc cho nguội máy, lắp vào , up lại ngay rom ship Tmous thì hết.

cudobio

mình dùng bản rom ship mới nhất, máy đã HSPL v3,radio 3.15, Leo thường,mãi mà không up được

cudobio

mình toàn up rom cook bằng may tính,thử cách up bằng thẻ nhớ để bỏ HSPL đi mà mãi không được,các bác giúp em với

minhlc1958

Active Member
mình toàn up rom cook bằng may tính,thử cách up bằng thẻ nhớ để bỏ HSPL đi mà mãi không được,các bác giúp em với

Bạn cho chạy HSPL đến giai đoạn chọn 2.08.0000, 2.08HSPL thì bạn chọn 2.08.0000 là được rồi k cần up qua thẻ nhớ đâu

minhlc1958

Active Member
tình hình là vẫn không được bác ơi

Nếu up bằng thẻ thì bạn làm như sau
* Tốt nhất là dùng một thẻ nhớ riêng chuyên để up rom dung lượng 1GB và được Format với định dạng FAT32
* Pin trên máy nên còn trên 50%
* Tải File ROM về (Nếu là file*.zip,rar,7z thì giải nén)
* Đổi tên ROM RUU_signed.nbh thành LEOIMG.nbh
* Chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ
* Tắt máy hoàn toàn
* Nhấn giữ Nhấn giữ nút Volumedown và nhấn nhả nút Power, vẫn giữ nút Volumdown cho đến khi hiện chữ Loading... thì bỏ tay ra
* Khi nhận được thông báo thì nhấn nút Power để Up rom
* Sau vài phút thì quá trình up rom hoàn tất, tháo nắp pin chọt vào nút Reset(Mầu đỏ) để máy khởi động lại là xong

DucLong

Super V.I.P

chuyện này dễ òm mà sao bạn làm cho rắc rối lên thế.:D
Bạn up được rom trên kết nối máy tính và đã HSPL3 xong thì nay dùng chính cái tool HSPL3 này trả về SPL gốc.

stupid1314

up rom ship = thẻ nhớ sẽ làm mất hspl đấy ;)

Hì, sao mình up room bằng thẻ nhớ khi vào bootloader thì vẫn thấy HSPL 2.08 không có bị mất. Cũng không biết sao lại vậy, hay là mấy room sau này các bác ấy đã sữa được lỗi này rồi nhỉ?