• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

DucLong

Super V.I.P
Các bác ơi cứu e với. Up 2% thấy chữ HTC màn hình đen rồi nó bị lỗi luon làm sao bây giờ
Chắc up rom bị lỗi mới post hỏi đây mà. hihi
Bạn kiểm tra máy đã unlock chưa nếu chưa tải Tool HSPL3 về chạy cho máy, chạy xong kiểm tra lại nó đã hoàn chỉnh chưa nếu xong nó chuyển chữ SPL thành HSPL trong Bootloader đó.
Khi bị như bạn đừng hoảng hốt. Tháo pin ra lắp vào, Hard Reset lại máy xong vào bootloader kiểm tra SPL nhé. Tôi định đi ngủ nhưng sợ bạn làm gì thêm nó sẽ hỏng máy nên phải trả lời ngay.

tumap

Cảm ơn bác đã giúp đỡ, e làm được từ hôm qua rồi. Cũng làm như lần đầu bị lỗi, làm đi làm lại khoảng chục lần thì nó được. Ko hiểu là nó bị sao. Tuy nhiên cũng hết hồn vì mới mua chưa được 2 ngày. Hehhehheheh

Xusa

cho e hỏi tí. Cái chương trình radio FM của e ko mở đc (e mua cái này từ Mỹ về). Giờ e chỉ muốn cài lại radio FM thôi thì fai làm sao???

IamT

cho e hỏi tí. Cái chương trình radio FM của e ko mở đc (e mua cái này từ Mỹ về). Giờ e chỉ muốn cài lại radio FM thôi thì fai làm sao???

Đã cắm tai nghe chưa?

ptshop

các bác cho em hỏi em đã có SPL-2.0.8 HSPL nhưng không thể nào kêt nối HTC HD2 với laptop được
em dùng bootloader ( tắt kết nối active sync ) copy CútomRuu.exe và file Ruu_sign.nbh vào 1 thư mục trong C
chạy CustomRu.exe hiện lên 1 bảng em Next -- đến khi hiện chữ Update ( update ROM current verson ) chọn next -
bắt đầu chạy hiện lên 1 bảng chạy từ 0-100% ( please wait 10 minutes ...)
nhưng sau đó báo lỗi :
ERROR UPDATE ERROR:
"The update cannot respomse from your PDA phone. please check the USB cable is connected between PC and your PDA phone"
Nhưng em cắm cáp đó với PC thì vẫn nhận ra thẻ nhớ và máy
Chỉ up ROM mới bị trương hợp này.
vậy là sao àh ?

PhamQuang

Manager
các bác cho em hỏi em đã có SPL-2.0.8 HSPL nhưng không thể nào kêt nối HTC HD2 với laptop được
em dùng bootloader ( tắt kết nối active sync ) copy CútomRuu.exe và file Ruu_sign.nbh vào 1 thư mục trong C
chạy CustomRu.exe hiện lên 1 bảng em Next -- đến khi hiện chữ Update ( update ROM current verson ) chọn next -
nhưng sau đó báo lỗi :
ERROR UPDATE ERROR:
"The update cannot respomse from your PDA phone. please check the USB cable is connected between PC and your PDA phone"
vậy là sao àh ?

Tắt hết các trình đang chạy, kể cả trình duyệt web. rồi chạy thử lại xem sao bạn ạ.
Khi up ROM, đòi hỏi lượng RAM khá cao cho nên tốt nhất nên giải phóng các trình đang chạy đi.

Xusa

Ông anh mình cũng xài hd2 đâu có cần cắm phone đâu mà vẫn mở fm đc mà :|

Chắc hàng khủng...:p HD2 mình không dùng nên không rõ chứ Imagio của mình không bật được FM nếu không cắm tai nghe....:(

langthang262

Lần đầu tiên mình cũng bị như thế này.
Do máy chưa cài đủ driver khi Phone ở bootloader nên nó báo lỗi, để nguyên thế (giữ nguyên Phone ở bootloader và chạy lại customRuu.exe là được

nhưng sau đó báo lỗi :
ERROR UPDATE ERROR:
vậy là sao àh ?

MtxCK75

Cái này chắc hàng khủng thật rồi, chứ HD2 của mình thì không có tai nghe là cái FM radio nó không chạy, mà ngay cả con samsung cùi bắp của mình cũng thế phải gắn tai nghe thì mới mở FM được.

lungtungbeng

chắc con HD2 ấy em đoán ông anh bạn làm gẫy chân của tai nghe trong lúc ngủ nên chân của tai nghe bị giắt trong lỗ của máy rồi thì mới nghe fm k cần tai nghe chứ>:), hoặc con HD2 ấy là hàng đặt riêng rồi, còn con HD2 của em k có tai nghe thì k nghe đc FM

ptshop

em làm như bác nhưng đang setup ( wait for 10 minutes ) thì vẫn bị báo lỗi trên

Chỉnh sửa cuối:

vuidoi

em làm như bác nhưng đang setup ( wait for 10 minutes ) thì vẫn bị báo lỗi trên
Đổi qua cổng USB khác trên máy tính đi, hôm trước tớ bị y trang như vậy đấy, mọi ngày vẫn cắm cái ổ USB đó sync với sạc pin làm đủ kiểu ko sao, tự nhiên sau khi dùng Task 29, hay là nghịch cái gì đó, mình nhớ không lầm là dùng Task 29 thì máy báo ko nhận được USB, đổi qua cái ổ USB khác thì lại up ngon lành, bạn thử xem sao,, máy có bao nhiêu lỗ chọc hết cả vào.:))

thongdm

Anh em nào biết thì chỉ giúp dùm phone mình đang xài bản ROM version là bao nhiêu nhé:
OS version: 5.2.21916 (21916.5.0.93)
Manila version: 2.5.20183025.0
ROM version: 24.Sep.2010 WWE
ROM date: 08/03/10
Radio version: 2.10.50.26
----------------------------------------
Bây giờ mình muốn uprom cho phiên bản gốc thì phải làm như thế nào, có cần phải chạy HSPL gì trước không?
Tôi download bản ROM từ trang của T-Mobile:
http://www.t-mobile.com/wmupgrade/

http://http://dl.htc.com/ruudownload....aspx?pid=leo2
thì có được không?
Vì tôi có mua code unlock của hãng nên tôi muốn sài rom gốc cho nó đẹp, nên mong muốn anh em giúp đỡ