• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up ROM từ WM3 lên WM6 dành cho người mới!

vnanhvn

Hức hức, bác ới! Nó die rồi, bác làm ơn up lại dùm em với ạ! Cảm ơn bác nhiều nhiều!

Giúp em với các bác ơi! Sao không có ai có 2 cái em cần ạ hức hức!

Last edited by a moderator:

fantom

cho tớ hỏi cái unhide extract ra ròi install làm sao vậy T_T mấy bác làm ơn chỉ tường tận dùm T_T nếu file đó là file cab thì máy tớ ko install đc T_T mỗi lần mở cab installer là máy đứng, chắc chtrình nó bị hư j ròi, bữa bị virus từ đó là ko install đc chtrình j hết.
chỉ dùm tớ install mấy cái Unhide Unlock.
với tớ muốn hỏi là nên xài WM nào vậy :-/
cám ơn T_T

hoaibao

giúp mình với, mình gặp 1 số vấn đề sau với con O2 IIs đang dùng này:
1. khi dùng 2003SE màn hình cứ bị lệch (dường như chỉ lệch vùng ở trên - khoảng 1/4 trên cùng của màn hình).
2. Nhờ người up rom lên WM6 thì vẫn bị tình trạng trên + thêm không nhận được tin nhắn khi để ở chế độ stanby (nhấn power).
nhờ các bro tư vấn giúp.

(máy này em mình ngưng sử dụng khoảng 7 tháng + đã 1 lần thay màn hình hết 2.4M trước khi ngưng sử dụng)

thông tin WM6 sau khi up:
ROM version: 5.60.00 WWE.
Radio version: 1.12.00
Protocol version: 1337.42

cảm ơn các bro nhiều.hic..

Anhtoitb

giúp mình với, mình gặp 1 số vấn đề sau với con O2 IIs đang dùng này:
1. khi dùng 2003SE màn hình cứ bị lệch (dường như chỉ lệch vùng ở trên - khoảng 1/4 trên cùng của màn hình).
2. Nhờ người up rom lên WM6 thì vẫn bị tình trạng trên + thêm không nhận được tin nhắn khi để ở chế độ stanby (nhấn power).
nhờ các bro tư vấn giúp.

(máy này em mình ngưng sử dụng khoảng 7 tháng + đã 1 lần thay màn hình hết 2.4M trước khi ngưng sử dụng)

thông tin WM6 sau khi up:
ROM version: 5.60.00 WWE.
Radio version: 1.12.00
Protocol version: 1337.42

cảm ơn các bro nhiều.hic..

- Bị lệch màn hình thì bác phải mang ra thợ kiểm tra lại thui, cái này khả năng nhiều là do phần cứng chứ bản ROM thì không ảnh hưởng đến việc lệch màn hình đâu bác!

- Lỗi không nhận được tin nhắn khi để ở chế độ Stanby thực ra là lỗi của bản ROM không báo đèn sáng khi tin nhắn đến! Lỗi này trong các bản ROM 6.1 của các MOD đã fix! Bạn có thể up thử xem thế nào!

Thân!

noname83

Các đại cao thủ ơi cho e hỏi với.

1. Em đang dùng con Hp4700 vẫn ở WM3, ko biết up lên WM6 thì có tốt hơn j ko? bắt wifi có tốt hơn ko? vì trên tầng 4 có wireless mà máy e vẫn ko bắt được trong khi đó laptop thì vẫn bắt ngon lành
2. Vẫn là con Hp 4700 ấy bạn e mua hộ, hình như hàng 2nd dùng mấy tháng ngon lành ko sao tự dưng khoảng tuần nay nó dở chứng. E dùng bút clik vào màn hình ko được, cứ trơ ra. Chỉ gọi được menu sau khi clik vào start xong rồi là thôi. Trong khi đó e dùng 4 phím ở dưới thì vẫn ukie. E đã hard reset rồi nhưng mà chỉ được 1 hôm, hôm sau vẫn lỗi ấy mặc dù e chưa cài thêm phần mềm ứng dụng hay bàn phím hay bất cứ cái j vào. Máy của e đã được dán bảo vệ màn hình.

Các bác giúp e chẩn con bệnh này với, hoặc có bác nào sửa được thì giúp e, e đnag ở hà nội ah

TaQuangDuc

cho tớ hỏi cái unhide extract ra ròi install làm sao vậy T_T mấy bác làm ơn chỉ tường tận dùm T_T nếu file đó là file cab thì máy tớ ko install đc T_T mỗi lần mở cab installer là máy đứng, chắc chtrình nó bị hư j ròi, bữa bị virus từ đó là ko install đc chtrình j hết.
chỉ dùm tớ install mấy cái Unhide Unlock.
với tớ muốn hỏi là nên xài WM nào vậy :-/
cám ơn T_T

Cab thì cài trên BA nhé... (kiến thức cơ bản mà)
còn nếu không cài được trên BA thì chịu khó hardreset -> up lại rom 2003SE -> đọc lại hướng dẫn đầu tiên mà upROM WM6 thôi (BA up dễ kinh khủng)

Các đại cao thủ ơi cho e hỏi với.

1. Em đang dùng con Hp4700 vẫn ở WM3, ko biết up lên WM6 thì có tốt hơn j ko? bắt wifi có tốt hơn ko? vì trên tầng 4 có wireless mà máy e vẫn ko bắt được trong khi đó laptop thì vẫn bắt ngon lành
2. Vẫn là con Hp 4700 ấy bạn e mua hộ, hình như hàng 2nd dùng mấy tháng ngon lành ko sao tự dưng khoảng tuần nay nó dở chứng. E dùng bút clik vào màn hình ko được, cứ trơ ra. Chỉ gọi được menu sau khi clik vào start xong rồi là thôi. Trong khi đó e dùng 4 phím ở dưới thì vẫn ukie. E đã hard reset rồi nhưng mà chỉ được 1 hôm, hôm sau vẫn lỗi ấy mặc dù e chưa cài thêm phần mềm ứng dụng hay bàn phím hay bất cứ cái j vào. Máy của e đã được dán bảo vệ màn hình.

Các bác giúp e chẩn con bệnh này với, hoặc có bác nào sửa được thì giúp e, e đnag ở hà nội ah

lộn chuồng rồi
cái này có hỏi cũng không ai biết, biết cũng không nói :))=))

concobebe

Bác Quang Đức ơi, sao em down bộ tool của bác về để up Rom 03 lên 06 mà Repart_DOC không chạy được, bác xem up lại giúp em với!
Em đang hý hoáy up rom 03 lên 06 mà bị vướng ngay ở bước 1 này mới chết chứ!

TaQuangDuc

Bác Quang Đức ơi, sao em down bộ tool của bác về để up Rom 03 lên 06 mà Repart_DOC không chạy được, bác xem up lại giúp em với!
Em đang hý hoáy up rom 03 lên 06 mà bị vướng ngay ở bước 1 này mới chết chứ!

Mình khuyến khích làm sạch BA trước khi thực hiện các bước cho đỡ đụng soft. Bạn thử hard reset xem thế nào!
Cheers

LongXuyenBoy

Cái link unhide của pác ở trang 1 là file zip, down về giải nén ra thì toàn file .001 002 thì dùng sao pác nhỉ? :| em là newbie T___T

TaQuangDuc

Cái link unhide của pác ở trang 1 là file zip, down về giải nén ra thì toàn file .001 002 thì dùng sao pác nhỉ? :| em là newbie T___T

bất ngờ, ngồi trên ghế mà ngạc nhiên quá, ngã lăn xuống đất =))
file ngon lành mà, mình vừa down thử lại, ngon ơi là ngon, bạn down lại đi, ngon lắm đấy! không có 1 với cả 2 gì đâu

LongXuyenBoy

ui, hiểu rùi, nhìn nhầm, file đầu tiên down về là file zip, unzip thì nó ra file cab, mà em xài winrar nên ko để ý, tưởng là còn nén nữa nên extract 1 lần nữa, thành ra nó ra file .001 .002 :|

laivinhanh

Cho mình hỏi sao mình down tool ở trang 1 về giả nén ra chỉ có phần unlock mà không có Unhide nhỉ, làm ơn cho mình xin phần dó được không. Thanks!

Cứ cài vào là hiện đủ cả thôi

Last edited by a moderator:

vnanhvn

Cho mình hỏi sao mình down tool ở trang 1 về giả nén ra chỉ có phần unlock mà không có Unhide nhỉ, làm ơn cho mình xin phần dó được không. Thanks!

bạn cài trực tiếp vào trong BA, sau đó vào thư mục của unlock bạn sẽ thấy đầy đủ Unhide.

TaQuangDuc

Mình đính chính thêm 1 tý, phần cài đặt chỉ thực hiện trên BA, không làm trên PC nhé, cứ cài lên là thấy thôi!
cheers,