• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

PingMD

Cái này chạy rất mượt, wifi, 3G, camera rất ok. PM toàn là phải mua ko a.

randoms

nhưng ứng dụng wp7 khá nghèo nàn , đang phân vân ko biết nên up ko nữa

Up đi chạy cho vui bác à. Đúng là lúc đầu thì ham cài phần mềm nhưng cài nhiều rồi cũng để đấy chẳng dùng mấy.

HTCHD

hic, em cài xong nó hiện ra màng hình HTC rồi đứng im luôn. Bác nào biết chỉ hộ em cái. Cám ơn các bác

PingMD

Up xong roi chay rất mượt nhưng máy tinh mình đang chạy win xp sp2 nên bó tay ln, ko cài đc cái gì hết.

titit

ka ka nói chung là quá tuyệt , chạy vèo vèo.
Nhưng có ai giúp mình phục hồi lại cái thẻ nhớ không ...nó chỉ còn có 199M hic hic

clarkht

ka ka nói chung là quá tuyệt , chạy vèo vèo.
Nhưng có ai giúp mình phục hồi lại cái thẻ nhớ không ...nó chỉ còn có 199M hic hic

mình có lập cái topic hướng dẫn bên ngoài đó, bác ra xem nhé

tomkhoa

mình chạy magldr112 báo thành công rồi nhưng bấm finish máy rung một cái rồi hiện màn hình trắng với chữ htc bấm và giữ nút nguồn mãi củng ko thay dổi gì, bị sao vậy các bác?
mình bị y chang bác này ? ai bik ko chỉ giúp với

pda_s620

Đổi bằng rename như bt hay đổi ntn? hả bạn...? gà công nghiệp bạn thông cảm nhé...hix hixx

tomkhoa

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)

Error Description:
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (956)
đang installer windows phone 7 thì nó báo lổi như thế đấy, còn trên HD2 thì nó đứng lúc
Flashing 4 partition ...4 [365-F00] M2

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 46 minutes:

bác nào đã cài windows phone 7 thành công cho e hỏi, trước khi cài wp7 thì các bác đang sử dụng rom winmo nào hay rom android nào ? chứ e dùng rom winmo của bác phạmquang cook thì lúc install wp7 vào toàn báo lổi, sáng tới h nản wa'

Chỉnh sửa cuối:

Spinner

Mình Flash lên chạy mượt mà rồi nhưng mà wifi thì cứ searching mãi không thấy tìm được :(.
Có bác nào bị tương tự không?

hai

Mình dùng rom v70 của bác Phạm Quang đây up 1 phát được ngay, tất cả đều tốt chỉ có chụp ảnh có đèn flash là bị xanh lè và không lấy nét được thôi .
mình cũng có 1 ngừoi bạn up win 7 nhưng không vào wifi được không biết do lỗi cái gì

Spinner

Mình dùng rom v70 của bác Phạm Quang đây up 1 phát được ngay, tất cả đều tốt chỉ có chụp ảnh có đèn flash là bị xanh lè và không lấy nét được thôi .
mình cũng có 1 ngừoi bạn up win 7 nhưng không vào wifi được không biết do lỗi cái gì

Hix up lên Win7 còn liên quan đến cả Rom hiện hành cơ ạ...
Mình chuyển từ Android sang nên không có khái niệm Rom trước khi up là Rom nào :p
Đã thử format thẻ nhớ rồi flash lại mà vẫn không khắc phục được :(

clarkht

Hix up lên Win7 còn liên quan đến cả Rom hiện hành cơ ạ...
Mình chuyển từ Android sang nên không có khái niệm Rom trước khi up là Rom nào :p
Đã thử format thẻ nhớ rồi flash lại mà vẫn không khắc phục được :(

mình nghĩ chả liên quan j rom trước, chỉ liên quan radio thôi chứ