• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

Spinner

Up Rom chả liên quan đến việc up HSPL và Radio cả.
Máy em chạy HSPLv3 lâu rồi.
Radio thì đang để 2.10...
Bác Hai cho em thông tin Radio của bác để em thử đú theo xem, biết đâu lại tìm ra cách khắc phục cho lỗi không bắt được wifi này :D.
Em thấy không chỉ là việc Wifi không search được mà còn là chế độ Wifi tự chuyển về off sau khi thoát khỏi setting.
( Em nói như vậy dựa trên cơ sở suy luận tương tự từ việc bật Bluetooth ra, bluetooth bật lên không search được máy nào ( do không có ) nhưng khi back lại menu setting thì chế độ Bluetooth vẫn on, còn Wifi thì không search được khi back lại menu setting thì chế độ wifi là off )...

clarkht

Up Rom chả liên quan đến việc up HSPL và Radio cả.
Máy em chạy HSPLv3 lâu rồi.
Radio thì đang để 2.10...
Bác Hai cho em thông tin Radio của bác để em thử đú theo xem, biết đâu lại tìm ra cách khắc phục cho lỗi không bắt được wifi này :D.
Em thấy không chỉ là việc Wifi không search được mà còn là chế độ Wifi tự chuyển về off sau khi thoát khỏi setting.
( Em nói như vậy dựa trên cơ sở suy luận tương tự từ việc bật Bluetooth ra, bluetooth bật lên không search được máy nào ( do không có ) nhưng khi back lại menu setting thì chế độ Bluetooth vẫn on, còn Wifi thì không search được khi back lại menu setting thì chế độ wifi là off )...

up rom mà chả liên quan gì HSPL và radio sao ? HSPL mới up đc rom ! radio 2.08 trở lên up rom android mới mượt, thế mà bác bảo ko liên quan sao @@

Spinner

Done :D.
Em phán nhầm... Rom v70 của bác Quang có tích hợp up kèm Radio 2.15 :D.
Đã up xong Radio mới và set wifi ok!
Mong mode đưa thông tin này lên thành chú ý khi up Rom để bà con biết với.
Thanks.

up rom mà chả liên quan gì HSPL và radio sao ? HSPL mới up đc rom ! radio 2.08 trở lên up rom android mới mượt, thế mà bác bảo ko liên quan sao @@

Ý của em là.
Up Rom không có nghĩa là up cả HSPL và Radio lên theo. Chứ không phải là up Rom "không cần" có HSPL, Radio...
Không phải bản Rom nào cũng tích hợp up cả Radio kèm theo.

Thân.

Spinner

:( Vấn đề không giống như em nghĩ rồi...
Máy gặp một số lỗi rất dở hơi... Không sycn được danh bạ, calendar từ gmail, không gửi được tin nhắn :| - máy báo không đủ dung lượng để load :(.
Lag :-< không xem được thông tin ở about...
Mỗi lần reset lại máy không lưu các thông số đã chỉnh sửa mà flash lại Rom nguyên bản :( -> Wifi lại die :((
Xem video cài đặt WP7 trên Leo -> Phát hiện máy mình boot thẳng vào màn hình Home chứ không lên màn hình Let's Start như trong video :(.
Vào Xda mò mẫm -> Có thể thẻ nhớ mình không tương thích -> buồn 1' -> giờ đang thử flash lại theo link bên Xda. Hi vọng ông trời có mắt.

P.s: Em dùng thẻ cùi Sandisk 2GB :((

gcool52

Bổ sung thêm điều kiện trước khi Up lên wp7 là bạn phải có Hspl3 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

blue_sail30885

Sau 5mins up thành công. Cảm nhận như sau :
Cảm ứng wá mượt.
Camera mình thấy good lém mà.
Pin thì chưa thấy chỗ nào ghi %pin chưa bít nó hao hay ko?
Ko bít làm sao đổ contact vào mặc dù đã syn với gmail thành công.
Wifi good
Bluetooth chưa test
SMS ok
Phone sóng vi vu, nghe rõ, to
Map : định vị wá thô sơ :))

Tạm thời feed back được nhiu đây. sáng mai test 3G sẽ feed back sau. hihi

Máy mình : TMOUS + 16Gbs SD (Zin theo máy)

Chỉnh sửa cuối:

lungtungbeng

Em thì thấy chỉ có đúng 1 vấn đề nặng nhất là zoom ảnh và Web chưa tốt, chứng tỏ đa điểm vẫn chưa hoạt động tốt. Hi vọng sẽ sớm được khắc phục ở bản Rom tiếp theo^^

trunght78

anh em giúp mình với, mình bị vướng ngay từ đầu khi flash MAGLDR 1.12, do là máy mình đang chạy android 2.2 sau khi đã flash MAGLDR 1.11, khi mình chạy ROMUpdateUtility.exe thì báo là không kết nối đươc qua usb....máy tính mình đang chạy win7 và kết nối bình thường với hd2 để sạc, chép dữ liệu...anhe em có kinh nghiệm giúp mình với...càm ơn anh em nhiều

diemhen_mobile

Tổng hợp lại bác nào bị lỗi thì làm như sau: úp lại win 6.5 bản mới nhất của bác phamquang có tích hợp radio 2.15, tiếp theo hard SPLv3, tiếp theo flash MAGLDR 1.12 và tiếp tục thực hiện theo hướng dẫn up winphone 7.

vtp9x

Sau khi up và dùng thử mình thấy chẳng thua em HD7 mọi chức năng hoạt động tốt hết cài soft thuốc cũng ok. Tuy nhiên máy mình bị hiện tượng tự động reset lại trong khi đó xài win 6.5 không hề có hiện tượng này.

huydong0164

Sau khi up và dùng thử mình thấy chẳng thua em HD7 mọi chức năng hoạt động tốt hết cài soft thuốc cũng ok. Tuy nhiên máy mình bị hiện tượng tự động reset lại trong khi đó xài win 6.5 không hề có hiện tượng này.

Lúc trước mình cũng hay bị nhưng mình chạy task29 sau đó mới UP thì OK. Bạn thử lại đi

blue_sail30885

tui chạy task29 rồi vẫn bị lỗi reset. có lúc reset lại default lun mới ghê. hehe. ko bít do máy tui lỗi hay do rom còn bug. có ai chạy đc hoàn toàn mà ko bị lỗi reset chưa?

huydong0164

tui chạy task29 rồi vẫn bị lỗi reset. có lúc reset lại default lun mới ghê. hehe. ko bít do máy tui lỗi hay do rom còn bug. có ai chạy đc hoàn toàn mà ko bị lỗi reset chưa?

Có trương hợp do tốc độ thẻ nhớ hoặc loại thẻ nhớ không đáp ứng hoặc tương thích thường gây lỗi reset và chậm hơn thẻ khác khi chạy WP7 (thường mở qua lại trong WP7 nó hiện loading thoáng qua, do chậm). Có loại thẻ nhớ cho vào nó cứ khởi động 1, 2 lần sau đó mới vào WP7. Bạn thử sử dụng SD card khác thử. Mình thử trên 1 số thấy Sandisk 4,8,16 GB class 2 hoặc 4 đều tốt, nhưng kingston thì tùy loại có loại class2 8GB tốt hơn class 4 16GB (có thể do SD không chính hãng). Bạn nên lưu ý về thẻ nhớ.

hoangxshp

Mình dùng thẻ 8G của Samsung đi kèm theo khi mua máy. thấy chạy tít mù mỗi tội bị ngốn pin. Đang định up lai xem thế nào?

myangel1292004

Các bác chỉ dùm được không ạ,
Tình hình máy mình đã HSPL để uprom các bản winmo 6.5 và chưa chạy tool MALGD 1.11 để up rom android NAND.
Từ winmo mình up trực tiếp lên wp 7 (đã thành công) sau khi cài tool MALGD 1.12.
Vậy trong trường hợp mình muốn chuyển qua android NAND thì có phải chạy tool MALGD 1.11 hay tận dụng tool MALGD 1.12 để up thẳng luôn các bản android NAND vậy? Xin các bác chỉ giáo với (các bài ở trên cũng có đọc nhưng nói không rõ ràng lắm nên vẫn chưa dám thử Android NAND như thể nào?)

hai

Khi muốn cài lại android, bác để nguyên MAGDLR 1.1.2 cũng được mà down xuống 1.1.1 cũng được chẳng sao cả.
kể cả bác để nguyên 1.1.2 up android xong rồi mà muốn xuống 1.1.1 thì cứ thế mà up 1.1.1 không ảnh hưởng gì đến rom android cả

huydong0164

Các bồ cho mình hỏi: Có thể cài WP7 cùng Android trên NAND được không?

Điều này thì bó tay rồi. Vì bộ nhớ của HD2 giới hạn và nguyên tắc khi UP ROM NAND nó sẽ phải xóa sạch bản trước để UP. Bạn chỉ có thể chạy WP7 NAND còn Android SDcarrd