• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

benjamine

làm thế nào để kết nối máy tính vào pc mà pc nhận thẻ nhớ nhỉ các bác, mình cắm dây cáp vào ko biết chình ở đâu để bật chế độ disk drive lên nữa :-s

hoangtumodel

mình hỏi cái, nếu flash MAGLDR 1.12 WP7 rồi trở về winmo được không, có cần flash HSL của winmo không ?

nguyenh

làm thế nào để kết nối máy tính vào pc mà pc nhận thẻ nhớ nhỉ các bác, mình cắm dây cáp vào ko biết chình ở đâu để bật chế độ disk drive lên nữa :-s
Cái này WM7 không hỗ trợ bạn ạ. Tất cả thao tác copy được thực hiện qua Zune. Có thể trong tương lai sẽ có chương trình cho phép thao tác trên bộ nhớ, nhưng nhiều khả năng phải đến khi nào WM7 hỗ trợ đa nhiệm

mình hỏi cái, nếu flash MAGLDR 1.12 WP7 rồi trở về winmo được không, có cần flash HSL của winmo không ?
Bạn không phải cài lại HSPL, chỉ cần vào bootloader và flash ROM như bình thường.

kakatoi

Cái này WM7 không hỗ trợ bạn ạ. Tất cả thao tác copy được thực hiện qua Zune. Có thể trong tương lai sẽ có chương trình cho phép thao tác trên bộ nhớ, nhưng nhiều khả năng phải đến khi nào WM7 hỗ trợ đa nhiệm

Bạn không phải cài lại HSPL, chỉ cần vào bootloader và flash ROM như bình thường.

có cách rồi mà bác. nhưng chỉ cốt làm USb thôi ko bỏ nhạc vào nghe đc đâu

kanguru

Member
Tuyệt vời, chạy rất nhanh, cảm ứng quá nhạy và chính xác, đánh thử vài dòng mà không hề bị sai.
Thanks bác.

randoms

he he sau một hồi thử sức với cảm xúc của con tim đang up chỉ sợ mất điện thì toi. Nhưng kết quả thì mỹ mãn lun hi hi thanks các bác đã chỉ dẫn
đang vọc thử e nó.

trucdemo

mới up xong, mình thấy hoạt động rất tốt, mượt và ít hao pin, nhưng theo mình có vẻ như ko hay bằng android lắm, được cái hiệu ứng chuyển trang rất đẹp, để nghiên cứu cài wp7 và android cùng lúc, giống như wm và android vậy, dể dùng android còn wp7 để vọc thêm, thanks

VNS_n

Mọi người cho hỏi làm sao để bluetooth hoạt động nhỉ. Mình thấy nó báo connect mà khi chuyển file từ PC vào HD2 nó cứ báo "No service". Ko lẽ toàn bộ thao tác chuyển file đều phải thông qua Zune?

maximum

Mọi người cho hỏi làm sao để bluetooth hoạt động nhỉ. Mình thấy nó báo connect mà khi chuyển file từ PC vào HD2 nó cứ báo "No service". Ko lẽ toàn bộ thao tác chuyển file đều phải thông qua Zune?
chính xác Zune quản lý file khá giống itune của Apple vì thế ko thể chuyền file dễ dàng như với androil va winmo đâu

ThuanLD

à, em nhờ người lấy đc active key chứ không phải em tự lấy đc bác ạ.
Em call lên lần 1 gặp người vn ú a ú ớ chẳng làm được gì
lần 2 gặp tây thì nó nhầm là xin key win7

Mình cũng đang định người quen bên Mỹ call cho MS xin activate key nhưng khi gọi lên thì nói sao với MS để họ cho key mình vậy bác Gunnroseclose???

gunnroseclose

Mình cũng đang định người quen bên Mỹ call cho MS xin activate key nhưng khi gọi lên thì nói sao với MS để họ cho key mình vậy bác Gunnroseclose???

Bên mỹ giờ cũng tùy thằng support bác ạ. Có bác thinhletien gọi cả canada cả us đều bị hỏi imei number.
Nhưng lúc nãy em lại vừa đọc được trên xda có mấy thằng gọi sang uk, ngồi bịa chuyện lúc bị hỏi serial number mà gặp thằng support dễ tính thì nó tin ngay rồi nó vẫn cho active code.
Nên giờ có nhờ người quen gọi thì em nghĩ là các bác phải chuẩn bị 1 câu chuyện tại sao mình lại ko biết serial number/imei nếu nhỡ bị hỏi ( mà em nghi khả năng này là khá cao ) :D:D

VNS_n

Lúc đầu nghe mấy bác bảo gọi điện MS xin Key cứ nghĩ các bác đùa. Hóa ra có thật à =))))))))))))))))))))))))))))))

nguyenvietcttt

hướng dản dùm em . đả chạy MAGLDR 1.11 rồi muốn chạy wp7 thì cài lại MAGLDR 1.12 phải không hay là chỉ cần chạy MAGLDR 1.12 là có thể nand android , wp7 nhờ các bác chỉ dẩn

Backup SD Card làm như thế nào

vodanhdaisu

bác nào làm ơn share cho em xin 1 cái key với, 1 key có thể active 3 account mà. Em gọi cho MS hoài mà ko thằng nào bắt máy, chắc nó thấy id vietnam là nó nghỉ luôn rồi

clarkht

hướng dản dùm em . đả chạy MAGLDR 1.11 rồi muốn chạy wp7 thì cài lại MAGLDR 1.12 phải không hay là chỉ cần chạy MAGLDR 1.12 là có thể nand android , wp7 nhờ các bác chỉ dẩn

Backup SD Card làm như thế nào

thì bác copy hết giữ liệu vào máy tính đi rồi 4mat thẻ nhớ. up wp7 bắt buộc phải up MAGLDR 1.12.còn muốn quay về android nand để nguyên MAGLDR 1.12 cũng đc

hnam5

làm sao xem được %pin như như WM6.5 hay bên Android các bác nhỉ?

hunghm87

Hehe, hôm nay chủ nhật mà bác ai làm việc cho mà hỏi code :D từ thứ 2-6 mà!