• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

q630666

Trích dẫn:Nguyên văn bởi q630666
E vừa việt hóa phần mềm ImageexChange .Nhưng mà không hiểu sao trong file rsc nó không hiện hết các text để change nên e không tài nào việt hóa hết được.Hay e làm chưa đúng ở chỗ nào.Các bác chỉ e với.e úp file lên nè.File này e đã test ok trên máy của e.

Trích dẫn:Nguyên văn bởi q630666
E dịch trên PC roi cop vào máy test ok.Nhưng ma file text nó không hiện hết lên để dịch a giúp e với.File gốc đây.
Link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=44342

Trích dẫn:Nguyên văn bởi MinhThang
File gì mà giữ thế các bác nhà em

Cái này anh Thắng ơi.Giúp đỡ lính mới .Có file rsc e đã việt hóa 1 nửa ở trang 32

Không ai giúp e cái này à :((

troly

Well-Known Member
Làm trên Mobile thì sẽ thấy hết đó em. Cái nào mà Mobile không thấy thì vào PC và ngược lại.

Lý thuyết là như thế, song ko phải từ nào mình cũng thấy đâu anh, nó ko cho minh dịch đành phải để nguyên bản gốc anh ạ. Chúc anh năm mới vạn sự như ý.
P/s : Năm nay cố tìm người nâng khăn sữa... cho anh nhé!!!

MinhThang

Manager
Lý thuyết là như thế, song ko phải từ nào mình cũng thấy đâu anh, nó ko cho minh dịch đành phải để nguyên bản gốc anh ạ. Chúc anh năm mới vạn sự như ý.
P/s : Năm nay cố tìm người nâng khăn sữa... cho anh nhé!!!

Cứ làm như thế là hết ý, nếu không được nữa thì đành để thế, vì hiện nay chưa có pm nào khác để anh em mình làm. :D Cảm ơn em!

q630666

Làm trên Mobile thì sẽ thấy hết đó em. Cái nào mà Mobile không thấy thì vào PC và ngược lại.
cho em hỏi thêm là vh tren mobile bằng cách sửa mã hex hay bằng cách nào vậy anh

troly

Well-Known Member
cho em hỏi thêm là vh tren mobile bằng cách sửa mã hex hay bằng cách nào vậy anh

Có một PM gọi là siu dịch, bạn tìm ở tranh 4hay 5 gi đấy. Ko thi ra yh mình gởi cho.

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng đã tham khảo wa topic này và có người cũng nói thế,vì vậy mình cũng đã ko dịch fần about,chỉ thay about=giới thiệu thôi.Àh mà còn cái Privacy statement thì sao hả KJR?Mình cũng mới dịch nó thành Cài đặt cá nhân zậy mà bấm zô nó cũng out ra là sao??Hix...:((

Thì dịch ngắn lại, cái đó hơi khó dịch, đừng dịch nhiều kí tự quá, out ngay.

Có một PM gọi là siu dịch, bạn tìm ở tranh 4hay 5 gi đấy. Ko thi ra yh mình gởi cho.

Dùng Siêu dịch hay mobihex cũng được, thích gì thì dùng nấy, bổ sung cho nhau mà, ví dụ như thằng mobihex sẽ thấy đựoc các kí tự mà thằng Siêu dịch không thấy.

Caominh171

Hì thank a KJR,a nói ko sai,do e dịch hơi bị dài.Em đã khắc fục và hoàn thành pm VH đầu tiên của e SmartSetttings v2.10.E đã test,xài ngon lành hết bị out rùi.Àh a cho e hỏi mình mún thêm www.PDAViet.net thì thêm ở đâu zậy a?Tại a nói đừng đụng vào mí cái Copyright...gì gì đó nên e ko dám sửa.A hay bác nào bik chỉ dùm e.Thank

Kojiro

Super V.I.P
Hì thank a KJR,a nói ko sai,do e dịch hơi bị dài.Em đã khắc fục và hoàn thành pm VH đầu tiên của e SmartSetttings v2.10.E đã test,xài ngon lành hết bị out rùi.Àh a cho e hỏi mình mún thêm www.PDAViet.net thì thêm ở đâu zậy a?Tại a nói đừng đụng vào mí cái Copyright...gì gì đó nên e ko dám sửa.A hay bác nào bik chỉ dùm e.Thank

Thường thì thêm vào About:) cái nào cho thêm thì thêm, không thì chịu :D Còn 1 cách nữa là add thêm file text để người cài phải thấy khi cài :)

MinhThang

Manager

Sao không dám đụng? đụng tuốt, chỉ có điều là biết cách đụng không thôi. Vẫn thường đụng mà, Thông tin thì vào phần thông tin của nó mà sửa chứ đâu bạn.

Kojiro

Super V.I.P
Sao không dám đụng? đụng tuốt, chỉ có điều là biết cách đụng không thôi. Vẫn thường đụng mà, Thông tin thì vào phần thông tin của nó mà sửa chứ đâu bạn.

Mấy Pm của Epocware anh mà đụng vào là chết ngay, cưa gặp hay sao mà tự tin ghớm :p

Caominh171

Thường thì thêm vào About:) cái nào cho thêm thì thêm, không thì chịu :D Còn 1 cách nữa là add thêm file text để người cài phải thấy khi cài :)

A hướng dẫn kỹ hơn đc ko?Phần about mà mình thấy lúc dịch file *rsc hả a?A chỉ e cách thêm file text đi,làm cách nào cho người ta thấy khi cài ấy:D.Sr e hỏi nhìu wá nhưng tại mới VH lần đầu,a thông cảm.:-??

MinhThang

Manager
Cách nào là cách nào :p Đụng là văng thôi, handy chứ :)

Cho 1 pm của em chưa sửa file đó mà phải thấy nha, anh sẽ sửa lại thành của anh luôn.:p

A hướng dẫn kỹ hơn đc ko?Phần about mà mình thấy lúc dịch file *rsc hả a?A chỉ e cách thêm file text đi,làm cách nào cho người ta thấy khi cài ấy:D.Sr e hỏi nhìu wá nhưng tại mới VH lần đầu,a thông cảm.:-??

Cái Thông tin nên dịch trên Mobile để dễ chỉnh sửa. Còn file text thì muốn ghi gì cứ ghi, xong save lại là ok.

Kojiro

Super V.I.P

Đọc bài này để thêm file text nha: http://pdaviet.net/showpost.php?p=578619&postcount=18

Cho 1 pm của em chưa sửa file đó mà phải thấy nha, anh sẽ sửa lại thành của anh luôn.:p

Hình như handyweather đó anh :)) Hay smartsetting gì đó, quên rồi :)

MinhThang

Manager
Đọc bài này để thêm file text nha: http://pdaviet.net/showpost.php?p=578619&postcount=18

Hình như handyweather đó anh :)) Hay smartsetting gì đó, quên rồi :)

Sửa được đó em, nhưng không có dấu, sửa tại chỗ đó luôn không copy ở ngoài past vào, cũng không được quá 1 lần sửa vì vậy phải chịu khó đếm từ cho chính xác.:p Ăn tết xong gặp cái nào làm thử không được thì thôi.:p

troly

Well-Known Member

Phần about minh dịch như bình thường, xong cũng đừng dài quá, chú ý theo dòng của bản gốc. Còn file .txt thì khi bung pm gốc nó có mà. Xem hình nhé

Caominh171

A KJR,a Thắng có thể up lại cách VH java ko?E tìm thấy bài hướng dẫn trong topic này rồi nhưng mỗi tội ko thấy đc hình ảnh,hix...:((thế thì làm sao bik cách làm đây.2 a giúp e với

Kojiro

Super V.I.P
A KJR,a Thắng có thể up lại cách VH java ko?E tìm thấy bài hướng dẫn trong topic này rồi nhưng mỗi tội ko thấy đc hình ảnh,hix...:((thế thì làm sao bik cách làm đây.2 a giúp e với

Có ảnh đâu mà thấy :)) A đang kêu Kieu_Phong sửa ảnh mà đơn giản mà, mò đi :p