• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

kp_enter

Àh a KJR cho e hỏi chút,giờ mình muốn thêm ngôn ngữ VN vào file *sis,xóa bớt mấy file kia thì làm thế nào hả a?File *r** ngôn ngữ VN có đuôi là gì,*r96 hay *r32?

bạn dùng lệnh If language = 0x00000060 ... thử xem. ngôn ngữ VN là r96 :D ( bạn cứ đổi 00000060 theo mã hex là ra àh ;) )

Caominh171

Vietnamese là r96.

bạn dùng lệnh If language = 0x00000060 ... thử xem. ngôn ngữ VN là r96 :D ( bạn cứ đổi 00000060 theo mã hex là ra àh ;) )

Thank 2 a nhìu,giờ để e làm thử 1 pm có ngôn ngữ TV đây :D
Có hết rồi mà bạn!!! Share tìm bên khu ứng dụng chung đi :) .Dùng cái này cũng đc nè: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=34163&highlight=Lexisgoo

"Search" chứ hông fải "Share" a CongVoi ơi,hihi...:p

ongtrungducmx25

Sao mình việt hóa trên máy tính sao đó chép vào thẻ nhớ vẫn, rồi đóng gói bằng sisboom thì khi cài đặt nố không chạy. không hiểu nguyên nhân ra sao mong được chỉ dẫn thêm.
-----------------------------
Với UltraRscEditor thì mọi việc sẽ đơn giản khi bạn Việt hóa các ứng dụng cho S60. Ứng dụng này hỗ trợ gõ trực tiếp chuẩn Unicode, không giới hạn câu chữ, vì vậy mọi thao tác đều nhanh chóng và thuận tiện. Khi Việt hóa xong dòng văn bản nào thì các bạn nhấn tổ hợp phím Alt+E để hoàn tất dòng văn bản mà ta vừa Việt hóa xong. Thao tác tương tự với các hàng văn bản tiếp theo. Lưu ý chỉ được Việt hóa các dòng dạng Text thôi, nếu vừa có Text vừa có những mẫu tự lạ đi kèm thì các bạn không nên đụng chạm vào nhé! Phần mềm này khá dễ so với các phần mềm đã có trước đây.
(Bản gốc là của China - bản post ở dưới đã dược dịch sang English)

Download click vào hình nhé các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Sao mình việt hóa trên máy tính sao đó chép vào thẻ nhớ vẫn, rồi đóng gói bằng sisboom thì khi cài đặt nố không chạy. không hiểu nguyên nhân ra sao mong được chỉ dẫn thêm.
-----------------------------
Với UltraRscEditor thì mọi việc sẽ đơn giản khi bạn Việt hóa các ứng dụng cho S60. Ứng dụng này hỗ trợ gõ trực tiếp chuẩn Unicode, không giới hạn câu chữ, vì vậy mọi thao tác đều nhanh chóng và thuận tiện. Khi Việt hóa xong dòng văn bản nào thì các bạn nhấn tổ hợp phím Alt+E để hoàn tất dòng văn bản mà ta vừa Việt hóa xong. Thao tác tương tự với các hàng văn bản tiếp theo. Lưu ý chỉ được Việt hóa các dòng dạng Text thôi, nếu vừa có Text vừa có những mẫu tự lạ đi kèm thì các bạn không nên đụng chạm vào nhé! Phần mềm này khá dễ so với các phần mềm đã có trước đây.
(Bản gốc là của China - bản post ở dưới đã dược dịch sang English)

Download click vào hình nhé các bạn!

Bản này có lâu rồi mà bạn, từ khi mới khai thiên lập địa đó.:D

kp_enter

hix e vẫn bó tay với MobiHex :(( bản 0.96 thì ko chép đè đc hôm qua cài thử bản 0.97 thì chép đc nhưng lỗi font lưu lại thì lần sau mở ra báo file corrupt :(

thanhtungsx

Dùng Siêu dịch hoặc dùng Mobihex, đề có hướng dẫn cả rồi, search nhé!

ongtrungducmx25 đang cần phần mềm VH trên điện thoại tương tự như MobilHex trên S60v2 đó em , cái mà em up là của S60v3 mà ?

ongtrungducmx25

ongtrungducmx25 đang cần phần mềm VH trên điện thoại tương tự như MobilHex trên S60v2 đó em , cái mà em up là của S60v3 mà ?
Kojiro đã post file đó rồi anh Tùng ah! có một điều em không thấy hướng dẫn cụ thể để VH, ai có link hướng dẫn em cho em xin nhé! thank các bạn nhiều.

Kojiro

Super V.I.P
Kojiro đã post file đó rồi anh Tùng ah! có một điều em không thấy hướng dẫn cụ thể để VH, ai có link hướng dẫn em cho em xin nhé! thank các bạn nhiều.

Bài 1 em có dẫn link mà anh, a ko chịu theo dõi rồi :(

thanhtungsx

Anh lo nghiên cứu PC tối ngày nên mờ mắt rồi hả a Đức ? :D Anh có thấy bài viết này của Kojiro ko vậy ? :D

Hướng dẫn sử dụng chức năng mới của MobiHex 0.97

Chức năng này rất tuyệt với, đó là chức năng cập nhật file dịch từ bản dịch cũ sang bản dịch mới. Kết quả dịch thay thế khoảng 80%, quá hay rồi còn gì. Đã test ok trên ACM 2.71 từ file ACM 2.70 đã dịch. Kết quả là còn vài chỗ tiếng Anh.

Cách thực hiện:
Mở MobiHex 0.97 lên, chọn Rsc>>RSC như hình

Hiện lên 1 cái bảng, nhấn xuống trên phím 5 chiều trên bàn phím để bôi đen chư Choose như hình

Nhấp vào chữ Choose sau đó chọn file .rsc phiên bản cũ (chưa Việt hóa) ở đây mình chọn file ACM 2.70 chưa Việt hóa. Chọn xong nó hiện lên hình có chữ Choose tiếp

Bước này ta chọn file rsc phiên bản cũ đã việt hóa, mình chọn file ACM 2.70 đã Việt hóa. Chọn xong hiện lên hình có chữ Choose tiếp

Chọn file rsc phiên bản mới chưa Việt hóa xong, nhấn OK. Nó sẽ tự chạy khoảng 30 giây để up date các file

Sau khi chạy xong nó sẽ lưu file vừa update vào nơi chứa file rsc phiên bản mới chưa Việt hóa

Tên file vừa update có từ NEW sau cùng, chỉ cần việc rename bỏ chữ NEW đi là ta đã có file rsc phoe6n bản mới đã được Việt hóa khoảng 80%. Ta chỉ cần việc Việt hóa tiếp cho xong là ok, rất đỡ mất thời gian.

Tính năng tuyệt vời quá phải không các bạn

:D:D:D:D:D

ongtrungducmx25

Anh lo nghiên cứu PC tối ngày nên mờ mắt rồi hả a Đức ? :D Anh có thấy bài viết này của Kojiro ko vậy ? :D

Hướng dẫn sử dụng chức năng mới của MobiHex 0.97

.....

A Tùng em mới thấy cách trích của anh gì mà không có hình ảnh của bạn Kojiro nên tôn trọng tác giả chứ anh Tùng.

Last edited by a moderator: