• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

trananhb1

hic , các bác hường dẫn em với , chứ mỗi lần em vào IAB , xem tên rồi copy vào phone khó chịu lắm , vì em để contact mặc định là IAB mà

ntky

IAB 1.67 dùng có vẻ nhanh hơn 1.66 nhưng không hiện được số và tên lớn như 1.66, sư huynh nào giải quyết được vấn đề này rồi vui lòng chia sẽ cho em chút kinh nghiệm nhé.

Thanks rất nhiều.

Kangmin82

IAB 1.67 dùng có vẻ nhanh hơn 1.66 nhưng không hiện được số và tên lớn như 1.66, sư huynh nào giải quyết được vấn đề này rồi vui lòng chia sẽ cho em chút kinh nghiệm nhé.

Thanks rất nhiều.

Bạn có thể thay đổi cái skin có thể khắc phục đc lỗi này.Các bài trên đã hướng cụ thể rồi mà,bạn quay lại tìm hiểu thêm nhé.:D

ntky

Em đã thêm mấy cái skin vào IAB 1.67 rồi nhưng mở file skin.ini không được anh à, dùng soft gì để mở được file skin.ini vậy anh?

Thanks rất nhiều.

biliem

Em đã thêm mấy cái skin vào IAB 1.67 rồi nhưng mở file skin.ini không được anh à, dùng soft gì để mở được file skin.ini vậy anh?

Thanks rất nhiều.

dùng notepad hay các ct mở file .txt trên ppc để mở. có thể và chỉnh sữa trên ppc để test cho nhanh

hoawell

bạn có thể dùng phần mềm này mình st được không biết đã có chưa để mở file .skin ở PC có thể xem được hình trước.chúc vui!

dienthoai

Phiên bản này so với Photo Contact pro có nhanh hơn không hả các huynh, đệ đang dùng photo contact thấy cũng ổn chỉ mỗi tội là hiện lên chậm và tắt cũng chậm. Huynh nào đã test cả 2 rùi làm ơn chỉ cho đệ nhé. thks

kimcuongtu1978

Hôm nay mới thử add hình ảnh cho contact trên miniS và NEO thì thấy rất chậm, vào đến phần chọn thư mục chứa ảnh là my picture là cứ bị dừng ở đó, không hiện được ảnh trong thư mục này để mình chọn. Không biết là tại 2 con này tốc đọ chậm hay tại IAB nó thế nữa.

toanh04

Hôm nay mới thử add hình ảnh cho contact trên miniS và NEO thì thấy rất chậm, vào đến phần chọn thư mục chứa ảnh là my picture là cứ bị dừng ở đó, không hiện được ảnh trong thư mục này để mình chọn. Không biết là tại 2 con này tốc đọ chậm hay tại IAB nó thế nữa.
Bạn kiểm tra lại, có thể bị xung đột với 1 chương trình nào đó bởi vì mình cũng dùng Neo nhưng không thấy hiện tượng như vậy...

seugab

E dùng O2s cũng có sao đâu. Chạy phe phé. Có thể máy bác chạy nhiều chương trình thường trú quá chăng?

phenmientay

Phiên bản này so với Photo Contact pro có nhanh hơn không hả các huynh, đệ đang dùng photo contact thấy cũng ổn chỉ mỗi tội là hiện lên chậm và tắt cũng chậm. Huynh nào đã test cả 2 rùi làm ơn chỉ cho đệ nhé. thks

Nhanh hơn Photo Contact pro là chắc. Hơn nữa, cái này hỗ trợ tiếng Việt rất tốt, không như Photo Contact pro nhập tiếng Việt vô toàn ra tiếng cambodia. hehe...

tyxiu2004

Chương trình này dùng với con Neo có lỗi không rung được khi connect, tôi chưa bao giờ thấy nó rung cả mặc dù đã cài đặt đúng như các bác hướng dẫn.

hmcp3005

Đúng vậy bác ạ, nó chỉ rung khi bên kia bận máy thui hà. Chờ bản mới thôi bác ạ, phải có lỗi thì mới các bản sau mới có cái mà fix chứ phải k bác?

hugobosss

Hic, em xài Cingular 8125 nó cũng chỉ rung khi busy thôi, còn conection thì lúc nó rung, lúc nó không rung, chả biết đường đâu mà lần??

tvn28

Cái này xài vẫn ổn mà ? Mình đang xài 02S thấy ổn nhưng ko hiểu sao bỏ vào PDa Hp thì ... lâu lâu nó nổi hứng ko hiển thi list ?

htoquang

Tặng các bạn bộ CIDskin tôi chỉnh sửa từ tác giả Latra và skin Ibliss

Chỉnh sửa cuối:

federicnguyen

- Download skin về, giản nén.
- Shut down caller ID trên PPC
- Copy skin vào thư mục cái đặt, thường là Progam Files\Inesoft Address Book
- Chạy chương trình IAB, vào Menu -> Tool -> Options: Chọn Enable caller ID
Enjoy!