• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

lecuong8586

anh TLG ơi,em đã chạy fw p002 cho 3g_l cho 3 cây rồi.một cây là hàng chính hãng viettel,còn hai cay là hàng ách tay,nhưng đều bị mất Cellular Data Network,không vào 3g lướt wed được.anh có cách nào ko anh

huynhba

bác ơi, em tải PV 01 và 02 của bác về restore,mà ko được, toàn gặp lỗi 1600. máy em là 3G-lock, trước khi lên 4.0 là 3.1.3 custom.rồi lên itune tải 4.0 gốc về, rồi lên 4.0 gốc,lên xong thì ko restore 4.0 PV 01 của bác được.

tinh_la_gi

Administrator
bác ơi, em tải PV 01 và 02 của bác về restore,mà ko được, toàn gặp lỗi 1600. máy em là 3G-lock, trước khi lên 4.0 là 3.1.3 custom.rồi lên itune tải 4.0 gốc về, rồi lên 4.0 gốc,lên xong thì ko restore 4.0 PV 01 của bác được.
Lên 4.0 thì tiến hành JB xong rồi Shift+ Restore
Vẩn báo lổi 1600 thì dùng iREB vượt lổi .. hoặc dùng tools JB cũng được

tinh_la_gi

Administrator
FW này chạy nhanh , mượt hơn 3.1.3 không các pro?
Thanks
Nếu 3GS thì tuyệt .. còn 3G thì cần chọn lựa giửa tốc độ và chức năng .. yêu tốc độ thì sống chết với 3.x còn yêu chức năng thì iOS4 thẳng tiến - lời khuyên vẩn là chơi luôn cho khỏi hối tiếc vì nếu có ra iOS5 thì chắc 99,99% 3G sẽ ko có trong danh sách support phải chật vật giống 2G giờ dùng hàng Fake

csm1210

Bác ơi máy em la 3Gs newbootrom đã up lên 4.0.1 va jailbreak.liệu e có chạy được bản custom của bác không??? Cám ơn!!!

vuive79

Các bác ơ giúp dùm mình với? Mình muốn úp iphone 3GS FW 3.0 lên OS 4 cútom của PV0001 được không? Và cách update lên OS4 cútom nhé.
Cám ơn các bác nhiều. Mình mới chuyển qua sử dụng Iphone lần đầu.

daoquang_chien

các sư huynh chỉ giúp đệ.đệ đang dung itouch gen3 8G nay đã up lên OS4 nhưng không thể chạy đc muntitask màn hinh home vãn đen xì chỉ chạỵ đc mỗi nhét các icon vào 1 folder.vậy bây giờ em dùng bản custom nào để giải quyết đc các vấn đề trên ạ.Mong các bác giúp đỡ.em cảm ơn nhiều

baoquoc_kg

sao tải về rồi mà mình giải nén ra khôn thấy file ipsw đâu vậy mấy bác?huhu em gà mấy cái này lém. Bác nào chỉ giúp em với

Zenki

Super V.I.P
sao tải về rồi mà mình giải nén ra khôn thấy file ipsw đâu vậy mấy bác?huhu em gà mấy cái này lém. Bác nào chỉ giúp em với

Tải về không cần giải nén đâu bạn, bạn cứ đổi tên File .zip thành .ipsw rồi tiến hành Restore thôi!

vuive79

Các bác ơi giúp em, máy em 3gs world fw 3.0 sau khi restore ios custom cua bac TLG thì treo ở ngoài bàn phím gọi SOS. Vây là sao vậy các bác, các bác giúp em với!!!!!!

tinh_la_gi

Administrator
Các bác ơi giúp em, máy em 3gs world fw 3.0 sau khi restore ios custom cua bac TLG thì treo ở ngoài bàn phím gọi SOS. Vây là sao vậy các bác, các bác giúp em với!!!!!!
Lại chơi "nhảy cóc" à !!!
+ Đã gắn sim và kết nới Itunes (PC chắc chắn có net) để active chưa ?!
+ Nếu ko khả quan thì up bản gốc xem thế nào nhé

nlphong75

máy em bị lỗi rồi tự nhiên e reset lại cái nó ăn táo luôn.làm sao giờ đây anh.gắn vô nó k nhận cáp nữa potay

vipboy_9x

Moderator
máy em bị lỗi rồi tự nhiên e reset lại cái nó ăn táo luôn.làm sao giờ đây anh.gắn vô nó k nhận cáp nữa potay
nếu bị ăn táo thì tiến hành restore lại Thui bạn, mở itune lên bấm nút home+nguồn cho tới khi nào itune nhận rùi buôn ra nhé.

tinhmc2003

Máy mình 3G L, dang xài Custom 3.1.3 cua tinhlagi
Muốn lên 4.0 bản này thì có cần về FW gốc không pro?dể vậy restore thì báo lỗi 1604. xin chỉ giáo

HTC_VUTHANH

Moderator
mỉnh sải ban? nảy thấy zất ôn? nhưng cải winterboard thỉ bị safe...,ko zõ tại sao một số ứng dung trước kia cải thỉ icon hiện lên bỉnh thường nhưng giờ cài thì hiện icon trắng nhưng vẫn chạy đc.ko biết có liên quan đến vụ vizut ko ta

Zenki

Super V.I.P
mỉnh sải ban? nảy thấy zất ôn? nhưng cải winterboard thỉ bị safe...,ko zõ tại sao một số ứng dung trước kia cải thỉ icon hiện lên bỉnh thường nhưng giờ cài thì hiện icon trắng nhưng vẫn chạy đc.ko biết có liên quan đến vụ vizut ko ta

iPhone mà sợ gì Virus hả bạn, các Virus trên PC không thể xâm nhập vào iPhone được đâu!

HTC_VUTHANH

Moderator
vậy ha? bác nhưng e ko hiêu? sao trước cải hiện icon bỉnh thường nhưng mới cách đây thui cải lại thỉ icon trắng lả sao.bác lý giai? hộ e kái.pó tay cải lại vẫn vậy.restone lại zui kải vẫn thế