• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

gioantoni

Bác ơi em đang dùng bản PV002 nhưng sao khi cài ibooks thì lại không load được book, cứ vào là bị văng ra, sync bằng itunes thì báo vẫn sync được, không hiểu nổi :(

haininh

các bác ơi cứu tôi gấp với.mình muốn lên os4, tôi dowload pv002 về rrooif và đang reston cho con 3g- L nhưng mà khi ấn ship + restone thì iphone hiện ra cáp và đĩa, còn itune thì hiện preparing iphone for restone...tôi để thế 1 lúc mà vẫn như thế,
tui đang dùng itune 9.2 và máy đang là 3.1.3 dùng bản custom
cảm ơn nhiều
sau 1 lúc thì hiện lên lỗi 1604
nhưng mà bây giờ mình có phải đưa máy về 3.1.2 rồi dùng ỉeb ko các bác nhỉ
bác nào hướng dẫn em cụ thể từng bước nhé, cảm ơn

fakahaka

các bác ơi cứu tôi gấp với.mình muốn lên os4, tôi dowload pv002 về rrooif và đang reston cho con 3g- L nhưng mà khi ấn ship + restone thì iphone hiện ra cáp và đĩa, còn itune thì hiện preparing iphone for restone...tôi để thế 1 lúc mà vẫn như thế,
cảm ơn nhiều
nhưng mà bây giờ mình có phải đưa máy về 3.1.2 rồi dùng ỉeb ko các bác nhỉ

trước khi bạn restore thì bạn phải cho nó đĩa cáp rồi mới restore như thế nó sẽ ko bị lỗi đó nữa
chúc bạn thành công

haininh

mình cũng đã đưa máy về đĩa và cáp vẫn ko được, vẫn bị lỗi 1604. còn cách nào nữa ko bạn

haininh

giúp em 3g_L 3.1.3 lên os4

các bác ơi cứu tôi gấp với.mình muốn lên os4, tôi dowload pv002 cua bác tình_la_gi về và đang reston cho con 3g- L nhưng mà khi ấn ship + restone thì iphone hiện ra cáp và đĩa, còn itune thì hiện preparing iphone for restone...tôi để thế 1 lúc mà vẫn như thế,
cảm ơn nhiều
nhưng mà bây giờ mình có phải đưa máy về 3.1.2 rồi dùng ireb ko các bác nhỉ
mihf đưa cả máy về cáp và đĩa rồi cũng vẫn bị lỗi thê.
bạn cho minh nick yahoo của ban để mình tiện hỏi nhé
cảm ơn
dùng ireb nhưng bị báo lỗi ko đươc. dùng redsn0w-win_0.9.4 cung ko được biij lỗi, nhưng em lại phang fw custom 3.1.3 cũ vào thì lại ok ngay
bac nào cho em xin nick yahoo để chỉ giáo em với nhé

haininh

sao ko có ai giúp em với nhỉ
làm ơn đi mà, chẳng nhẽ lại cầm ra cho mấy anh thợ lam hộ thì chán quá

HTC_VUTHANH

Moderator
bác tinh_la_gi cho e hỏi sao bản p002 cải winterboard lại bị exit safe ... bác nhi?có cách nảo khắc phục ko ta

longttcd

bác tinh_la_gi cho e hỏi sao bản p002 cải winterboard lại bị exit safe ... bác nhi?có cách nảo khắc phục ko ta

bạn phải cài bản winterboard hỗ trợ cho ios 4.0, mình đang dùng winterboard bình thường nè

takeocat

mình đang sử dụng ip 3gs tuần thấp và cũng đang xài bản custom của bạn mình thấy rất ổn định mình tính nhờ bạn có thể cho ra một bản custom k có add thêm Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin kg.vì máy mình cài games rất nhìu vì thế mình mún có bộ nhớ ram thật nhìu.hồi đó xài con 3g thì lúc jailbreak có thể tùy chọn được còn giờ xài con 3gs này reston xong là có lun hix.cũng mún tự làm cho mình một bản custom theo ý thich nhưng thấy khó wa mong được bạn tinh_la_gi giúp đỡ thx

Zenki

Super V.I.P
mình đang sử dụng ip 3gs tuần thấp và cũng đang xài bản custom của bạn mình thấy rất ổn định mình tính nhờ bạn có thể cho ra một bản custom k có add thêm Multitasking, Homescreen Wallpaper và Hiển thị % Pin kg.vì máy mình cài games rất nhìu vì thế mình mún có bộ nhớ ram thật nhìu.hồi đó xài con 3g thì lúc jailbreak có thể tùy chọn được còn giờ xài con 3gs này reston xong là có lun hix.cũng mún tự làm cho mình một bản custom theo ý thich nhưng thấy khó wa mong được bạn tinh_la_gi giúp đỡ thx

Nếu là 3GS thì không sợ thiếu RAM để chơi Game đâu, mình dùng 3GS, vẫn đầy đủ các chức năng và vẫn chơi Games vèo vèo đấy chứ, toàn các Games nặng như Hero of Sparta, Spider Man, Brother in Arms v...v...Vẫn chạy mượt không có vấn đề gì, thậm chỉ chẳng cần FREE UP MEMORY luôn :D

vipboy_9x

Moderator
nó lả cái nảo vậy bác.cho e xin kai' link file nha
bạn vào trong cydia mà tìm nhé.

mỉnh dủng pcsuite tỉm để cải nè.cài xong bị safe thế mới chán.mới nhở bác cho cái link file mả
mỉnh dủng pcsuite tỉm để cải nè.cài xong bị safe thế mới chán.mới nhở bác cho cái link file mả
Muốn link thì có Link đây

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator

Muốn link thì có Link đây
link bác cho dow về cỏn ko thể cài đc cơ.hix.nhưng đã tỉm đc nguyên nhân.bác cho e hỏi cái"Mobilesubstrate0.9.3087-1" này có tác dụng gì vậy.ý wen tiện bác cho e hỏi xem như nảo để biết bộ nhớ root bao nhiêu mb

Chỉnh sửa cuối:

longttcd

các bác ơi cứu tôi gấp với.mình muốn lên os4, tôi dowload pv002 cua bác tình_la_gi về và đang reston cho con 3g- L nhưng mà khi ấn ship + restone thì iphone hiện ra cáp và đĩa, còn itune thì hiện preparing iphone for restone...tôi để thế 1 lúc mà vẫn như thế,
cảm ơn nhiều
nhưng mà bây giờ mình có phải đưa máy về 3.1.2 rồi dùng ireb ko các bác nhỉ
mihf đưa cả máy về cáp và đĩa rồi cũng vẫn bị lỗi thê.
bạn cho minh nick yahoo của ban để mình tiện hỏi nhé
cảm ơn
dùng ireb nhưng bị báo lỗi ko đươc. dùng redsn0w-win_0.9.4 cung ko được biij lỗi, nhưng em lại phang fw custom 3.1.3 cũ vào thì lại ok ngay
bac nào cho em xin nick yahoo để chỉ giáo em với nhé

bạn thử đổi qua máy tính khác thử xem, lúc trc mình làm cũng bị lỗi 1604 nhưng khi đổi qua máy tính khác thì không bị.

lethang262

Mình đang dùng con 3G lock, mình vừa rồi dùng bản 3.1.3 custom, sau đó muốn cái lên 4.0 custom nên mình restore bản 3.1.3 bản gốc về máy rồi, sau đó load bản PV002 về, c nhưng khi cho máy chạy ở chế độ DFU thì máy báo lỗi 1601. Còn nếu chạy ở chế độ recovery thì nó lại báo lỗi 1604 là làm sao. Trong khi đó mình về bản 3.1.3 thì mình đã crack và active hết rồi. Hiện tại thông số máy mình như sau
Version: 3.1.3 (7E18)
Model: MB048LL
Modem Firmware: 05.13.04.
Nếu muốn lên bản PV002 này thì mình phải làm như nào. Làm ơn hướng dẫn cụ thể tí nhé.
Trân trọng