• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

pandamiss

Ơ Trên đâu có bản nào Dành cho Touch Gen 3 đâu Hả bạn:-?
Touch Gen 3 của bạn Hiện tại Là FW bao nhiêu,Có lưu shsh chưa?
Hiện tại là 3.1.2 và chưa lưu shsh. Nhưng nếu úp được lên thì chắc chắn sẽ lưu vì vẫn còn ở 3.1.2 ^^

mvt7081

Chào bạn!

iPhone của bạn đang dùng iOS 4.0.1 và Jailbreak bằng jailbreakme thì không Restore FW custom được nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

Đúng là sau khi restore mình đã jailbreak con 3gs của mình bằng jailbreakme, theo như bạn thì mình không còn xài được bản custom, mình đã tìm nhưng không có nghe nói về điều này, bạn cho đường dẫn được không? cảm ơn trước nhé.

vipboy_9x

Moderator
Hiện tại là 3.1.2 và chưa lưu shsh. Nhưng nếu úp được lên thì chắc chắn sẽ lưu vì vẫn còn ở 3.1.2 ^^
Bạn vẫn có thể Restore Lên FW mới đồng nghĩa là Mất đi JB,Còn về việc lấy shsh thì Mọi FW từ 3.0 trở lên bạn vẫn có thể Lấy shsh được cả,Nhưng bạn phải lấy đúng thời điểm,thời gian Nó cho phép bạn lấy thì mới được chứ không phải muốn lấy SHSH của FW nào tùy chọn được.Hiện tại Là shsh chỉ lấy được FW 4.1
Đúng là sau khi restore mình đã jailbreak con 3gs của mình bằng jailbreakme, theo như bạn thì mình không còn xài được bản custom, mình đã tìm nhưng không có nghe nói về điều này, bạn cho đường dẫn được không? cảm ơn trước nhé.
Hem tin thì bạn vẫn có thể thử Xem.:-?

lethang262

Bạn vẫn có thể Restore Lên FW mới đồng nghĩa là Mất đi JB,Còn về việc lấy shsh thì Mọi FW từ 3.0 trở lên bạn vẫn có thể Lấy shsh được cả,Nhưng bạn phải lấy đúng thời điểm,thời gian Nó cho phép bạn lấy thì mới được chứ không phải muốn lấy SHSH của FW nào tùy chọn được.Hiện tại Là shsh chỉ lấy được FW 4.1

Hem tin thì bạn vẫn có thể thử Xem.:-?

Đúng là ko thế nào lên 4.0.x bằng JB bằng JBme được tôi đã thử roài nhưng không lên được. Có cách nào JB khác ko

vipboy_9x

Moderator
Đúng là ko thế nào lên 4.0.x bằng JB bằng JBme được tôi đã thử roài nhưng không lên được. Có cách nào JB khác ko
Từ FW 4.0.2 trở Lên thì Không có bất cứ Công cụ nào có thể JB được cho nó,Chờ Cho tới khi Tool JB mới nhé bạn.

lethang262

Thế vipboy cho mình hỏi muốn up lên bản 4.0.x mà PV002 của bác TLG thì mình phải làm như thế nào. Máy mình là 3G L, đang dùng phiên bản 3.1.3 custom

AquaSta

Moderator
Thế vipboy cho mình hỏi muốn up lên bản 4.0.x mà PV002 của bác TLG thì mình phải làm như thế nào. Máy mình là 3G L, đang dùng phiên bản 3.1.3 custom

Bạn download bản Custom muốn dùng về máy tính. Đưa iPhone về Recovery mode. Mở iTunes và restore từ fw custom bạn vừa down

lethang262

Bạn download bản Custom muốn dùng về máy tính. Đưa iPhone về Recovery mode. Mở iTunes và restore từ fw custom bạn vừa down

Nhưng ở bản 3.1.3 của mình thì mình đã JB bằng JBme nên sợ ko đưa về bản custom được

tinh_la_gi

Administrator
Nhưng ở bản 3.1.3 của mình thì mình đã JB bằng JBme nên sợ ko đưa về bản custom được
Vậy thì đơn giản ... up lại bản 3.1.3 Gốc rồi dùng Resn0w JB xong muốn up bản Custom nào của 4.0 mà ko được !!!

AquaSta

Moderator

Ngay ở trên bạn bảo đang dùng bản custom 3.1.3, giờ ở dưới lại kêu dùng 3.1.3 jb bằng jailbreakme. Tóm lại là thế lào? Quăng lựu đạn vừa thoy

mvt7081

Chào bạn!

iPhone của bạn đang dùng iOS 4.0.1 và Jailbreak bằng jailbreakme thì không Restore FW custom được nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!
Mình mới vừa đọc hôm nay thì ở đường dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.php?100895-spirit2pwn-c%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-cho-FW-4.0-4.0.1-Star-jailbreakMe vẫn có thể restore FW custom phải không bạn?

vipboy_9x

Moderator
Mình mới vừa đọc hôm nay thì ở đường dẫn này http://www.pdaviet.net/showthread.php?100895-spirit2pwn-c%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt-cho-FW-4.0-4.0.1-Star-jailbreakMe vẫn có thể restore FW custom phải không bạn?
Bạn vào đây tham khảo nhé,có hướng dẫn patch Cho 4.0/4.01 JB bằng Jailbreakme.com đấy.

HUSANCHOU

cho mình hỏi, máy bn mình 3GS old bootrom hiện đang update FW 4.0.1 mà ko có cydia thì có phải là FW gốc ko ? BB hiện tai là 5.13.04 sau đó mình dow bản PV002 để restore nhưng mà itunes báo lỗi FW is not compitable .....xin mọi người chỉ giáo dzùm ?????

AnhTu

Super V.I.P
cho mình hỏi, máy bn mình 3GS old bootrom hiện đang update FW 4.0.1 mà ko có cydia thì có phải là FW gốc ko ? BB hiện tai là 5.13.04 sau đó mình dow bản PV002 để restore nhưng mà itunes báo lỗi FW is not compitable .....xin mọi người chỉ giáo dzùm ?????
Xem lại các bài viết sau (theo thứ tự)
1. [iOS 4.x] Hướng dẫn lưu SHSH của iOS 4 bằng TinyUmbrella trên Win và Mac
2. [iOS 3.x] Tổng hợp TOOLS và PHƯƠNG PHÁP Jailbreak cho iPhone !
Nếu là máy quốc tế, active & jailbreak máy rồi sử dụng, kg phải quốc tế, phải có sim AIO để active.

namy2k

Cho em hỏi đang dùng con 3GS 32G Lock
Version 4.0 (8A293) - 05.11.07
Có up được bản 3GS_L PV001 hay PV002 không

doananhtai

Thế bạn làm sao mà có được Version 4.0 (8A293) - 05.11.07 vậy ?
Nếu là máy mới mua lại, chẳng hiểu chủ trước đã làm gì thì nếu bảo đảm thông tin trên là đúng thì up được bản này...
Up làm sao thì xin hãy ráng đọc cho kỹ, cho hết tất cả các topic có liên quan đến FW Custom (Chỉ cần Chủ đề TOP của mục này thôi là đủ rồi.)

gaupretty

Chào bạn!

iPhone của bạn đang dùng FW custom thì có thể Restore FW custom iOS 4.1 OK nhé.

Chúc vui vẻ!

namy2k

Cho em hỏi Iphone 3G 8G FW 4.0.1 (8A306) 4.13.07 có dùng được bản PV002 cho 3G_L không?