• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

longttcd

+ Lên thẳng thì bạn có thể trở về 3.1.3 Custom lại
+ Lên 4.0 Gốc -> JB -> 4.0 Custom thì không quay về 3.1.3 trừ khi bạn có SHSH (SHSH là gì vui lòng search trên PV tìm hiểu thêm nhé)

Quá trình restore thường phát sinh nhiềulop6i vặt nên bạn nên tham khảo các topic khác để biết lổi gì và các fix. Tránh bở ngở khi "đụng chuyện"

Bản không chính thống cho 3GS thì có chứ 3G thì chưa
TLG cũng chờ DEV mấy hôm nay ... định làm tiếp mấy bản 4.0 mà ra 4.1 làm "mất cảm hứng" luôn. "Chờ đợi là hạnh phúc - đang nghe bài này" hihihi

máy em 3gs lúc trước từ 3.1.3 lên thằng pv002 của TLG, giờ muốn retores lại fw 3.1.3 đc không?(Không có shsh 3.1.3)

Chỉnh sửa cuối:

johnson

Em, có 1 con 3G W, đang xài bản 3.1.3 PV02 của anh TLG luôn, mà sao up lên iOS 4.0 của bác cứ vướng lỗi 1604 hoài nhỉ, dùng iReb thì nó ko ra white screen như hướng dẫn. Giờ fai làm sao đây anh TLG?

P/S: em cũng đã thử đưa về 3.1.3 gốc rùi up lên 4.0 rùi nhưng vẫn dính lỗi đó, đã đổi máy khác vẫn như rứa...

Chỉnh sửa cuối:

johnson

Em tức wa, lấy con 3gs của em chơi lên iOS4.0 thì ngon lành :|. Khốn nạn thật.

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Con 3G ... đưa về gốc thì nhớ JB rồi mới chạy lại Custom nhé ..
Đưa về màn hình trắng thì có nhiều cách ... (TLG có từng nói trong topic này hay topic 3.1.3 rồi)

* 1 lòng với Custom thì đừng quá nóng mà đập bất cứ bản gốc nào vào thì "mất giá" em và mất đi sự "kiên trì" 1 thời của mình .... TLG sau khi thấy ultras0w chỉ còn support đúng BB 4.x thì chỉ nâng lên 1 bước 5.11 "cẩn tắc vô ái nái" mà

lethang262

+ Lên thẳng thì bạn có thể trở về 3.1.3 Custom lại
+ Lên 4.0 Gốc -> JB -> 4.0 Custom thì không quay về 3.1.3 trừ khi bạn có SHSH (SHSH là gì vui lòng search trên PV tìm hiểu thêm nhé)

Quá trình restore thường phát sinh nhiềulop6i vặt nên bạn nên tham khảo các topic khác để biết lổi gì và các fix. Tránh bở ngở khi "đụng chuyện"

Bản không chính thống cho 3GS thì có chứ 3G thì chưa
TLG cũng chờ DEV mấy hôm nay ... định làm tiếp mấy bản 4.0 mà ra 4.1 làm "mất cảm hứng" luôn. "Chờ đợi là hạnh phúc - đang nghe bài này" hihihi

Thế máy mình đang ở bản 3.1.3 custom của bác, thì muốn up lên 4.0.x này thì mình lên 4.0 bản gốc, JB sau thì up lên bản custom à. Khi up lên bản custom thì để chế độ recovery đúng không?
Mong bác hướng dẫn mình giúp

AquaSta

Moderator
Thế máy mình đang ở bản 3.1.3 custom của bác, thì muốn up lên 4.0.x này thì mình lên 4.0 bản gốc, JB sau thì up lên bản custom à. Khi up lên bản custom thì để chế độ recovery đúng không?
Mong bác hướng dẫn mình giúp

Bạn cứ ở custom đang dùng và up lên custom khác bạn muốn. Đưa về recovery

lethang262

Bạn cứ ở custom đang dùng và up lên custom khác bạn muốn. Đưa về recovery

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là 3G thì nên dùng 3.1.3 hay là 4.0.x vậy bác. Up lên 4.0.x có sợ là quá chậm ko

johnson

anh TLG có thể hướng dẫn em vượt lỗi 1604 dùm em dc ko, em đọc búa xua cách đều ko dc. :(. Em đã jailbreak rùi. Khốn nạn ghê, 3gs làm 1 phát 1, con 3G làm hoài ko lên :((

HTC_VUTHANH

Moderator
Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là 3G thì nên dùng 3.1.3 hay là 4.0.x vậy bác. Up lên 4.0.x có sợ là quá chậm ko

hiện tại mình đang dùng 3g custom 4.0(pv002) thấy zất ok ko chậm đâu bạn ạ.đã là người yêu thích,tìm tòi phần mềm thì tự mình restone để trải nghiệm thì hay hơn.nhưng tự trải nghiệm thì hãy nhớ lưu shsh để quay trở lại bản cũ bạn nhé
thân ái

tinh_la_gi

Administrator
anh TLG có thể hướng dẫn em vượt lỗi 1604 dùm em dc ko, em đọc búa xua cách đều ko dc.
. Em đã jailbreak rùi. Khốn nạn ghê, 3gs làm 1 phát 1, con 3G làm hoài ko lên
Dùng Tool JB đến bước chuyển máy về DFU khi thấy máy boot lên thì rút cable khi này nó cũng về đúng cái màn hình trắng cần thiết.. ( TLG đã làm - dĩ nhiên mình ko ép bất kỳ ai làm việc "đang chạy rút cable" nên mọi trách nhiệm vạ hậu quả cá nhân người làm sẽ chịu - có thể với TLG máy ko vấn đề nhưng biết đâu 1 ai đó đọc được rồi làm và tèo thì lại bảo TLG "chém gió" ) khi Restore có thể sẽ xuất hiện lổi khác - OK - chuyển cổng USB và Restore lại từ đầu..

hiện tại mình đang dùng 3g custom 4.0(pv002) thấy zất ok ko chậm đâu bạn ạ.đã là người yêu thích,tìm tòi phần mềm thì tự mình restone để trải nghiệm thì hay hơn.nhưng tự trải nghiệm thì hãy nhớ lưu shsh để quay trở lại bản cũ bạn nhé
thân ái
Nếu chỉ dùng Custom thì không cần quan tâm shsh là gì ... bạn có thế quay về bất cứ bản Custom nào và quay về bất cứ bản gốc nào tính từ bản Gốc + JB . (Chỉ quan tâm bản Itunes nào thích hợp ( thường xuất hiện lổi 3xxx đối với lổi sai phiên bản Itunes)

Ví dụ máy TLG
Anh em thấy hình minh họa bài đầu
BB là 4.26 với iOS4.0
TLG đã qua quay về 3.1.2 Gốc để update BB lên 5.11 -> tiến hành JB -> Quay trở lên với iOS40
Làm đường vòng thế cũng chỉ với 1 mục đích cập nhật BB lên 1 bậc.

HTC_VUTHANH

Moderator
bác nói chí fai? nhưng có fai? lúc nào ta cũng chỉ dùng custom thui ko đâu.lúc hứng lên zùi muốn quay lại mà ko co shsh thì khổ

koikoi

E có con 3gs world,fw 4.0.2,new bootrom. có cài đc bản fw custom này k ạ???? máy mới mua mới tinh đã fw 4.0.2 r`,chắc chưa qua jailbreak j` cả :(.
Nếu k đc thì có cách nào hạ xuống fw thấp k hả a?
Thanks!!!

vipboy_9x

Moderator
E có con 3gs world,fw 4.0.2,new bootrom. có cài đc bản fw custom này k ạ???? máy mới mua mới tinh đã fw 4.0.2 r`,chắc chưa qua jailbreak j` cả :(.
Nếu k đc thì có cách nào hạ xuống fw thấp k hả a?
Thanks!!!
Máy bạn là New Bootrom thì không thể Dùng được FW custom được bạn ah.
Máy mới mua đã 4.0.2 Thì chắc chắn hem có shsh của FW cũ rùi thì chắc khổng thể Hạ FW suống được rùi.
Chờ Tool JB mới bạn nhé!

mvt7081

Các bạn cho mình hỏi, mình chỉ muốn học hỏi thêm. Máy của mình là 3GS , old bootroom, đang xài FW 4.0.1, nếu bây giờ muốn xài bản custom thì mình có thể xài custom FW 3.1.xx hay 4.0.1 được không? Mình cảm ơn trước.

HTC_VUTHANH

Moderator
Các bạn cho mình hỏi, mình chỉ muốn học hỏi thêm. Máy của mình là 3GS , old bootroom, đang xài FW 4.0.1, nếu bây giờ muốn xài bản custom thì mình có thể xài custom FW 3.1.xx hay 4.0.1 được không? Mình cảm ơn trước.
3GS old bootroom thì dùng đc các bản custom bạn nhé.bạn có thể xài custom FW 3.1.xx hay 4.0.1 đều được

gaupretty

Chào bạn!

iPhone của bạn đang dùng iOS 4.0.1 và Jailbreak bằng jailbreakme thì không Restore FW custom được nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

lethang262

Chào bạn!

iPhone của bạn đang dùng iOS 4.0.1 và Jailbreak bằng jailbreakme thì không Restore FW custom được nhé.

Chúc thành công và vui vẻ!

Nếu không Jailbreak bằng jailbreakme thì bằng cái gì thế bác

pandamiss

Các bác cho mình hỏi con ipod touch gen 3 bản 32gb up được bản này ko ạ? Nếu ko có thể dùng 4.0 gốc rồi jailbreak ko ạ?

vipboy_9x

Moderator
Các bác cho mình hỏi con ipod touch gen 3 bản 32gb up được bản này ko ạ? Nếu ko có thể dùng 4.0 gốc rồi jailbreak ko ạ?
Ơ Trên đâu có bản nào Dành cho Touch Gen 3 đâu Hả bạn:-?
Touch Gen 3 của bạn Hiện tại Là FW bao nhiêu,Có lưu shsh chưa?