• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

hoalam

Mình thành công với con 3GS L new rồi >:)!!

Có hỏi Yes or No đàng hoàng , đơn giản là mắt nhắm mắt mở sao đó mà đổi đuôi zip của fw gốc thành ipsw mà đáng lẽ phải bung từ file zip là thành ipsw rồi. =))

Ác ôn ở chỗ máy tính để bàn vẫn nhận fw gốc mới độc chứ :mad:) may là đến tối mở laptop thì mới có xuất hiện dòng: Unable to recognize specified IPSW thì lúc đó mới kiểm tra lại đuôi file thì vỡ lẽ ;;)

Còn vụ máy báo "No devixe detected. You probably misunderstood the intructions. Please consult Google or YouTube for intructions on how to enter DFU mode" là do bạn tranducnam vào không đúng chế độ DFU của red rồi, bạn nên bấm các phím theo yêu cầu của red lâu tuơng đuơng số giây nó báo thì dễ ok hơn. Mình làm cũng đã bị 01 lần như vậy đấy.

Chúc các bạn thành công \-/
Sao mình down bản gốc 4.1 về rồi,kiểm tra đuôi thì đúng là ispw nhưng khi chạy rednow thì nó vẫn báo Unable to recognize specified IPSW????

alanlee

Sao mình down bản gốc 4.1 về rồi,kiểm tra đuôi thì đúng là ispw nhưng khi chạy rednow thì nó vẫn báo Unable to recognize specified IPSW????

Bạn xem lại đúng link down ípw gốc không, vì nếu không đúng thì vẫn báo như thế :D

hoalam

Giúp mình với!!Mình vừa đưa lên FW 4.1 con 3GS nhưng chạy được vài ngày thì nó ko nhận được SIM,chỉ mình làm cách nào để unlock nó với!!!!!!

Zenki

Super V.I.P
Giúp mình với!!Mình vừa đưa lên FW 4.1 con 3GS nhưng chạy được vài ngày thì nó ko nhận được SIM,chỉ mình làm cách nào để unlock nó với!!!!!!

Làm gì có chuyện chạy vài ngày rồi không nhận được SIM bạn? Máy bạn là Locked hay World? Nếu không nhận SIM thì nó không nhận ngay từ khi đưa lên chứ sao lại sau vài ngày được :-?

alanlee

Hay là sim có vấn đề ? ( Ý mình không có nói là máy có vấn đề ) :D

Đùa chút thôi, bạn thử sim khác xem ;;)

pole_star139

Mình không cài winterboard mà pin cũng sụt vèo vèo Zenki ạ, ko hiểu luôn :|.
Cài Winterboard vào thì hao Pin chắc luôn, từ lúc lên iOS 4 em đã muốn quên luôn thằng Winterboard rồi :(

Bác dùng 3Gs L or world thế, mình dùng cho 3gs L thấy pin sụt vèo vèo khi đang chế độ chờ, mặc dù đã vào sbsetting tắt hết ứng dụng chạy ngầm :(
đang chạy bản này cho 3gs ko thấy hao pin, vẫn dùng được 3 ngày pin liền. Trung bình 1 ngày nghe và gọi ko nghịch gì tụt 30% pin.
Mới up vào gần 12 trang ứng dụng load vẫn nhanh như thường :D

gun_and_rose_vn

nếu số thứ 3 là 9 và số thứ 4+5 nhỏ hơn 40 chắc chắn là OLD, lớn hơn 45 chắc chắc là NEW, còn serial máy này là 5K0250Ak... là gì mấy a
xin giúp e, thanks

htrantk

Mình restore bằng custom firmware cho iPhone4 va giữ baseband 01.59.00 để xài t-mobile, va xài sóng gió vì vèo luôn. Hôm nay mình đổ sang AT&T xài và vẫn xài được nhưng hơi bị hao pin. Chắc là do mình cài nhiều thu trong máy tu khi update ngay lu'c Zenki cho ra custom 4.1. Cho nên mìh restore lại lần nữa 4.1 này. Bây giờ thì DT mình không bắt được sóng, chỉ có 1 nấc thôi ah, và không thể gọi ai được. Máy mình b6y giờ phải làm sao bi giờ?

cudoboy

Sao mình làm đi làm lại hoài mà vẫn cứ gặp thông báo 3194 là làm sao nhỉ các bác? E đang dùng 3GS Lock Old bootrom, iOS 4.0 PV002, Modem Firmware 04.26.08

dienht

Active Member
Con 3GS L Old bootrom của mình đang dùng bản này mấy lâu nay thấy rất ổn định, nhưng sau khi bị ăn táo thúi (vào cydia cập nhập gì đó quên mất rùi) phải restore lại thì pin dùng nhanh hết wa sạc đầy 100% dùng từ 8h đến 16h30 mà còn có 37% (gọi 5 cuộc, nghe 4 cuộc, ko nhắn tin, ko game) như vậy có phải pin của mình bị hư rồi đúng ko?

tien113

em mới cho 2 con iphone 3gs lên custom firmware 4.1, 1 con xài bản lock + ultrasnow, 1 con xài bản world, con xài bản lock sao hết pin nhanh wá trời, còn con xài bản world vẫn ngon lành ...

xiah_pro

Cho mình hỏi một tí nhé, mình up bản CUSTOM 4.1 cho máy 3GS World New Bootrom thì wifi rất chập chờn, ngay cả khi báo full vạch wifi thì cũng ko có kết nối, chỉ có lại mạng khi restart, respring hoặc disable wifi đi rồi enable lại. Máy nó trước dùng 4.0 ko có hiện tượng này...bạn nào biết cách khắc phục ko

tulap_pm

iphone 4 lock at&t có thể restore bản world rồi active bằng sim mạng at&t được không mấy bro? vì nghe nói hackactive có nhiều lỗi lắm

hoalam

các bác cho e hỏi,sao e cài IOS 4.1 PV004 cho IP 3G sao mỗi lần tắt máy mở lên lại nó ko có sóng,e unlock nó thì chạy lại bình thường,các bác chỉ e với

HTC_VUTHANH

Moderator
các bác cho e hỏi,sao e cài IOS 4.1 PV004 cho IP 3G sao mỗi lần tắt máy mở lên lại nó ko có sóng,e unlock nó thì chạy lại bình thường,các bác chỉ e với
bạn đã tắt mạng 3g chưa.nếu chưa tắt thì bạn vào settings->general->network->off ENABLE 3G=))thử xem sao