• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

doananhtai

3g lock của mình sao restore không được vậy! toàn là báo lỗi 1603! mình dùng redsnow thì màn hình đen thui luôn! ai viết 1 bài hướng dẫn đầy đủ dùm mình được không? thank!

Dùng redsn0w thì màn hình đen thui và redsn0w có báo như vầy không ?

Nếu đúng là như vầy thì "Màn hình đen thui" là điều kiện cần phải đó khi "done" (and the screen should be black), Vậy thì bạn thắc mắc gì nữa ? sao không mở itunes rồi shift + restore FW Custom thử.

thangna9

mình up bản custom cho ip4 thấy có vấn đề về sóng 3G, nó không báo hẳn là "No Cellular Network" mà nó vẫn hiện 3G lên nhưng thực chất thì không dùng 3G được, mở Safari óanh vào dantri mà chả chịu chạy :D lúc ở 4.0 mình vẫn xài rất ok :D đã thử các cách như rút sim ra cắm lại, rồi cài tethering + logo mạng như các cách mà các bạn bị no cellular trình bày nhưng vẫn thế, đặc biệt bản này trong mục network mặc định không có tethering 3G :D

darkprince2507

Từ trước tới giờ mình rất thik FW của pdaviet vì nó là FW sạch nhưng sao lần này mình up bản custom 4.1 cho ip4 world thì báo bộ nhớ root còn có 280MB thế trong khi mình để FW gốc thì root lúc nào cũng trên 400MB

ClickHonda

Mình đã up lên 4.1 cho con IP4 lock của mình, nhưng sao pin lại mau hết quá, mới sử dụng ớ chế độ chờ một buổi sáng mà pin chỉ còn lại 50% thôi. Có bác nào bị giống mình không?

duyphuong123

bác nào có bản custom 4.0-4.0.1-4.0.2 cho 3GS new bootrom không ạ?e đang dùng bản 4.1custom của bác Zenki mà thấy hao pin quá

hoaxutuyethp

Còn nhiều bản Custom khác tại đây - http://www.pdaviet.net/forumdisplay....IRMWARE-CUSTOM

Tùy bạn lựa chọn mà sử dụng. Mà sao ai cũng than hao pin nhỉ? Mình dùng đâu có thấy hao pin?

đang chạy bản này cho 3gs ko thấy hao pin, vẫn dùng được 3 ngày pin liền. Trung bình 1 ngày nghe và gọi ko nghịch gì tụt 30% pin.
Mới up vào gần 12 trang ứng dụng load vẫn nhanh như thường :D

AquaSta

Moderator
Còn nhiều bản Custom khác tại đây - http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?479-PDAVIET-FIRMWARE-CUSTOM

Tùy bạn lựa chọn mà sử dụng. Mà sao ai cũng than hao pin nhỉ? Mình dùng đâu có thấy hao pin?

Không biết là app gì trên Cydia làm hao pin các bạn ạ :(
Mọi người theo dõi xem. Có thể là một trong số những thằng gồm (Winterboard, Callcontroller) nó đi kèm khá nhiều thành phần phụ thuộc khác. Mấy hôm trước mình cài nhiều không theo dõi hao pin chóng mặt luôn, khoảng 30 phút mất hàng chục % pin ấy

alanlee

Xài cái này dễ ẹt mà.

Cứ double click vào redsn0w.exe cho nó chạy.
Nhấn Browse và chọn FW 4.1 GỐC (nhớ là GỐC nhen).

Sau đó nó sẽ hỏi bạn máy có phải là NEW BOOTROM không ?... (cái này mới học được nè, xem serial nếu số thứ 3 là 9 và số thứ 4+5 nhỏ hơn 40 chắc chắn là OLD, lớn hơn 45 chắc chắc là NEW, từ 40 đến 45 thì KHÔNG CHẮC TÙY MÁY HÊN XUI).

Nhấn YES nếu máy bạn là NEW BOOTROM, chọn NO nếu máy bạn là OLD BOOTROM... sau đó.. chọn "Just enter pwned DFU mode right now"

Sao 3GS new của mình nó không hiện ra bảng này nhỉ :-/

Nó chạy thẳng đến bảng Just......DFU.......... và cuối cùng Done cho phép Restore rồi lỗi 1600 :(

Bạn nào có kinh nghiệm chỉ với 8-|

troyvnit

Theo Zenki nói thì "chỉ kích hoạt HomeScreen và Hiển thị % Pin mà thôi." Nhưng sau khi mình restore thành công thì không thấy kích hoạt HomeScreen và % pin. Mình làm theo cách của tinh_la_gi nhưng bản custom thì của zenki. Không biết vấn đề ở đâu z? Giúp mình nhé. Cảm ơn!

phdzung

Theo Zenki nói thì "chỉ kích hoạt HomeScreen và Hiển thị % Pin mà thôi." Nhưng sau khi mình restore thành công thì không thấy kích hoạt HomeScreen và % pin. Mình làm theo cách của tinh_la_gi nhưng bản custom thì của zenki. Không biết vấn đề ở đâu z? Giúp mình nhé. Cảm ơn!

kích hoạt %pin thì vào general ~> usage ~> bật hiển thị %pin lên thôi bạn :)

Nó chạy thẳng đến bảng Just......DFU.......... và cuối cùng Done cho phép Restore rồi lỗi 1600 :(

theo mình nếu nó ko có các bảng kia thì lạ nhỉ? ^^ vì của mình là OLD thì nó vẫn hiện, NEW thì càng hiện =)) thế mà của bạn ko hiện chắc ko phải OLD cũng chẳng phải NEW rồi, nhưng suy cho cùng thì bạn có restore thành công ko? nếu thành công thì đâu có ảnh hưởng j đâu :D

alanlee

Em thua rồi, làm nhiều lần mà không có bước chọn NEW BOOTROM or OLD BOOTROM, máy chạy thẳng đến bước chọn "Just enter pwned DFU mode right now", rồi chạy 03 bước tiếp theo nữa, rồi máy báo "No devixe detected. You probably misunderstood the intructions. Please consult Google or YouTube for intructions on how to enter DFU mode". Các anh cho em biết em phải làm gì tiếp đây ah.

Mình thành công với con 3GS L new rồi >:)!!

Có hỏi Yes or No đàng hoàng , đơn giản là mắt nhắm mắt mở sao đó mà đổi đuôi zip của fw gốc thành ipsw mà đáng lẽ phải bung từ file zip là thành ipsw rồi. =))

Ác ôn ở chỗ máy tính để bàn vẫn nhận fw gốc mới độc chứ :mad:) may là đến tối mở laptop thì mới có xuất hiện dòng: Unable to recognize specified IPSW thì lúc đó mới kiểm tra lại đuôi file thì vỡ lẽ ;;)

Còn vụ máy báo "No devixe detected. You probably misunderstood the intructions. Please consult Google or YouTube for intructions on how to enter DFU mode" là do bạn tranducnam vào không đúng chế độ DFU của red rồi, bạn nên bấm các phím theo yêu cầu của red lâu tuơng đuơng số giây nó báo thì dễ ok hơn. Mình làm cũng đã bị 01 lần như vậy đấy.

Chúc các bạn thành công \-/

trongman

máy mình 3gs chạy bản custom này bị hao pin quá,để chế độ chờ wa đêm là mất 50% pin rồi.

Zenki

Super V.I.P
Không biết là app gì trên Cydia làm hao pin các bạn ạ :(
Mọi người theo dõi xem. Có thể là một trong số những thằng gồm (Winterboard, Callcontroller) nó đi kèm khá nhiều thành phần phụ thuộc khác. Mấy hôm trước mình cài nhiều không theo dõi hao pin chóng mặt luôn, khoảng 30 phút mất hàng chục % pin ấy

Cài Winterboard vào thì hao Pin chắc luôn, từ lúc lên iOS 4 em đã muốn quên luôn thằng Winterboard rồi :(

hoaxutuyethp

Cài Winterboard vào thì hao Pin chắc luôn, từ lúc lên iOS 4 em đã muốn quên luôn thằng Winterboard rồi Click here to enlarge

hix thằng này nó tốn pin thì thôi rồi, em bỏ nó luôn rồi, giờ CFW 4.1 sạch + nhạc và ebook và game vào là xong chuyện chẳng cần giao diện nữa:((

davidcoperfield

Zenki oi, iphone4 đã up xong bản custom 4.1 và chại ok rồi. Dùng ifunebox copy những hình ảnh backup vào iphone, nhung iphone không thấy những hình copy vào. Có phải chỉnh sửa property lại là gì không ? Vui lòng chỉ giúp.

vipboy_9x

Moderator
Zenki oi, iphone4 đã up xong bản custom 4.1 và chại ok rồi. Dùng ifunebox copy những hình ảnh backup vào iphone, nhung iphone không thấy những hình copy vào. Có phải chỉnh sửa property lại là gì không ? Vui lòng chỉ giúp.
Bạn Dùng itune Mà chép vào Cho nhanh và ổn định hơn bạn nhé!