• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.1 Custom CLEAN cho iPhone / iPod Touch / iPad và AppleTV 2G

doananhtai

Chỉ hỏi chọn NEW hay OLD khi bạn browse fw gốc của 3Gs (còn 3G-chỉ có OLD và 4-chỉ có NEW thì hỏi làm gì).

Bạn nên nhớ trước khi thực hiện máy phải "TẮT MÁY và CẮM CÁP" tức là bạn phải cắm cáp vào trước rồi tắt máy (nếu tắt máy rồi cắm cáp thì máy sẽ tự động mở lên khi đó bạn phải tắt máy lại).... sau khi đã CHẮC CHẮN máy đang "TẮT MÁY và CÁP ĐÃ CẮM" thì next để thực hiện bấm các nút theo đúng hướng dẫn...
"no device detected..." là do hoặc bạn không tắt máy trước khi bắt đầu hoặc là bạn bấm/thả không theo đúng (nhớ phải đúng từng giây)...

máy của em là 3gs mới đau chứ anh.

Nếu máy bạn là 3Gs thì NGHI LÀ BẠN ĐÃ CHỌN FW GỐC KHÔNG PHẢI CỦA 3Gs RỒI QUÁ.... (3Gs là cái iphone2,1....)

tinh_la_gi

Administrator
Hướng dẫn Restore Firmware 4.1 Custom từ PV004 trở lên trên Win
Mới vừa làm thử xong ..
3G hay 3GS cũng thế
Không nhất thiết phải tắt máy trước khi kết nối với Resn0w đâu anh Tài !

Kinh nghiệm duy nhất là sau khi chọn FW gốc xong next thì đừng nhìn màn hình resn0w mà cứ thông thả đưa máy về DFU bình thường .. ( máy đang mở cứ nhấn 2 nút Power + Home - hiện thanh slide Power cứ mặt nó khoản 3s tiếp nó tắt ngóm - khoản 5s sau khi đèn màn hình tắt thì bỏ nút Power ra ... đến khi Resn0w báo máy về DFU thì bỏ tiếp nút Home )

namy2k

Cái redsn0w.exe này có dùng được cho Iphone 4 không bác Zen? Nếu được thì lúc nó hỏi Old hay New thì sao a? Trong chờ mỏi mòn

vipboy_9x

Moderator
Cái redsn0w.exe này có dùng được cho Iphone 4 không bác Zen? Nếu được thì lúc nó hỏi Old hay New thì sao a? Trong chờ mỏi mòn
Dùng được bạn ah nhưng đối với 4G không có hỏi là New hay old bootrom,Mà bạn chọn( ust enter pwned DFU mode right now
Rùi làm thui.)

hoaxutuyethp

Khà khà vừa làm theo cách của Mod Zenki redsn0w cho win xong và chạy bản CFW 4.1 cho 3GS Lock, máy mình bootrom mới up ngon lành, cảm nhận FW này mượt hơn 4.0.1 còn pin để mai test mới biết được, chưa có source nào và chưa có tool unlock nên mình phải vào cydia tải Ultrasn0w sóng sánh căng đét. Hi hi thanks mod Zenki nhé.

davidcoperfield

Bác Zenki oi, máy ip4 lock của mình đang xài V4.01. Bây giờ muốn update bản cutom 4.1.
Sau khi mình chạy redsn0w.... please select the coressponding IPSW for your CURRENT firmware. Mình chỉ đến firmware gốc iPhone3_1_4.1_8B117_Goc_Restore.ipsw. Sau đó có xuất hiện dòng: Unable to recognize specified IPSW.
Có phải mình phải download firmware gốc V4.01 về, rồi chạy redsn0w hả Zenki ? cám ơn

duyphuong123

Xài cái này dễ ẹt mà.

Cứ double click vào redsn0w.exe cho nó chạy.
Nhấn Browse và chọn FW 4.1 GỐC (nhớ là GỐC nhen).

Sau đó nó sẽ hỏi bạn máy có phải là NEW BOOTROM không ?... (cái này mới học được nè, xem serial nếu số thứ 3 là 9 và số thứ 4+5 nhỏ hơn 40 chắc chắn là OLD, lớn hơn 45 chắc chắc là NEW, từ 40 đến 45 thì KHÔNG CHẮC TÙY MÁY HÊN XUI).

Nhấn YES nếu máy bạn là NEW BOOTROM, chọn NO nếu máy bạn là OLD BOOTROM... sau đó.. chọn "Just enter pwned DFU mode right now"

CHÚ Ý: NẾU BẠN CHỌN SAI (NEW MÀ CHỌN NO)
THÌ MÁY SẼ BỊ LỖI VÀ KHÔNG THỂ SỬA CHỬA ĐƯỢC (PHẢI RESTORE FW GỐC MỚI TRỊ LỖI ĐƯỢC) - MÁY LOCK LÀ TIÊU ĐỜI NHEN).

Đây là trường hợp chọn YES (NEW BOOTROM)

Và làm theo hướng dẫn để đưa về pwned DFU mode... xong rồi thì SHIFT+RESTORE FW Custom của Zenki.

Nói thêm
- Tool này cũng là tool JB nên ai bản world có thể lên 4.1 gốc sau đó dùng cái này để JB (chọn Install Cydia) có thể thay thế cho limera1n và greenPoison.

hôm qua em nhấn vào NO 2 lần mà có chít đâu,sau nhấn YES vẫn chạy lại ầm ầm.>:)

doananhtai

hôm qua em nhấn vào NO 2 lần mà có chít đâu,sau nhấn YES vẫn chạy lại ầm ầm.>:)

Nếu máy NEW mà nhấn NO => bị tethered JB (reboot dính cáp), nếu khờ dại chọn thêm mấy chức năng thuộc OLD (verbose boot, custom boot logo, custom recovery logo,....) thì bạn sẽ thấy hậu quả của nó.

Nếu OLD mà nhấn YES => thì mất đi các chức năng thú vị của OLD (ngoài ra thì không sao).

nin1009

Nếu máy NEW mà nhấn NO => bị tethered JB (reboot dính cáp), nếu khờ dại chọn thêm mấy chức năng thuộc OLD (verbose boot, custom boot logo, custom recovery logo,....) thì bạn sẽ thấy hậu quả của nó.

Nếu OLD mà nhấn YES => thì mất đi các chức năng thú vị của OLD (ngoài ra thì không sao).

chức năng thú vị của OLD là gì vậy anh

doananhtai

Bác Zenki oi, máy ip4 lock của mình đang xài V4.01. Bây giờ muốn update bản cutom 4.1.
Sau khi mình chạy redsn0w.... please select the coressponding IPSW for your CURRENT firmware. Mình chỉ đến firmware gốc iPhone3_1_4.1_8B117_Goc_Restore.ipsw. Sau đó có xuất hiện dòng: Unable to recognize specified IPSW.
Có phải mình phải download firmware gốc V4.01 về, rồi chạy redsn0w hả Zenki ? cám ơn

Phải là FW Gốc 4.1 nhé, nếu bạn chọn FW gốc 4.1 không hiểu rồi chọn 4.0.1 hiểu thì cũng như không vì sẽ chẳng thể đưa về pwned DFU
- Hoặc bạn chọn sai Redsn0w (lấy nhầm cái cũ - không hiểu 4.1)
- Hoặc bạn chọn sai FW gốc ( iPhone3,1_4.1_8B117_Restore.ipsw )

Sau đó làm theo cách này cho thong thả:
1. Cắm iphone 4 vào máy tính..
2. Đưa về DFU mode trước (tắt máy, nhấn power 2 giây, nhấn thêm power+home 10 giấy, buông power giữ home cho đến khi nghe PC kêu "beep" (âm thanh của PC nhận thiết bị mới qua USB) khoảng 25 đến 30 giây).
3. mở redsn0w
4. chọn FW GỐC
5. chọn "Just enter pwned DFU mode right now"
6. chọn Next -> lập tức sẽ nhận iphone ngay và...
7.. chờ cho nó "Done"..
Cách này khỏi phải luýnh quýnh làm theo hướng dẫn mà làm không kịp hoặc làm sai thao tác....

doananhtai

chức năng thú vị của OLD là gì vậy anh

là bạn có thể thay hình "Trái Táo" khi mở máy thành hình "Chân dung của bạn", thay hình "cọng cáp" ở recovery mode thành hình "cô gái xinh đẹp",....

nếu bạn mà dân hay vọc phá (hoặc tuyệt hơn bạn là hacker / chuyên viết chương trình hệ thống)... Bạn có thể thay "trái táo" im lìm khi mở máy bằng các dòng lệnh trong quá trình nạp để tiện việc theo dõi và để biết đến khúc nào thì nó bị "TREO TÁO").... :)

Và có thể thay bất kỳ lúc nào cũng được mà không cần phải restore, không mất dữ liệu.

davidcoperfield

Bác doananhtai oi, mình đã làm đúng như Bác chỉ dẫn cho ip4 v4.0.1 lock. nhưng vẫn không đưa iphone về pwned DFU được. vẫn báo lỗi:
Unable to recognize specified IPSW. Mình đã download 2 file như dưới đây:

download redsn0w_win_0.9.6b2.zip tại: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/Tools/redsn0w_win_0.9.6b2.zip
download firmware gốc iPhone3_1_4.1_8B117_Restore.ipsw tại địa chỉ: http://www.pdaviet.123viet.net/data2/vipboy/Original firmware/

Mong Bác chỉ giúp với... hoặc cho xin đường link và tên file nào đúng để download về làm lại. Cám ơn Bác.

doananhtai

Bác doananhtai oi, mình đã làm đúng như Bác chỉ dẫn cho ip4 v4.0.1 lock. nhưng vẫn không đưa iphone về pwned DFU được. vẫn báo lỗi:

download redsn0w_win_0.9.6b2.zip tại: http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/Tools/redsn0w_win_0.9.6b2.zip
download firmware gốc iPhone3_1_4.1_8B117_Restore.ipsw tại địa chỉ: http://www.pdaviet.123viet.net/data2/vipboy/Original firmware/

Mong Bác chỉ giúp với... hoặc cho xin đường link và tên file nào đúng để download về làm lại. Cám ơn Bác.

Lạ nhỉ... mới làm 1 cái cho ông bạn từ iphone4 iOS4.0.1 JailbreakMe => đưa ngọt sớt về pwnd DFU và Shift+Restore lên 4.1 custom ngon lành cành đào ngay từ lần đầu tiên.,,

Mình lấy Redsn0w và FW Gốc từ:
Redsn0w lấy từ http://blog.iphone-dev.org/
FW Gốc 4.1 lấy từ http://theiphonewiki.com/wiki/index.php?title=Firmware

thangna9

mình cũng bị thế, fw gốc mình tải từ tổng hợp fw gốc của PDA việt mà nhỉ :(

vipboy_9x

Moderator

download firmware gốc iPhone3_1_4.1_8B117_Restore.ipsw tại địa chỉ: http://www.pdaviet.123viet.net/data2/vipboy/Original%20firmware/

mình cũng bị thế, fw gốc mình tải từ tổng hợp fw gốc của PDA việt mà nhỉ :(
đó Không phải là Lỗi do FW mà Resdow Không tìm thấy,Copy FW ra desktop thì sẽ không còn báo Unable to recognize specified IPSW nữa bạn có thể chọn Next tiếp được rùi.
Còn việc hem phải FW gốc là hem có thể rùi vì Mình vẫn dùng mỗi ngày mà.

thangna9

hi, mình down lại FW gốc từ thewiki lại dùng đựoc và không báo lỗi nữa. Hiện tại vừa up xong bản Custom của Zenki cho Iphone4 ok rồi :D thanks all !

davidcoperfield

Sau khi download firmware gốc mới và redsnow từ link của Doananhtai cho, copy hết ra desktop. Chạy redsnow khoảng 2 hoặc 3 lần thì mới chịu nhận ipsw gốc, rối tiếp tục làm các bước còn lại. Bây giờ thì con iphone4 đã ok mọi thứ với firmaware custom 4.1. Tks zenki, vipboy và doananhtai nhé.

tathanhvinh

3g lock của mình sao restore không được vậy! toàn là báo lỗi 1603! mình dùng redsnow thì màn hình đen thui luôn! ai viết 1 bài hướng dẫn đầy đủ dùm mình được không? thank!